What's new

NCG Lầu 30: Cù Lao Mái Nhà 1-2/12/2012

Re: NCG Lầu 30: Hòn Lao Mái Nhà - Phú Yên 1-2/12/2012

Nơi tôi sinh Phan Rang , ngày tôi sinh ngày 1/12 hihihi . Có kỷ niệm nào đẹp hơn khi cùng nhà NC đạp sóng gió biển đông đến Cù Lao Mái Nhà chứ lị .
Nếu về Tuy Hòa còn kịp thời gian chạy xuống khu bãi biển ăn hải sản ngon bổ rẻ .
Nhớ cafe cóc bên hong Học Viện Ngân Hàng, nhớ buổi chiều xuống biển nhìn gái Tuy Hòa xinh xinh dạo biển,nhớ tiếng nói của các em gái lạ nhưng rất thích nghe ,nhớ món gà nướng, nhớ món bánh hỏi lòng heo, nhớ hoàng hôn ở Nhất Tự Sơn ...nhớ những đêm đông lạnh cô đơn ở Vũng La huyện sông Cầu .
Tệ nhất là em chẳn quen được cô gái nào ở Tuy Hòa , dù ở đó đến 2 năm trời . Đúng là vô duyên thấy ớn .

Vậy chuyến này đi bác mang theo chai Black Lable hay là mang theo mớ tiền ra mừng sinh nhật là zui rùi, haha. Em là em nhiệt tình lắm,haha.

Cho anh 2 gạch mềm nhé nhà Nhớt... vì nhà đang xây chưa biết khi nào xong nên kẹt chưa đổ bê tông được, nếu qua ngày off mới chắc thì tự mình book xe đu theo luôn :)

Phú Yên mướn xe khó bậc 1 hồi nào giờ đi Phượt luôn, hồi xưa mình đi Kon Klor 9 xe mà phải mướn 4 chỗ, nên phải book trước thì mai ra. Tính về đoạn đường thì đi taxi tiện hơn (vì chỉ đi tầm 60km đi về ~ 1 triệu đồng taxi/7 người) trong khi mướn xe máy cũng tầm đó tiền mướn xe rồi (chưa kể tiền xăng)

Kendu Tran nghe quen quen mà ko nhớ ai ta.
Kendu là ku hôm đi Cù Lao ông Mười (anh đi xe đạp), anh và chú và tư ếch đứng chờ ở bến đò, có 1 thằng đứng đái bậy ở góc tường, anh soi đèn vào cho nó đái đó, chính là hắn.
=))

Update danh sách:
1/ Nhà Nhớt
2/ Nhà nhớt
3/ Chị 6 Quậy
4/ Chị 6 Quậy
5/ Mama
6/ Ù
7/ Núi & Biển
8/ Diana Nguyễn
9/ Nhóc Haruka 1/2 gạch
10/ KD
11/ Kendu
12/ Kendu vs cộng sự
13/ Julia 2 Tê
14/ Julia 2 Tê vs cộng sự
15/ Khoa cận
16/ Khoa cận vs cộng sự

Last edited:

Cho con 1 gạch luôn nhe mama ơi!
Đáng lý cứ thấy biển đảo là con quăng gạch đá bay ì xèo, nhưng tại mẹ con mới mổ cột sống, dự kiến là 3 tháng mới đi lại được bình thường nên con đành ngồi tự kỷ trong chuồng khỉ nhìn mọi người bay đi Mỹ :S. May là ca mổ đã thành công tốt đẹp và my Supermom phục hồi nhanh như siu nhân nên con có thể đi biển học bơi được rồi (beer)
Hy zọng lần này xách balo ra được tới biển luôn chứ ko phải tới bến xe :(

Cả nhà nhớ mang theo kính lặn nhé ! Biết đâu kiếm được vài con ốc gì gì để cải thiện đời sống khó khăn ở đảo hoang hihi .

Chọi vô nhà nhớt 2 cục gạch mới ra lò, BÙM...BUUM....:gun

Dời lại tuần thứ 2 của tháng được không?? vì đầu tháng chưa có lương, hết lúa!! hic

E hết lúa thì anh cho em mượn gạo, em cứ yên tâm đi với NCG nha.

Chủ thớt cho mình đặt gạch nha. Thank

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back