What's new

[Chia sẻ] NESRC - Madagui kayaking - Thoát chết trở về

NESRC - Tà Lài kayaking - Thoát chết trở về

Nhóm NESRC xin chào các bạn Phượt hữu.

Hôm nay, sau 2 tuần từ chuyến Madagui Kayaking tháng 8 - 2013 (thượng nguồn), nhóm NESRC tiếp tục thực hiện Tà Lài Kayaking nốt phần hạ nguồn của giòng sông Đạ Huoai. Điểm xuất phát là cầu treo Tà Lài và dự định kết thúc tại bến phà 107 (cả hai nơi đều thuộc huyện Tân Phú Đồng Nai).

Khởi hành từ lúc 4 giờ sáng.
Ăn sáng lần 1 tại Sài gòn.

Lần này có thêm một mem mới là anh cả của nhóm. Anh cả đã điều một chiếc 9 chỗ và bác tài đưa và đón các em tận nơi. Quá thuận lợi trong công tác hành quân đến điểm tác chiến, chẳng bù với chuyến trước, việc hành quân quá vất vả nhất là trên đường ra quốc lộ 20 đón xe về.

Sau vài giờ trên xe, 4 anh em đã đến ngã ba Tà Lài. Lại ăn sáng 1 lần nữa tại ngõ chợ gần đó (hình như là điềm báo trước là cả bọn sẽ phải đói khát hay sao đó, hihhi).

Chân cầu treo Tà Lài, anh em triển khai thuyền bè , thiết bị bảo hộ và lương thực.

ye7Tixn1pFaLm1pQyRpLeFkcMCfFKjof28pGjo4AgVM=w878-h659-no

6JUlkiddFFI_YozMl4FKdtjoHubr9lvVCYFUsckEJSk=w878-h659-no

Khởi hành chuyến đi, mọi sự quá êm ả. Cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp, nắng vàng rực rỡ chiếu qua những đám mây trắng tinh làm cho nền trời đã xanh lại càng thêm xanh ngắt. Mặt nước êm đềm phẳng lặng, hiền hòa như chẳng báo trước điều gì nguy hiểm. Anh em vượt qua vài ghềnh nhẹ và sau đó là một quãng đường dài phẳng lặng đến mức nhàm chán...

Đã có người buồn ngủ và không khí thất vọng thoáng qua. Chẳng lẽ hạ nguồn Đạ Huoai chỉ thế này thôi sao???

Và rồi chẳng phải chờ lâu, từ xa âm thanh ầm ầm của nước chảy xiết va đập vào các ghềnh đá làm mọi người hưng phấn hẳn.

Last edited:
Nhìn các anh chơi mà thèm trước đã, chắc nuôi ước mong sắm đồ từ từ rồi sẽ làm một chuyến như vầy trong một tương lai gần. Rất cảm ơn các anh đã chia sẽ kinh nghiệm và hình ảnh quý báu.

Nhìn các anh chơi mà thèm trước đã, chắc nuôi ước mong sắm đồ từ từ rồi sẽ làm một chuyến như vầy trong một tương lai gần. Rất cảm ơn các anh đã chia sẽ kinh nghiệm và hình ảnh quý báu.

Bạn shinstudio thân mến, bạn cũng giống bọn mình hồi trước. Hãy cứ đam mê và mơ ước rồi mọi chuyện sẽ thành sự thật bạn ạ. Cám ơn bạn đã xem bài và comment. Chúc bạn mạnh khỏe sẽ đạt được những điều mà bạn mơ ước.

HieuBB.

Em đã đọc cả 2 topic chèo thuyền kayak của bác HieuBB. Phải công nhận bác có giọng kể chuyện rất hóm hình!

Cảm ơn bác và nhóm NESRC đã truyền cảm hứng cho em. Chúc nhóm NESRC tiếp tục có những chuyến hành trình khám phá, trải nghiệm sông nước thú vị và an toàn!

Em đã đọc cả 2 topic chèo thuyền kayak của bác HieuBB. Phải công nhận bác có giọng kể chuyện rất hóm hình!

Cảm ơn bác và nhóm NESRC đã truyền cảm hứng cho em. Chúc nhóm NESRC tiếp tục có những chuyến hành trình khám phá, trải nghiệm sông nước thú vị và an toàn!

Cám ơn bạn PeterPanVN đã xem bài và có lời động viên. Mình cũng xin chúc bạn Năm Mới Giáp Ngọ được dồi dào sức khỏe, thành công và thịnh vượng. Chúc toàn thể anh em phượt hữu có thêm nhiều chuyến đi phượt thật vui vẻ, an toàn.

HieuBB

Em không biết chuyên môn Kayak như thế nào :D Nhưng xem clip của nước ngoài thì thích thật ấy. Em nghĩ mọi người cũng nên tìm tài trợ xem sao, đâu cần quá quá nhiều, sống với đam mê mà :D
Em thì chả sợ gì, chỉ có không biết bơi :)) Nên toàn đi rừng thôi ạ :'(

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back