What's new

NCG Lầu 9: Lớp tập huấn kỹ năng dã ngoại và mưu sinh thoát hiểm 25-27/07

Re: Lớp tập huấn kỹ năng dã ngoại và mưu sinh thoát hiểm

Hì, Khoa và Liên đều là anh em trong VTF cả mà, hĩ hĩ :D

Hì hì, VTF là Việt Travel forum anh hả? Từ klhi xa rời du lịch em cũng ít biết....

Vietnam Tourism Forum, diễn đàn chuyên ngành của dân làm nghề du lịch đó. Bác hỏi bác Khoa đó, thành viên VTF, thành viên đội bóng VTF đó, đá khá lắm, hôm nào mình cáp cho đội VTF đá với đội bóng Phượt Sài Gòn, hehehehe
Ý chết, quên nữa, để khỏi loãng chủ đề này, ae mình qua lầu 4 trao đổi tiếp nhé. :D

Em nghĩ những hoạt động như thế này nên lâu dài và chuyên sâu, đi từ cơ bản đến khó, sẽ tạo sự khác biệt và thu hút với NC Group :)

• Like
Reactions: VTF

Chờ lịch trình chi tiết và thời gian cụ thể của anh. Nếu không kẹt công việc em đăng ký 1 vé nhé. Mê mấy lớp này lâu rồi :D!

• Like
Re: NCG Lầu 9: Lớp tập huấn kỹ năng dã ngoại và mưu sinh thoát hiểm

Anh Long ơi! Em sẽ tham gia lớp này nếu tổ chức vào ngày chủ nhật! ;) hihi

• Like

Cho em đăng ký với anh Long ơi!

• Like

Tình hình sáng nay sau khi bàn bạc với anh Toàn như sau:
Lớp tập huấn mưu sinh thoát hiểm sẽ bao gồm các buổi sau:
1/ Phương hướng 2 buổi
2/ La bàn - bản đồ 1 buổi
3/ Nút dây thông dụng 2 buổi
4/ Nhận biết - phòng chống - chữa trị côn trùng 1 buổi
5/ Kỹ thuật quản trò - trò chơi tập thể tạo sự đoàn kết khi đi trại/phượt 1 buổi

. Số lượng học viên: 30-50 người
. Thời gian học tùy chọn, nhưng không thể học ban ngày và không nên học vào cuối tuần vì: ban ngày ai cũng đi làm, cuối tuần học phí cao hơn ngày thường, học buổi tối học phí thấp hơn ban ngày. Chốt lại: học tối 2/4/6 là tối ưu.
. Dụng cụ học tập như gậy, la bàn...nhóm tự lo, nếu không sẽ tốn thêm tiền thuê dụng cụ.
. Địa điểm: tại trụ sở của Sao Bắc Đẩu, 5 Đinh Tiên Hoàng Q1.
. Học phí: 500K / buổi (17K/người/buổi) chưa tính tiền thuê địa điểm ở trên, nhưng giá thuê cũng ko cao đâu, tính hết thì cũng chỉ tầm 25-30K/người/buổi.

Sau khi học xong sẽ tổ chức 1 buổi cắm trại để thực hành tất cả những kỹ năng trên.

Mình chốt ngày như sau nhé, anh chị em vào đặt gạch để mình có thể tính số lượng và báo cho anh Toàn.
Tổng cộng 7 buổi, học vào các ngày: từ 7h đến 9h các tối thứ 2,4,6 buổi đầu tiên bắt đầu từ thứ 4 ngày 13/07/2011 đến buổi cuối cùng vào thứ 4 ngày 27/07/2011. Buổi cắm trại thực hành toàn bộ những gì đã học vào ngày 30-31/07/2011 (thứ 7 & CN, chi phí tính riêng).
Chi phí tạm tính tối đa: 210K / người. nhưng đóng 1 lần đủ 7 buổi chứ không học buổi nào đóng buổi đó.

Hạn chót đăng ký và đóng tiền: 17h chiều ngày thứ 5 30/06/2011.

Dựa vào lịch tập huấn với ngày giờ chi tiết trên, anh chị em chính thức bắt đầu vào đặt gạch nhé:
1/ VTF
2/... (ace đặt gạch thì vui lòng ghi theo thứ tự để dễ theo dõi nhé)

Last edited:

Thiệt tình cái nhà NCG này.
Mình đã năn nỉ mọi người là ai có lên lịch gì thì làm ơn sau ngày 20/7.
Vậy mà cái lịch học này và cái lịch gành đá dĩa đều nằm trong khoảng thời gian mình đang ở Hà Nội. vậy là sao?
Hận

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back