What's new

[Chia sẻ] Nghỉ việc để đi xuyên Việt - có phải là 1 suy nghĩ điên rồ

Đi thôi còn lăn tăn gì nữa,mình hơn bạn 9 tuổi,giờ mới bắt đầu có ý nghĩ này,hy vọng chưa già lắm,bạn vẫn còn trẻ,lên đường thôi...

cảm ơn mọi người, em sẽ suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định, kinh phí em giờ cũng ko được nhiều nên có thể e sẽ tích cóp năm sau em đi bằng xe máy, còn trong năm nay đi em sẽ xuyên bằng xe đạp.
Cái cảm giác phiêu lưu, trải nghiệm cuộc sống ở mọi vùng miền trên cả nước, chỉ nghĩ đến thôi đã khiến ta thích thú rồi :D

Tháng 3/2014 đi em. Anh em mình đi chung...

bạn chủ pic giống mình quá, mình cũng 91 đi làm đc nửa năm rồi, mình và 1 người bạn dự tính tháng 5-6 2014 sẽ lên đường. Mình sẽ nghỉ khoảng 3 tuần để đi chuyến này chứ ko nghỉ hẳn :D, mình ko có kinh nghiệm gì cả chỉ lên mạng tìm hiểu thôi. Đi làm 1 thời gian rồi nên tiền chuyến này mình lo đc thoải mái, nhiều lúc cũng nghĩ này nọ rằng đi có thế này thế kia ko ,nguy hiểm ,gia đình ,..... rồi đủ thứ. Nhưng những nẻo đường dọc đất nước luôn thôi thúc mình lên đường hehe. Cuộc đời là những chuyến đi- Hễ đi là đến thôi ....(BB)

Mình cũng đang lên kế hoạch nghỉ việc, cuối tháng 2 đầu tháng 3 sẽ lên đường làm chuyến xuyên việt ^^ vẫn còn sức khỏe là phải đi thôi, chứ già hơn, có gia đình thì lại vướng bận quá nhiều :)

Cứ coi như chuyến đi la một công việc chưa được trả lương đi bạn. Ko tính đến tiền, cũng ko kinh nghiệm... Chuẩn bi thông tin và mục đích về mỗi vùng miền thì chuyến đi sẽ có giá trị hơn đó.

Đi hay ở bạn phải tự qdinh rồi, haha. Mỗi người mot lời mà ai cũng có lý :) Nhưng nếu đi nhớ chia sẻ thông tin va cam nhận với bà con nhé!

Tớ rất thích suy nghĩ của bạn, thích là làm và nếu được làm thì làm luôn đi bạn. Mấy khi trong mình lại có suy nghĩ mãnh liệt vậy chớ. Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ nhé ^^

Mình đã quyết định nghỉ việc và xuyên Việt, và thấy rằng nó chẳng điên rồ tẹo nào. Thật tuyệt :)

Rất nhiều vinh quang đến từ những ý nghĩ điên rồ của người trẻ: Bill, Steve Job, Mark Zuckerberg, v.v.. đều bị cho là điên rồ khi theo đuổi những dự định của họ.

Kiến thức khác với Tri thức bạn àh

Những người làm trong nghành human resource luôn đánh giá cao những người trẻ dám bước, cho dù họ có thể bị ngã.

Note: tớ thích cái nick "phiatruoclabautroi" hơn là cái nick "phiacuoiconduong" của Bạn

Không biết bạn như thế nào chứ HR chỉ là vòng gửi xe nếu chọn nhân sự cao cấp

Theo tớ tập trung vào công việc, đi công tác nước ngoài, ăn sáng Bill Gate, viếng thăm mộ Steve JOB, ăn trưa với Mark... Việt Nam lúc nào đi mà chẳng được... Hì hì...

Khi bạn có vị trí địa vị khi tầm 30t, muốn đi đâu mà chẳng được. Mỗi năm nghỉ phép 14 ngày, tha hồ mà đi.

Còn muốn đi nữa thì vào ngành dầu khí, làm 28 ngày, nghỉ 28 ngày.. tiền bạc rủng rỉnh, thời gian tư do... thích là lên đường thôi. Vài dòng gợi ý cho bạn

bạn chủ pic giống mình quá, mình cũng 91 đi làm đc nửa năm rồi, mình và 1 người bạn dự tính tháng 5-6 2014 sẽ lên đường. Mình sẽ nghỉ khoảng 3 tuần để đi chuyến này chứ ko nghỉ hẳn :D, mình ko có kinh nghiệm gì cả chỉ lên mạng tìm hiểu thôi. Đi làm 1 thời gian rồi nên tiền chuyến này mình lo đc thoải mái, nhiều lúc cũng nghĩ này nọ rằng đi có thế này thế kia ko ,nguy hiểm ,gia đình ,..... rồi đủ thứ. Nhưng những nẻo đường dọc đất nước luôn thôi thúc mình lên đường hehe. Cuộc đời là những chuyến đi- Hễ đi là đến thôi ....(BB)
Mình cũng 91, cũng đã đi làm và đang định XV khoảng 1 tháng. Kinh nghiệm đi bụi cũng kha khá vì lang thang khắp Tây Bắc rồi. Nếu ko có gì thay đổi đầu tháng 4/2014 sẽ đi thôi. Nếu bạn đi sớm hơn 1 tháng có thể đi chung cho vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back