What's new

NCG Lầu 28: Bà Tô Xuyên Mộc Phước Bửu Hồ Cốc Bình Châu tối 26/10-chiều 28/10

Re: Đang xây: Bà Tô Xuyên Mộc Phước Bửu Hồ Cốc Bình Châu

Thím 04 lặn lâu quá nhỉ? có trồi lên trong chuyến này ko?

Plan em dự tính hết rùi. Ngày thì chưa quyết được,mama thông cảm do tháng này em có mấy cái thi cử quan trọng mà chưa có ngày cụ thể. Tính là cuối tháng 10 hoặc đầu 11 nhé mama và cả nhà.
Plan :
Tối thứ 6 di chuyển từ SG xuống Xuyên Mộc - BRVT.
Tới nơi chúng ta sẽ dựng lều ngủ : nhà em nhỏ nhưng sân vườn vô tư.
Có sân gạch tàu, chồi xi măng có mái che, sân đất,....nói chung là thiên nhiên ủng hộ, tha hồ cắm lều và đốt lửa BBQ.
Em sẽ mua trước vài thứ cho đoàn như thịt nướng, cút nướng, khoai nướng, rượu,...và đàn ghitar.
Papa em thế nào cũng kêu đi KS ngủ, do tính ổng vậy á. Mà ngủ KS thì đâu phải phượt,haha.Bệnh mà.
Sáng thứ 7 : dậy ăn sáng ---xuất phát đi leo núi Minh Đạm anh hùng tuyệt đẹp - xe máy lên nữa núi rùi,haha.
Xế trưa chúng ta xuống quán ngay chân núi nhậu.Em sẽ mua sẵn cá,ghẹ, bạch tuộc, mực,^^.
Sau khi nhậu xong dưới chân núi chúng ta ra biển, ngay đó luôn, có rừng dương hoang sơ tuyệt vời.(kế bên kawasami á). Chúng ta trải bạc,che,...và đốt lửa nướng gà, bia ướp lạnh và tham gia 1 số trò chơi : tắm nude,đánh bài, mắc võng ngủ, dầu nhớt,...
Chiều chơi xong quay về lại nhà chuẩn bị buổi tối.
Tối :đang suy nghĩ,haha. Karaoke hoặc ra chạy xe tàn tàn ra biển gần nhà (Hồ Tràm) ngắm biển đêm nếu còn sức. Hoặc lại đốt lửa nướng khoai,hihi.
Sáng chúa nhật : dậy tàn tàn ăn sáng/ dậy sớm đi biển ngắm tắm ngắm bình minh.
Sau đó về sắp xếp đi tắm suối nước nóng, luộc trứng, chụp hình.^^.
Quay lại nhà lúc 3h chiều - thu dọn hành quân về SG, tới SG lúc 6-7h tối. Tùy chọn sau đó.^^.
Đây là plan em nghĩ ra.
Có 1 số thú vị :
Cafe bên hồ rất đẹp,đi theo mẹ em vòng quanh hồ thể dục,haha.(nghe thể dục là đuối rùi):))
Núi Minh đạm đẹp, biển đẹp và khá hoang sơ
Hải sản tươi ngon
Suối nước nóng thư giản - ăn trứng gà luộc suối
Rừng nguyên sinh Phước Bửu
Thăm quan 1 điểm tuyệt vời : nhà em - nơi em lớn lên,haha.
Kinh phí dự trù : 400k/mem.
Các thím mang theo nhiều đồ do tắm tùm lum , kể cả tắm mưa:)):)):))
Mỗi thím tự lo lều với nhau nhé.^^.
Mọi thứ khác như truyền thống nhà NC.
Chụp hình không đẹp không lấy tiền các thím.
Dầu ăn em cũng lo luôn cho mama và thím mạc và các thím cuồng dầu ăn rùi nhé:D:D:D

Giờ chỉ chờ ngày đi được là lên kèo.^^.

Lịch đẹp :D
Nhưng để tránh làm náo loạn ngôi nhà vốn dĩ êm đềm của gia chủ vì cái đám lôi thôi lếch thếch nhếch nhác và khoái ...dầu ăn này, và cũng để đám này thoải mái la hét và...quậy bạo mà ko sợ bị la, mama nghĩ đêm thứ 7 ta kéo ra biển nhé?
Tối T6: SG-Bà Tô - Nhà thím Castrol - li chai lon...nhẹ.
Thứ 7: Phước Bửu - Bình Châu - khoáng nóng - rừng Bình Châu (nếu thích, yên tâm là ko hành xác :D) - Chiều trở về Hồ Tràm camping & BBQ.
CN: Tắm táp biển Hồ Tràm - núi Minh Đạm - nhà thím Castrol - SG.

PS: tính cho lên đô, cho các chú thím camping trong rừng Bình Châu luôn, đẹp lắm, ngay suối, cơ mà mùa này mưa gió thất thường nên thôi, camping gần nhà thím Castrol cho tiện và an toàn)

Camping sân vườn nhà con đi mama. Tối thứ 6 đó. Tối thứ 7 tùy tình hình tính tiếp ha.Nhà sân vườn rộng nên tha hồ, không lo gì đâu,hehe.
Cái ngày thứ 7 đó mama,con thấy đi Phước Hải hợp lý hơn.Vì ở Phước Hải sau khi lên núi xong là mệt nè, mà khu đó hải sản ngon + rẻ hơn bên Hồ Tràm nhiều, mình ra rừng dương đập phá sướng hơn.Tha hồ ly chai lon mình ta với ta. Tắm biển nude luôn.^^.Cảnh cũng khá đẹp, tạo điều kiện thoải mái cho anh em chụp hình.hihi.
Sau đó anh em sẽ khá mệt, chúng ta về nhà con chuẩn bị đồ đạc, đi camping (Sẽ tìm 1 chổ ở khu Hồ Tràm mình camping) + ăn nhậu tiếp.Taị biển Hồ Tràm đồ ăn có,nhưng không sạch nếu ko muốn nói dơ.Nên sẽ tắm ở Phước Hải.Về tới nhà lúc 4-5h chiều, chị em đi chợ xem có mua gì tối quậy không, tiện ghé thăm dì mama,haha. Xe ai hư vô nhà dì mama sửa cho, trùm phụ tùng xe máy khu chợ Bà Tô mà.^^.
Như vậy sẽ ăn nhậu được nhiều + có thời gian cho mama xuống thăm dì.^^.
Chủ nhật đi vô khu Bình Châu, đi thác sau đó quay ra tắm nước nóng sảng khoái + ăn trứng ----anh em khỏa khoắn chạy về SG. Sướng.^^.Vì không có ai trưa tắm nước nóng chiều tắm biển đâu mama, dễ bị khìn lắm,haha.

Tối thứ 7 tại hạ sẽ xuất phát, 10 đêm sẽ có mặt để tham gia hội ly chai lon và ăn chơi ngày chủ nhật :D

dzo mánh...chuyến này sơ sơ nhóm Măng Đen là vừa đẹp...để rủ Voi,HA xem đi ko???2 người đó đi mới Bao Ăn dc ...hehehe

T7: nếu ko ra biển camping thì mình ra Đèo Nước NGot cũng dc đó bà con...70 tít/pax....co lều . ngu biển luon...mà lại an toàn...eheh..

Ly chai lon...

Thành phần tài trợ:

1/Nghĩa: 2 chai chivas 12, 1 chai Absolute Mango, 1 chai Remy...Con....5ml....ksekekekeek

Ù , Tàn đại bịp chịu chơi à nghe (c), hên là kỳ này thím Tàn hog làm đầu đoàn, hog có mạc này thà ở nhà còn hơn làm chốt đoàn.

Bị bà con đâm wa, tour du lịch do Tàn dẫn đầu Mạc chốt đoàn .....:T bị bà con đâm te tua lun :T

Kỳ này do thím Dùng castrol làm dẫn đoàn ....bao mama dùng dầu nhớt thoải mái lun ...=))

Cố gắng cuối tháng 10 đi Castrol, hoặc giữa tháng 11 nhé, chỉ cần bỏ qua tuần đầu t11 jup c là thanks rồi...

Cuối tháng 10 đi castrol, qua tháng 11 là a đánh chú xịt nhớt đó :))

Túm váy lại là càng sớm càng tốt ! Còn vài tuần nữa đi đâu đây trời? Có ai đi Cát Tiên với tui không??????

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back