What's new

NCG Lầu 20: VQG Kon Ka Kinh 30/3-3/4 (P.24) Lần 2: 16-20/5 (P.30)

Re: Vườn Quốc Gia Kon Ka Kinh tháng 7/2011

Tranh thủ 2/9 đi cho đỡ mất ngày phép VTF ơi.

Mình cũng đang tính như vậy đó.

Tranh thủ 2/9 đi cho đỡ mất ngày phép VTF ơi.

Mụ Kình có chuyến này hay mà hem kêu em:gun:gun

Thời gian đi tới 5 ngày lận :(. Hơi căng (NO)

Cơ mà kệ,oánh dấu Topic này xem có theo được hem:))

Tớ báo trước là để đảm bảo cho sự an nguy và đúng tiến độ hành trình thì trước ngày đi chắc chắn sẽ phải test thể lực nghiêm túc chứ ko dễ dãi như những chuyến vừa rồi đâu vì chuyến này cực kỳ hay, nhà phượt gần như chưa ai từng chinh phục cung đường này nhưng chinh phục nó hoàn toàn ko phải chuyện dễ ẹt như Bidoup, Núi Chúa hay CYS đâu
Đồng ý hoàn toàn rằng thể lực phải đảm bảo là rất cần khi đi rừng, nhất là đi rừng nhiều ngày nhưng chẳng biết bác dựa vào đâu để phát biểu "chuyện dễ ẹt như Bidoup, Núi Chúa hay Chư Yang Sin". Có thể bác đã đi hết cả 3 nơi nhưng ngay cả cùng một điểm đến nhưng đi theo tuyến đường khác nhau, điều kiện thời tiết khác nhau thì kết quả cũng hoàn toàn khác nhau chứ. Bác cứ phán thế làm sao được.

Bác Long ơi vụ tét thể lực, chắc em tiêu quá
Lâu rồi không leo núi
Cái bụng nó cứ phệ ra, hê..hê..

Lịch là ngày nào thế bác, để em còn chuẩn bị "phượt" qua bài tét nữa
:D :D :D

Đồng ý hoàn toàn rằng thể lực phải đảm bảo là rất cần khi đi rừng, nhất là đi rừng nhiều ngày nhưng chẳng biết bác dựa vào đâu để phát biểu "chuyện dễ ẹt như Bidoup, Núi Chúa hay Chư Yang Sin". Có thể bác đã đi hết cả 3 nơi nhưng ngay cả cùng một điểm đến nhưng đi theo tuyến đường khác nhau, điều kiện thời tiết khác nhau thì kết quả cũng hoàn toàn khác nhau chứ. Bác cứ phán thế làm sao được.

À, mình đang nói về vấn đề thể lực đó bác, 3 nơi trên thì dân văn phòng ít vận động chỉ cần cố gắng thì vẫn có thể đi được hết, tất nhiên là đi theo cung đường bình thường mà đa số dân phượt hay đi thôi.
Còn chữ "dễ ẹt" mình ghi thì chỉ là văn nói thậm xưng khi so sánh mức độ khó khăn về cung đường và thời gian so với KKK thôi à chứ nó không mang ý nghĩa là xem thường 3 nơi trên dễ ẹt, chuyện nhỏ bỏ túi, có lẽ cách nói của mình làm bạn hiểu lầm thôi :)

Chú Quy CD: chú ráng cố gắng xin quota để đi KKK nhé, nó mới vừa với sức chú :D, chứ CYS thấy chú đi mà hãi, khoẻ gớm. Tớ là con giun già nên toàn đi chót :))

À, tí quên, mình sẽ báo trước 1 tháng để ace có đủ thời gian tập thể lực, cứ yên tâm nhé.

Last edited:

Tháng 9 đi rồi, đầu tháng 8 là phải báo nhe anh :)

Hihi... tại chưa thấy chốt lịch nên chưa rủ mừ, làm gì ghê vậy. :D
Sắp xếp được thì mấy chị em mình lại được 1 phen lăn lộn trong rừng nữa hén.

Oánh dấu , nghe ngóng chờ ngày ọp ẹp đu theo được không các bác :D

Ủa, lại gặp chị Hagattini đây rồi!
đúng là trái đất nó tròn..hì hì

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,949
190,282
Latest member
zbetvnapp
Back