What's new

[Hỏi đáp] Nên đi châu Âu vào mùa nào thì đẹp nhất?

hanoi06

@pump_upp - best crypto pumps on telegram !
Sự thực thì em cũng chẳng dư dật gì mà trong lúc cả thế giới suy thoái lại tính chuyện đi chơi, dưng mà sự tình thế này ạ: cách đây hơn 2 năm , khi mà INDEX đang trên 1000 điểm, em giấu vợ rút hết 6 quyển sổ TK ra đầu tư vào một mã OTC – tạm gọi là XYZ cho tế nhị - với giá 130K/CP. Sau hai năm trồi sụt thê thảm, nay chú í chỉ còn chưa được 10K/CP. Hết sức chịu đựng, em điên tiết lên bán hết, như vậy là đầu tư hơn 700M nay thu về 125M.:D
Thôi của đi thay người, đằng nào cũng coi như mất hết. Em quyết định xử nốt chỗ đó bằng ý nghĩ AQ: coi như thằng ngân hàng XYZ mời mình một chuyến đi chơi châu ÂU.:))
Đồng hành và lo mọi chuyện đã có thằng em vốn là dân học hành ở châu ÂU về, em chi lên kế hoạch: đi du lịch bụi khoảng 3 tuần, dự kiến đi Hung, Séc, Ý, Pháp, Đức. Em thích chụp ảnh lắm ạ.
Xin các bác nhiều kinh nghiệm góp ý cho : nên đi vào thời gian nào thì phong cảnh đẹp, đi nhiều đỡ mệt và nên đi nước nào ạ?
Chắc từ nay đến lúc đi em còn phải hỏi các bác về kinh nghiệm đi bụi, chuẩn bị gì về tư trang và sức khỏe…..
Cám ơn các bác nhiều

Bốn nước kia đi chụp ảnh đều đẹp, nên đi vào mùa hè hoặc đầu thu .

Thế còn nước nào trong 5 nước bạn Hanoi06 liệt kê thì chụp ảnh không đẹp hả bạn Già ;).

Cả 5 nước đấy mình chụp ảnh đều xấu cả (NO), nhưng làm tư liệu về già viết hồi ký cũng tốt :D

Chết cười bạn matador! Mình tưởng bạn chụp để cho bạn imim dùng dần chứ :D

@ hanoi06: vào dững ngày nắng ráo, trời xanh mây trắng, mình thấy châu Âu mùa nào cũng đẹp!

Đùa thôi, mình thấy mùa hè cuối t5 đầu t6 đẹp nhất. Xác suất ngày nắng nhiều, hoa hoét đang độ, thời tiết cũng không quá nóng như t7, t8.

Mùa thu t10, t11 cũng sẽ đẹp nếu trúng ngày nắng, đi qua chỗ nào nhiều cây có lá càng đẹp. Tuy nhiên ngày mưa và âm u không hiếm, có khi mưa rầm rề 2 tuần, lá cây thối nẫu không kịp vàng, xấu lắm.

Mùa đông từ t12 đến hết t2, trúng ngày nắng cũng đẹp nhưng nói chung không nên đi, ngày ngắn đêm dài (5h tối xầm trong khi mùa hè 9-10 vẫn còn nắng), lại thêm cái đoạn trời rét, quần áo giày dép lụ xụ năng suất chơi bời chỉ bằng 1/2 mùa hè, rất phí đặc biệt đối với người đi lần đầu.

Thế còn nước nào trong 5 nước bạn Hanoi06 liệt kê thì chụp ảnh không đẹp hả bạn Già ;).

Cả 5 nước đấy mình chụp ảnh đều xấu cả (NO), nhưng làm tư liệu về già viết hồi ký cũng tốt :D
À quên những năm nước lận :D tại mình dạo này già cả nên đếm cũng nhầm :gun:Dam

Nếu bạn muốn đi Châu Âu,mình nghĩ nếu bạn đi Czech thì có lẽ tầm cuối tháng4 và đầu tháng5 là rất đẹp vì mùa này đang là mùa xuân,cây cối xanh tươi+hoa nở rất nhiều,bầu trời trong xanh+khí hậu mát mẻ lắm.Còn bạn thích sự lãng mạn thì bạn nên đi vào thang10,lúc đó cả Châu Âu gần như bước vào thu thì cũng đẹp lắm,lá vàng rơi trên những con đường...Một chút góp ý với bạn vậy nhé,chúc bạn chọn đc tour ưng ý và có chuyến du lịch như mong muốn!

Nếu bạn muốn đi Châu Âu,mình nghĩ nếu bạn đi Czech thì có lẽ tầm cuối tháng4 và đầu tháng5 là rất đẹp vì mùa này đang là mùa xuân,cây cối xanh tươi+hoa nở rất nhiều,bầu trời trong xanh+khí hậu mát mẻ lắm.Còn bạn thích sự lãng mạn thì bạn nên đi vào thang10,lúc đó cả Châu Âu gần như bước vào thu thì cũng đẹp lắm,lá vàng rơi trên những con đường...Một chút góp ý với bạn vậy nhé,chúc bạn chọn đc tour ưng ý và có chuyến du lịch như mong muốn!

Cám ơn bạn nhiều, mình thích mùa thu có lá vàng và trời xanh để chụp ảnh, nhưng không hiểu tháng chín đã có lá vàng chưa hả bạn? Để tháng 10 sợ hơi lạnh rồi.

Tháng9 bắt đầu có lá vàng rồi,nhưng chưa nhiều bạn à!Bạn nên đi tầm thang10 là đẹp nhất,lúc đó trời hơi se lạnh-cả rừng cây như nhuộm màu vàng lên vậy,rât đẹp và lạng mạn bạn à!:D

Năm ngoái mình đi Châu Âu từ 22-9 đến 15-10 , khí hậu và cảnh tuyệt vời lắm ạ . Chả gặp cơn mưa nào , hihi . Trời cũng ko rét lắm ( nếu ở Paris và Ý) ở Đức vùng Hamburg có rét hơn nhưng vẫn dễ chịu lắm . Theo mình đi Châu Âu vào mùa thu và mùa xuân là đẹp nhất :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back