What's new

[Chia sẻ] NESRC - Madagui kayaking - Thoát chết trở về

NESRC - Tà Lài kayaking - Thoát chết trở về

Nhóm NESRC xin chào các bạn Phượt hữu.

Hôm nay, sau 2 tuần từ chuyến Madagui Kayaking tháng 8 - 2013 (thượng nguồn), nhóm NESRC tiếp tục thực hiện Tà Lài Kayaking nốt phần hạ nguồn của giòng sông Đạ Huoai. Điểm xuất phát là cầu treo Tà Lài và dự định kết thúc tại bến phà 107 (cả hai nơi đều thuộc huyện Tân Phú Đồng Nai).

Khởi hành từ lúc 4 giờ sáng.
Ăn sáng lần 1 tại Sài gòn.

Lần này có thêm một mem mới là anh cả của nhóm. Anh cả đã điều một chiếc 9 chỗ và bác tài đưa và đón các em tận nơi. Quá thuận lợi trong công tác hành quân đến điểm tác chiến, chẳng bù với chuyến trước, việc hành quân quá vất vả nhất là trên đường ra quốc lộ 20 đón xe về.

Sau vài giờ trên xe, 4 anh em đã đến ngã ba Tà Lài. Lại ăn sáng 1 lần nữa tại ngõ chợ gần đó (hình như là điềm báo trước là cả bọn sẽ phải đói khát hay sao đó, hihhi).

Chân cầu treo Tà Lài, anh em triển khai thuyền bè , thiết bị bảo hộ và lương thực.

ye7Tixn1pFaLm1pQyRpLeFkcMCfFKjof28pGjo4AgVM=w878-h659-no

6JUlkiddFFI_YozMl4FKdtjoHubr9lvVCYFUsckEJSk=w878-h659-no

Khởi hành chuyến đi, mọi sự quá êm ả. Cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp, nắng vàng rực rỡ chiếu qua những đám mây trắng tinh làm cho nền trời đã xanh lại càng thêm xanh ngắt. Mặt nước êm đềm phẳng lặng, hiền hòa như chẳng báo trước điều gì nguy hiểm. Anh em vượt qua vài ghềnh nhẹ và sau đó là một quãng đường dài phẳng lặng đến mức nhàm chán...

Đã có người buồn ngủ và không khí thất vọng thoáng qua. Chẳng lẽ hạ nguồn Đạ Huoai chỉ thế này thôi sao???

Và rồi chẳng phải chờ lâu, từ xa âm thanh ầm ầm của nước chảy xiết va đập vào các ghềnh đá làm mọi người hưng phấn hẳn.

Last edited:
Hehe em phục các bác luôn. Đúng là máu không phân biệt tuổi tác :D
Xin nhận của thằng em này một lạy

P.s: Ah các bác cho em hỏi nếu đi vậy, thì chụp ảnh bằng camera gì ạ? chắc là loại chống thấm nước hả các Bác?

chào bạn, bọn mình rất vui đã góp phần khơi nguồn cảm hứng của nhóm bạn, mình đã xem cả hai topic rồi. chúc cả hội tiếp tục chinh phục các con sông con suối lớn nhỏ nữa nhé.

Cám ơn bác Tabalo đã đọc bài và có lời động viên. Xin chúc bác và các anh em nhóm Taybacgroup sẽ có nhiều chuyến đi mới và nhiều câu chuyện bổ ích để chia sẻ và tạo cảm hứng cho cộng đồng Phượt nhà ta.

Hieu BB

Hehe em phục các bác luôn. Đúng là máu không phân biệt tuổi tác
Xin nhận của thằng em này một lạy

P.s: Ah các bác cho em hỏi nếu đi vậy, thì chụp ảnh bằng camera gì ạ? chắc là loại chống thấm nước hả các Bác?

Chào bạn LeDuong0203,

Chắc bạn nhỏ tuổi hơn tụi mình nên mình xin phép xưng anh với bạn nhé. Tụi anh không dám nhận một lạy của em vì nếu so "trình" với nhiều phượt hữu trên diễn đàn này thì trình của bọn anh vẫn là "trình còi" thôi em ạ.

Cái máy ảnh tụi anh dùng là Canon PowerShot D10 (12.1 Megapixel) không thấm nước. Máy này chụp không rõ nét bằng các loại máy waterproof digital compact camera đời mới nhưng rất "nồi đồng cối đá". Bằng chứng là qua rất nhiều chuyến thám hiểm trên bờ, dưới nước của tụi anh thì nó vẫn "chạy tốt". Em có thể xem mặt mũi và các tính năng của nó ở đây:

http://www.dpreview.com/news/2009/2/18/canond10

Cám ơn em đã đọc bài và comment nhé.

Hieu BB

Chào bạn LeDuong0203,

Chắc bạn nhỏ tuổi hơn tụi mình nên mình xin phép xưng anh với bạn nhé. Tụi anh không dám nhận một lạy của em vì nếu so "trình" với nhiều phượt hữu trên diễn đàn này thì trình của bọn anh vẫn là "trình còi" thôi em ạ.

Cái máy ảnh tụi anh dùng là Canon PowerShot D10 (12.1 Megapixel) không thấm nước. Máy này chụp không rõ nét bằng các loại máy waterproof digital compact camera đời mới nhưng rất "nồi đồng cối đá". Bằng chứng là qua rất nhiều chuyến thám hiểm trên bờ, dưới nước của tụi anh thì nó vẫn "chạy tốt". Em có thể xem mặt mũi và các tính năng của nó ở đây:

http://www.dpreview.com/news/2009/2/18/canond10

Cám ơn em đã đọc bài và comment nhé.

Hieu BB

Hy e phục là vì e so với trình của e đó chứ :D hy vọng sẽ có dịp được hội ngộ với các anh :D

Chào NESRC,

Mình đã đọc cả 2 chuyến đi của các anh và rất thích, chuyến đầu mình co comment mà k thấy mấy anh trả lời. Mình rất thích chơi môn này nếu lần sau có đi nhớ cho mình tham gia với nhé, mình mới order chiếc Sea Eagle 330 Pro giống của các anh và mong gặp các anh trong chuyến sau.

Toàn gặp anh Hoan và anh Công trong rừng khi anh em mình offroad cùng nhau, nay không ngờ 2 anh già lại mê thêm môn này nữa, quá dữ luôn :))

Chào NESRC,

Mình đã đọc cả 2 chuyến đi của các anh và rất thích, chuyến đầu mình co comment mà k thấy mấy anh trả lời. Mình rất thích chơi môn này nếu lần sau có đi nhớ cho mình tham gia với nhé, mình mới order chiếc Sea Eagle 330 Pro giống của các anh và mong gặp các anh trong chuyến sau.

Xin lỗi bạn simphat2005, dạo này mình bận không vào topic xem bài được nên đã chậm trả lời comment của bạn. Sau chuyến đi Tà lài, do thời tiết quá xấu (bão liên tục) và các anh em trong nhóm đều bận việc nên tụi mình cũng chưa tổ chức đi thêm được chuyến nào. Nếu trong tương lại nhóm NESRC có tổ chức chèo kayak, mình rất vui mời bạn cùng tham gia chung với tụi mình. Rất cảm ơn bạn đã xem bài và comment. Chúc bạn vui.

HieuBB.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,591
190,141
Latest member
bongdatvme
Back