What's new

NCG Lầu 21: Cù Lao Câu - đêm rằm Lể Nghinh Ông 05,06/05/2012

Hôm nay xem lại hinh ở CLC tự nhiên cái dâng trào cảm xúc:(:)((
Thấy nhớ tất cả mọi người quá, đây có lẽ là chuyến phượt vui nhất của mình từ trước đến giờ đấy. Một nơi vừa đẹp, vừa đúng sở thích (biển)(c), mọi người hòa đồng thân thiện, và cảm giác được tự do....(beer).....đúng là trên cả tuyệt vời.
Cho mình nhập hội NCG với nhé, mai mốt có đi đâu thì mọi người ới mình với, không đi được thì cũng cho mình off nhé(kiss).
Còn giúp gì được về hậu cần thì cứ nói, mấy món như tôm kho quẹt hay mắm ruốc là chuyện nhỏ:L

Hôm nay xem lại hinh ở CLC tự nhiên cái dâng trào cảm xúc:(:)((

Cho mình nhập hội NCG với nhé, mai mốt có đi đâu thì mọi người ới mình với, không đi được thì cũng cho mình off nhé

Hehe, có ngon thì qua đây off tui share cho 1 mớ hình về dìm hàng nè bà chị, tuần này bặn bịu quớ, chưa pót hình được

Anh quynhthuy, nhà NCG luôn wéo cằm anh :D. Anh có sung quá thì chuẩn bị đi Lý Sơn và Hải Lý nhá :))

Trở lại với Cù lao câu nhé..
Trong khi các nhóm chia nhau khám phá vẻ đệp của hòn đảo này thì lại có 1 nhóm khác gồm: 1 cặp mẫu+1 khuân vác+...
Mình tình cờ nghe được cuộc đối thoại của cặp đôi khá hoàn cảnh này:

Và cái thằng hâm hâm đó

Và sau đó chàng trai trả lời: Hồi trước anh cũng khùng như nó , từ ngày quen em anh đỡ nhiều rồi:D

Khoảng 12 h, chú Tư bắt đầu đem bữa trưa cho mọi người. Chú Tư khá chu đáo và phục vụ khách rất nhiệt tình, chú huy động cả bà con dòng họ để nấu ăn và don dẹp cho ngày hôm đó, chú còn mắc cho mấy cái võng nằm miễn phí nữa chứ.

Mọi người tập trung khá đông đủ, còn thiếu 5 tên, trong đó có 1 tên hâm hâm ( hậu quả của trời nắng nóng)

Ăn xong thì

Sau màn Ăn uống no nê, đến tiết mục tắm ở bãi Tiên. Bãi tắm này nằm ở góc khá khuất nhưng lại có sóng mạnh và nhiều hơn so với các bãi khác

2 nàng tiên bất ngờ xuất hiện

Gần đó có 2 vận động viên thể hình đang "so múi"

Cả bọn không lo bơi chỉ lo chụp hình

@c.Vi : hôm nào chị share nguyên cục cho full hình lun nhá chị, chứ bữa em hẽm có đi of được nên cho có tấm nào, chờ trong mòn mỏi ^^

Đẹp quá mụ Vi ơi, tiếp đi....
Qua văn phòng mamma, mama khao nhé

Mọi người tiếp tục di chuyển về phía bãi tắm gần khu bảo tồn san hô. Đi bộ dọc nơi bảo tồn san hô thấy rất nhiều loại san hô đẹp nhưng còn rất nhỏ

Máy của mình chỉ có thể chụp hình trên cạn, nên chụp dưới nước thì nó như thế này

Và có san hô hình trái tim

Đến Cù lao câu lần đầu tiên mình được lặn ngắm san hô, phải nói đẹp không biết tả như thế nào, giống như nhìn qua 1 cái hồ cá vậy. Bác Khoadanh có đem theo ống thở nhưng với thời gian huấn luyện trên biển quá ngắn nên mình không thể thở bằng mồm được, đành đeo cái kiếng bơi lặn chay vậy.
Thấy những con cầu gai dưới đáy biển màu đen lay láy, may là mình đã mượn được cái áo phao nên không đạp lên mấy cái gai của nó, đúng là cái gì đẹp cũng phải tạo nguy hiểm cho đối phuơng mới chịu, eo ơi giờ này vẫn còn cảm giác nếu trúng nó thì chắc tiêu
Nạn nhân của Nhum

Lúc đó Nhóc đã được rưới lên 1 thứ nước gì đó ấm ấm nhưng rất mát dạ phải hông?
Sau chuyến này mình đã tìm thông tin sơ cứu khi bị Nhum đâm thì thấy cách làm hôm trước cũng không giải quyết được gì hết, chỉ như gãi ngứa xíu thôi, chuyến sau sẽ có kinh nghiệm hơn nha.
Rồi còn Hải Sâm nữa chứ, nó rất nhạy cảm nhé, phòng thủ cũng ghê nữa, bắt nó lên phun nước tung tóe làm giật cả mình. Tiếc là do xuống biển nên không đem theo máy ảnh.
Sau gần 1 tiếng ngụp lặn dưới biển thì chân mình bắt đầu co quắp và có dấu hiệu chuột rút, lại may mắn nhờ cái áo phao cứu mạng, bởi vậy cho dù biết bơi mà đến lúc đó cũng chịu thua
Sau phần tắm biển là phần tắm nước ngọt, nước ngọt khá khan hiếm ở CLC nên mỗi người mua 1 xô nước có giá 5000, nếu ai dơ hơn hay mập hơn thì phải thêm 1 xô nữa mới đủ. Lúc này mới thấy được cái sự đảm đang của Mama, kì cọ chùi rửa cho các anh chị em yêu cầu, mình cảm thấy tủi thân vì không được cái sự may mắn đó:D

Nói tới cái vụ kỳ cọ chùi rửa, eo ôi, mama phải đem thân mỏng manh ra để bưng bê các thùng nước, lại còn phải hi sanh đôi tay ngọc ngà mà gội đầu và kỳ cọ lần lượt cho các chị em, Hí hí :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back