What's new

[Tổng hợp] Ngắm biển Hòn Tre

Đảo Hòn Tre thuộc huyện Kiên Hải, tỉnh Kiên Giang. Nơi đây ko có những bãi cát đẹp mịn như Phú Quốc nhưng bù lại thiên nhiên tạo cho hòn đảo này những ngọn đá to thật đẹp, Từ xa nhìn Hòn Tre như 1 con Rùa nổi giữa biển Tây Nam, nên người ta còn gọi đây là đảo Rùa. Từ TP Rạch giá, đi cao tốc 45 phút (giá 50k) là ra tới đảo này. ra đây thưởng thức nhiều hải sản biển tuyệt ngon, đặc biệt là món cháo gà rừng. gà dc nuôi trên núi nên ngon và hấp dẫn cực kì.
Sau đây là 1 số hình ảnh về đảo Rùa xinh đẹp:

Ngắm mặt trời mọc...

.... và lặn tại Hòn Tre

ĐI HÒN TRE CHƠI ĐI MỌI NGƯỜI ƠI

Last edited:
Haa, báo cho bạn là mình vừa đi Nam du dịp 30-4 vừa qua. tại ko pót hình lên thôi

Last edited by a moderator:
Hòn Tre cũng như các đảo có dân cư khác ở Kiên Giang đều có nhà nghỉ, phòng trọ. Đúng như bạn XeBaGac nói, tại Hòn Tre có nhà khách của Huyện Ủy, còn ở các đảo nhỏ hơn đều có các phòng trọ, không nhất thiết phải ở nhà dân.

Bạn này được ngay thổ địa kiên giang chỉ rồi, khakha. hòn tre mình vừa đi hồi tháng 2 1 chuyến và tháng 3 làm chuyến nữa do mê tôm tích tại đây ( ngo rẻ=25k/1kg).
hình ảnh hòn tre bạn có thể xem tại của chuyến phượt trước.
Hiện nay giá phòng lạnh tại nhà khách huyện ủy là 350k/phòng ( tháng 2 có 150k/phòng 2 người ), do điện tăng từ 1400d -> 15k/kw do vậy giá phòng mới tăng, còn lại giá rẻ bất ngờ với tất cả, cảnh đẹp, nhưng không có bãi tắm đâu nhé.
https://www.phuot.vn/threads/36712-Thành-lập-CLB-Phượt-Bình-Dương/page9

Mình từ Rạch Giá lên tàu đi Hòn Sơn Rái. Có đi ngang qua hòn Tre, nhưng.....Nước biển trộn lẩn với phù sa ra màu cà phê sữa nên đến đây tắm biển không oke lắm. Phãi đến khi tàu đến hòn Sơn Rái thì biển mới xanh và trong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back