What's new

NCG Lầu 13: Tour An Dưỡng Long Xuyên-Châu Đốc-Trà Sư 15-16/10

ChốtTàn

Phượt thủ
Kính gởi ACE nhà NCG,được sự tin tưởng và chỉ đạo của Đảng bộ NCG,em xin lần đầu tiên mở topic....Hi vọng ace ủng hộ để sau này em sẽ tạo được thương hiệu Chuyên Chùm Tour An Dưỡng...hehe.:))

Chùm Tour An Dưỡng: Long Xuyên+Châu Đốc+Trà Sư--15-16 tháng 10

Lịch Trình:Ngày 1

-Khởi hành vào lúc 6h30 đi theo đường quốc lộ đến Long Xuyên,dư kiến khoảng 11h30 sẽ tới bắc An Hòa-Long Xuyên(em hay đi theo đúng thời gian như trên)...Mời ace ghé thăm 1 túp lều tranh nhà em.Em sẽ nhờ cô em làm nhẹ nhẹ nồi phá lấu bò bánh mì cho ace chúng ta xơi cho qua khỏi buổi trưa.

-1h30: Sau khi ăn uống no say,xã giao,nói chuyện,phê pháo thì ace chúng ta sẽ tiếp tục lên đường đi Chau Đốc theo hướng Long Xuyên..3h30 sẽ đến Châu Đốc,chúng ta có thể đi chùa Bà,Tịnh Biên,Cửa khẩu,Chợ Đồ Si....Vì cũng gần gần nhau cả,nên ace có thể quyết định khi đến Chau Đốc....

-18h: Khởi hành về nhà bà con của em ở khu vực Núi Cắm.cách Châu Đốc khoảng 30-45p đi xe...

-19h: Đến nới,tắm rửa sạch sẽ...Về hậu cần em sẽ nhờ làm nhẹ nhẹ những món đặc sản và vài con gà nấu chao,bóp gỏi này nọ cho ACE mình no say,đàn ca,thuốc than,phân đào của MaMasan...ACE mình giao lưu(chi phi mình share lại nhờ người nấu dùm trước thôi nhé)...Đặc biệt,nhà ông em rất rộng,bên dưới có 1 cái chòi cũng khá ok 10-15 mạng ngủ ok ngay cai hồ nhỏ nhỏ thôi...ACE ta sẽ cấm lều ngủ ở đó cho mát và no say...

Ngày 2:

-8h: Khởi hành đi Ba Chúc xem đầu lâu chơi nhé bà con...:))

-11h: Thì bắt đầu đi vào rừng Trà Sư...có 2 đường:Xe máy vào thẳng tháp luôn or đi ghe xuyên vào rừng Tràm cũng đến tháp xem chim.Theo như e hỏi,thì khoảng chiều sẽ có nhiều chim...

-15-16h: Sẽ bắt đầu khởi hành về Saigòn.

-20h: Về tới Sàigon,chia tay quí khách,chúc sức khỏe và hẹn gặp lại...hí hí...

Chi Phí Dự Kiến:

Tự Túc như chuyến đi về nhà chú Liêm vừa rồi..Tiền xăng sẽ do Ôm-Xê tự phân bổ ngân sách...Tiền phá lấu bò(khoảng dưới 50k/người,gà và cháo gà buổi tối cũng khoãng 50k/người,ăn trưa tai Trà Sư tàm 50k/người)

Tỗng cộng chi phí em nghỉ sẽ 500k/người...

Thời gian dự kiến vào cuối tuần cuối cùng của Tháng 9:24-25/09..ACE cho mình xin ý kiến nhé

Lần đầu tiên mở bát mà đã dc chọn ngay con số 13...hí hí hí...Mong ae đặt gạch và ũng hộ...Xin cảm ơn ACE ,,,,híhíhí

NOTE: Theo ý kiến số đông của toàn thể ae,em xin chốt lại chính xác ngày là 15-16/10(tuần thứ 2 tháng 10) nhé bà con.

Danh sách tạm thời:

1/Nghĩa-chốttàn
2/Mamasan-VTF
3/DOS Toàn Thắng
4/Quỳnh Quít-Wasabi
5/Voi Còi CFO
6/Sói LM
7/mợ Uyen Dép Lào-BM
8/pé_nhoc16 1/2 cục+bạn sis Nhóc Haruka 1/2 gạch.
9/Thầy Quy SM(Sercurity Manager)
10/Sis Nhóc Haruka
11/mợ Ngọc DM(Design Manager)

12/thầy Tiamero
13/Mợ Ho Nhi

Last edited:
Re: Lầu 13:Chuyên Tour An Dưỡng:Long Xuyên+Châu Đốc+Trà Sư--Cuối Tháng 9

Ai lai kit, ủng hộ CEO 1 tay 1 chân, vậy nhớ contact anh Liêm luôn nhe bạn... đi tầm tuần 2,3 của tháng 9 đi en sanh nhợt của mềnh lun.

Mềnh vote ngay lun :L
Cơ mà, phải đúng tính "an dưỡng" nhá. ko an dưỡng là mệt với tớ nhá =))

Hy vọng đúng là an dưỡng
Mà phải để bác Toàn Thắng dẫn đường nhé Chốt Tàn
kha kha

Mềnh cũng vote cho "đầu lâu" một phiếu. Àh vừa mới xem lịch là ngày 26 bắt đầu lễ hội Dolta ở dưới An Giang thì phải, ui nếu được mềnh xin phép 1 ngày vọt xuống đó xem. (c)

Mình ko thuộc nhóm NC không biết bạn Nghĩa có nhận gạch không? Lỡ chuyến An Giang không ngắm được Tràm Chim nên tính chuyến này đi Trà Sư! :D

Wá Đã...Welcome chị TíaTô kiến cận dễ thương,đẹp đẹp nhé.hihi

Sơ bộ:
1/Nghĩa-chốttàn
2/Mamasan-VTF
3/DOS Toàn Thắng
4/Quỳnh Quít-Wasabi
5/Voi Còi CFO
6/Sói LM
7/mợ Uyen Dép Lào-BM
8/Chị Tía Tô

Hiện đã 4 nam-4 nữ đội hình cân bằng nhau...Thank ACE nhé.hih

Số 9. dành cho bốn hầm chứa bom nhé

úi,.,.em sory nhé Quy ku(dài hay ko ko biết) hehe...em hấp tấp quá,wen cả comment của a...hix...

9/Quy-04HCB...dzo dzo dzo

chài, mới xây lầu mà mọi người đặt gạch khiếp thật
vậy cho nhóc 1 cục gạch nha ^^
hy vọng lần này là an dưỡng thật
để rủ thêm bạn coi sao =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member