What's new

NCG Lầu 20: VQG Kon Ka Kinh 30/3-3/4 (P.24) Lần 2: 16-20/5 (P.30)

Re: NCG Lầu 9: Vườn Quốc Gia Kon Ka Kinh tháng 7/2011

Tháng 5 đến khoảng giữa tháng 9 Gia Lai là mùa mưa, trong thời gian khoảng tháng 6-t8 luôn có mưa dầm có khi cả tháng trời đường không kịp khô đó các bác, đi rừng thời gian này là điều không thể rồi. Các bác có thể dời thời gian qua khoảng tháng 9 trở đi đến tháng 4 là tốt nhất.

Re: Vườn Quốc Gia Kon Ka Kinh tháng 7/2011

Để khỏi làm loãng sub box NCG cũng như xây tầng quá cao mà ko ai ở, mình đã bỏ chữ lầu 9 này và như vậy topic này chỉ để bàn bạc về KKK, khi nào đã đi rồi hoặc chí ít có lịch đi chính thức, đăng ký, đặt gạch xôm tụ và chắc chắn khởi hành thì mới lên lầu nhe ace.

Mọi vấn đề về chuyến KKK vào tháng 7 sắp tới thì ace ta bàn ở đây nhé.

Cho minh 1 suất đi KKK nha. Nếu đi vào kỳ nghỉ lễ thì tốt quá, xin nghỉ dễ hơn .
SDT của mình : Không chín không 7 , 6 chín năm không 4 1

Để khỏi làm loãng sub box NCG cũng như xây tầng quá cao mà ko ai ở, mình đã bỏ chữ lầu 9 này và như vậy topic này chỉ để bàn bạc về KKK, khi nào đã đi rồi hoặc chí ít có lịch đi chính thức, đăng ký, đặt gạch xôm tụ và chắc chắn khởi hành thì mới lên lầu nhe ace.

Mọi vấn đề về chuyến KKK vào tháng 7 sắp tới thì ace ta bàn ở đây nhé.
(beer)Bác coi lên plan chính thức, nếu không vào chuyến tháng 10 em xin đặt "đủ thứ" miễn sao có chân em trong đoàn được thì thôi! hihi
Cảm ơn bác VTF nhiều nhiều!(c)(BB)

Chưa phải thành viên của NCG nhưng rất thích thể loại rừng rú mà các bạn hay đi. Hy vọng có thể join cùng mọi người vào T9. Chờ thời gian mới của mọi người. :D

Các cụ đừng có mừng vội nhá, 5 ngày leo dốc và núi liên tục đòi hỏi sức khoẻ và sức bền thể lực cực kỳ tốt mới dám đi. Cụ nào đã từng đi rừng 2,3 ngày đều biết, phê lòi, đặc biệt là những cung đường nặng ký, huống hồ 5 ngày ko nghỉ, đòi hỏi phải tập thể lực nặng trước ít nhất 2 weeks đó. Tớ báo trước là để đảm bảo cho sự an nguy và đúng tiến độ hành trình thì trước ngày đi chắc chắn sẽ phải test thể lực nghiêm túc chứ ko dễ dãi như những chuyến vừa rồi đâu vì chuyến này cực kỳ hay, nhà phượt gần như chưa ai từng chinh phục cung đường này nhưng chinh phục nó hoàn toàn ko phải chuyện dễ ẹt như Bidoup, Núi Chúa hay CYS đâu
Miềng dự kiến nơi test sẽ là núi Bà Đen, balo 15kg leo lên leo xuống 2 lần liên tục trong một thời gian nhất định (c)

Tháng 7 đã sắp hết, thế anh VTF dự định KKK đi vào ngày nào thế ạ?

Em like cái vụ test thể lực để đảm bảo sức khỏe cho đòan được đồng đều và tốt nhất.

Tháng 9 này sẽ đi, mình vừa a lô cho bác giám đốc vườn thì bác í đang họp, gọi lại sau vậy. Mình dự là đi luôn vào đầu tháng 9 luôn, máu quá rồi. Xem ra chuyến KKK này sẽ gian khổ và khó khăn hơn CYS rất nhiều, cả về cung đường lẫn thời gian, nhưng mà như vậy nó mới sướng và thoả chí các cụ nhể, hôm rồi đi CYS, xem lại cái tracklog thấy hãi, ba lô hơn 10kg đi bộ leo dốc liên tục tính độ dài ra bằng từ SG đến Trảng Bom 50km (beer)
Thiệt đúng là trên đời ko có gì sung sướng bằng lang thang nơi rừng thẳm, cắm trại bên suối và nhấm nháp ly rượu lúc về khuya và đánh 1 giấc say nồng không mộng mị trong tiếng xào xạc của lá rừng

Bạn Sinh nói đúng đó, đi rừng đường ngắn thì có thể du di được chứ đi rừng dài ngày thì khâu sức khoẻ quan trọng lắm, chỉ cần 1 người trong đoàn có vấn đề là kéo theo cả nhóm luôn, toàn bộ chương trình sẽ bị bể ngay lập tức mà không cách gì cứu vãn.
Đi gần gần thì ko sao, chứ KKK thì ở quá xa, mà lại dài ngày, mà anh chị em chúng ta ai cũng phải đi làm, cũng phải xin nghỉ phép...đi được đã là chuyện khó rồi, cho nên hãy cố gắng tận dụng cơ hội này để chinh phục thành công.
Trừ trường hợp bất khả kháng, khách quan thì ko nói, chứ còn vì lí do chủ quan mà chuyến đi bị thất bại thì đúng là quá dở. Ace thật sự muốn chinh phục KKK thì hãy cố gắng tập thể lực nhé, mình tin tất cả sẽ thành công (c):L

Last edited:

hix :(
khả năng là e không được đi roài >"<

Miềng dự kiến nơi test sẽ là núi Bà Đen, balo 15kg leo lên leo xuống 2 lần liên tục trong một thời gian nhất định (c)

Fanha nôn nóng dc tham gia bài test này, nhưng còn chuyến KKK thì hên xui :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back