What's new

[Đã đi] Ngắm hoa dã quỳ tại vườn quốc gia Ba Vì (17/11)

Mùa hoa dã quỳ đã về, những ai yêu thích loài hoa hoang dại này đừng bỏ lỡ cơ hội được ngắm những bông dã quỳ rực vàng sắc nắng nhé!
Bạn nào muốn đi ngắm hoa dã quỳ thì đăng ký với mình nhé

Lịch trình tới Vườn quốc gia Ba Vì như sau:

Ngày đi: 17.11.2013 (chủ nhật)
Phương tiện di chuyển: xe máy
Khoảng cách so với trung tâm Hà nội: 60km
Tổng chi phí: 200 ngàn/người

7h xuất phát tại cổng đại học Nhân Văn, Thanh Xuân, Hà nội
9h 30: Tới Rừng Quốc gia Ba Vì. Tự do ngắm cảnh, chụp ảnh…
11h - 13h: Ăn trưa.
13h - 15h00: Tự do nghỉ ngơi, vui chơi.
15h00: Trở về Hà nội. Dự kiến về Hà Nội lúc khoảng 17h00.
Tham khảo thông tin hoa dã quỳ tại đây:
http://hn.eva.vn/di-dau-xem-gi/ba-vi-ruc-ro-mua-da-quy-vang-c40a157494.html

Hiện đang thiếu xế nhưng vẫn welcome tất cả các bạn tham gia
Tối thứ 6 (15/11) này tổ chức một buổi offline gặp mặt nhau trước
Địa điểm là tầng 2, Quán trà Thiên Sơn, 65 Trung Liệt, 8h tối thứ 6 nhé các bạn, bạn nào tối thứ 6 bận thì nhắn lại mình trên này hoặc qua số điện thoại: 0986 738 829.

Best Regard
Ngân

Last edited by a moderator:
Hai đường cũng same same í mà. Cao tốc Láng- Hòa Lạc xa hơn xíu nhưng đi dc tốc độ nhanh hơn. Bạn tiện ở khu nào thì đi đường đó. Vd bạn ở Hà Đông thì đi cao tốc. Còn nếu ở Cầu Giấy, Cổ Nhuế, Ba Đình... thì đi dg 32 :)
Đường khúc quanh co ở VQG Ba Vì khá trơn, có cả mấy khúc cua tay áo nữa, con gái mà lái chưa chắc tay lém thì nhớ cẩn thận nha!
Chúc có chuyến đi vui vẻ :)

Mình đi hôm 16.11 vừa rồi. Xin chia sẻ 1 tí, he. Nói chung là thấy đựơc, nhưng dã quỳ thì ko còn mấy, mặc dù mục đích chính là ngắm dã quỳ nhưng hơi thất vọng,hic. Hiện mình chỉ thấy có 1 vạt nhỏ ở chỗ Resort thôi. Nhưng cũng bị bẻ nhiều rồi, :(. Còn cái chỗ mà các bạn bảo đang xây dựng và có bảo vệ canh ý, hôm mình đi chả có bác bảo vệ nào ở đó để mà xin vào. Nhưng cũng có nhiều chỗ hay để đi. Chỗ đồi thông cũng đẹp (trời nắng chụp ảnh đẹp thôi rồi :D), nhà thờ đổ, đền Thưọng nữa, ... Nói chung ai chưa đi thì đi nhanh! :D

Hí đoàn mình vừa đi hôm qua về, hoa còn nhiều lắm bạn ạ, cả 1 rừng hoa ^^

@@phicau: cái này tùy thời tiết thôi bạn ạ, trời đẹp thì hoa vẫn đẹp :F

Last edited:
hehe, hôm qua mình đi Láng Hòa Lạc, lần đầu tự đi xe máy xa thế, phê phết. Phê nhất là quả leo núi bằng xe ga, lúc xuống tắt máy cho xe đổ đèo tự do, 2 tay cứng đơ vì bóp phanh. Buổi sáng đi thì âm u phết, lúc đến đồi thông thì hửng nắng, sướng. Nhưng lúc đến chỗ dã quỳ thì lúc ý quá đông các phượt tử, chắc phải tầm 30 bạn ý, bác bv ko cho vào. Bọn mình chuyển hướng đi leo đền thờ Bác vs đền Thượng, mệt khiếp. 2h30 chiều quay lại dã quỳ, có 3 đứa thôi nên năn nỉ tí tẹo là đc vào free nhá, nắng rực rỡ, hoa rất nhiều, nhưng đôi chỗ hơi xơ xác vì đông quá, có lau với hoa cỏ cũng đẹp :)

Dear all,
Lâu không leo trèo nên tối qua về ngủ say như chết, giờ mới lên diễn đàn chào các bạn được, hy vọng tất cả mọi người đều có cảm giác vui vẻ, thoải mái sau chuyến đi :)
Mình tổng kết lại các khoản thu chi của chúng ta như sau:
Số lượng người tham gia 26
Số lượng xe máy 13
Tổng thu 5,200,000

Chi phí
Tiền offline trước khi đi ngày 15.11.2013 434,000
Tiền bánh mỳ 170,000
Tiền giò (4.5 kg x 150 nghìn/kg) 675,000
Tiền mua đĩa, bát, đũa, bạt 120,000
Hoa quả (6kg roi x 45 nghìn/kg + 6 kg quýt x 45 nghìn/kg) 540,000
Dưa chuột + rau thơm + tương ớt 80,000
Tiền vé (phí tham quan 40 nghìn /người + vé xe máy 4.000/xe) 1,012,000
Tiền nước uống + khăn ướt, khăn khô 150,000
Tổng chi 3,181,000

Số tiền còn lại 2,019,000
Số tiền 2.020.000 đ này sẽ trích 650.000 đồng hỗ trợ một phần tiền xăng xe cho 13 xế (50.000 đ/xế), đưa lại hôm đi ăn.
Còn lại 1.370.000 đ chúng ta sẽ tổ chức ăn vịt tại Quán vịt trên đường Trần Đại Nghĩa, gần ký túc xá trường Kinh tế Quốc Dân vào lúc 18h30 ngày 19.11.2013 (phía dưới ký túc xá khoảng 100m, đối diện bên đường là quán KFC). Địa chỉ chính xác sáng mai mình sẽ thông báo lại nhé! Sau khi ăn còn thời gian chúng ta đi caphe hiệp hai. Các chi phí phát sinh thêm tối mai ai tham gia thì sẽ đóng bổ sung, mình nghĩ không đáng kể đâu :)

Đoàn chúng ta ai có ảnh chụp của mọi người và ảnh tập thể coppy ra USB buổi offline ngày mai mang theo nhé!
CC: GG(Dũng 91): Mai nhớ đi còn lấy lại 200 ngàn của ông bạn quý hóa, nhiệt tình của em bỏ cuộc giữa chừng đấy, hi

Thank all,

Chị Ngân ơi, có thể ăn ở đâu gần trung tâm hơn được k ạ *crying*, Diễn và Trần Đại Nghĩa là 2 đầu thành phố đó chị ui, huhu T___T

Mình vừa đi hôm qua, dã quỳ vẫn còn khá nhiều, tuy nhiên có một số bạn ý thức kém quá, vặt hoa để chụp ảnh :s

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back