What's new

NCG Lầu 25: Chư Mư hay là "Xứ sở Kỳ Nam" 30/08-04/09 (P22)

Re: Núi Chư Mư - Vọng Phu ~2000m

Hình như các bạn lạc đề thì phải, leo lên tận đỉnh đó chứ có phải đứng dưới nhìn lên đâu, haha.
Mình đang xem xét khả năng leo vào tháng 11 như đề xuất của bác Trung vì cuối tháng 11 thường ít có khả năng mưa. Bác Trung, VTF, BDK vào xem xét thử mình có thể đi vào cuối tháng 11 ko. Nếu được thì mình giải quyết luôn vụ người dẫn đường vào giữa tháng 11.
Do năm nay lịch âm và lịch dương chênh nhau chỉ khoảng 20 ngày nên khả năng lúc đó trời bắt đầu lạnh và có gió mùa rồi, trên đỉnh còn lạnh kinh hơn nữa. Mình đoán là sẽ lạnh và gió lớn như ở Hòn Bà, nhiệt độ vào ban đêm có thể xuống 10 độ.
Nên giải quyết nhanh vụ này để còn lên kế hoạch cho vụ khác nữa nhé các bác, đang để ý cái thung lũng ở độ cao 800m cũng trên dãy này nhưng về phía vịnh Vân Phong, có mấy con thác cao ngất trời trong khu rừng tương đối dày đặc.

Nếu ACE quyết tâm thì em sẽ ra xã Ninh Tây, Ninh Hòa khảo sát một chuyến ngay trong đầu tháng 11. Nhưng nói trước tháng 11 là cao điểm mùa mưa, mà mưa thêm với lạnh nữa thì không dễ ăn đâu. Chuyến này dự kiến đi về 4 ngày, ba lô không thể dưới 10 kg, thêm máy ảnh nữa thì cũng tầm 12 kg nên phải chuẩn bị hết sức cẩn thận.
Về phần porter: theo em chỉ cần 1 người dẫn đường, nhìn qua một lượt phần nhân sự thì thấy toàn dân "pro" cả, mỗi người mỗi porter thì mất hết hứng thú!

Em đã gọi điện nhờ anh Bình, cán bộ Văn phòng xã Ninh Tây ( VP 0583 662 009 - 0983 628 587) tìm người dẫn đường. Theo những thông tin ban đầu thì có thể đi lên đỉnh Mẹ bồng con bằng cách đi ngược dòng Suối Mơ, xã Ninh Thượng, từ đây tìm đường lên. Đỉnh núi này cao vút, nhìn rất đẹp và hoành tráng, nhưng dân địa phương thì chẳng mấy người lên đó cả.

Hi all
Riêng mình thì thuê cho mình 1 poter là một anh chàng người dân tộc khoẻ mạnh nhé, chi phí ăn uống anh này mình trả hết vì cái quan trọng của mình là không phải là cái mỏm tí xíu đó mà những đêm mịt mùng bên dòng suối và những hang sâu. Mình nghĩ tháng 11 là ổn nhất và rất cần poter nếu các bạn không cần thì thôi nhưng với mình phải có. Các bạn có thể khoẻ hơn mình nhưng kinh nghiệm đi rừng thì chắc chắn không thể bằng mình vì 20 năm nghien cứu khắp Việt nam rồi.

Rất mong 1 chuyến 4 ngày vào cuối tháng 11 này cùng đồng hành với moị người

Mình thấy ace đang rất máu, mình thì đang trong tư thế sẵn sàng đây, chúng ta chốt ngày rồi lên đường thôi anh em.
Nhưng nên có lịch chính xác sớm đặng mình còn luyện thể lực nữa, vì dạo này già cả rùi, lại ăn nhậu nhiều nên sức mau xuống ghê luôn :(

Bác VTF đứng là tổ chức đi, mình..phụ họa, haha.

Tổ chức đi tiền trạm hả bác Rubicon? Nếu tiền trạm thì để bác BDK ngoài đó lên chương trình và chốt ngày, ae mình đu theo, vì bác í đã có sẵn contact và rành đường hơn, VTF ở trong SG mà. hihihihi.
Tiền trạm xong,VTF sẽ lên chương trình và đưa vào box Tìm bạn.

Tìm chi nữa bác VTF ơi. Với yêu cầu 5-8 mem thì đủ rồi đấy. Điểm mặt nào:
1. VTF
2. rubicon.
3. biendaikho
4. Pmytrung.
5. Toàn Thắng.
6. nuamua.
(7.) Daskem
Vừa đẹp còn gì.

Hi all
Danh sách
1. VTF
2. rubicon.
3. biendaikho
4. Pmytrung.
5. Toàn Thắng.
6. nuamua.
(7.) Daskem

Thống nhất đi các chàng Trai để anh theo với mà anh đi nổi thì các chú cũng đi nổi thôi không có vấn đề gì nhỉ

5. Toàn Thắng không tham gia được vì chân vẫn còn bó bột, qua tết ta thì may ra lão í mới tham gia được các chuyến nhẹ nhẹ, rừng với núi thì thua toàn tập :))

Dec 1-4, 2012 (thứ 5,6,7,CN) được không các bạn? Chúng ta chọn và chốt ngày để ace confirm đặt gạch. Cơ mà toàn zai thanh không nhể, không có gái lịch nhể :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back