What's new

[Đã đi] Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Mình dự tính tháng 3 này đi Nguyên Dương, thêm một vài điểm khác là Côn Minh, La Bình, muốn tìm thêm một số bạn đồng hành vui tính để chuyến đi đông vui, đồng thời giảm chi phí.
Lịch trình định đi gồm La Bình, Côn Minh, Nguyên Dương, từ tối ngày 6-11/3/2012. Thời điểm này cả 3 nơi này đều là thời gian đẹp nhất trong năm. Hiện giờ vẫn chưa chốt lịch trình do còn liên quan tới việc mua vé tàu đang mắc 1 chút, sơ bộ như sau:
Phương án 1:
Ngày 0 (6/3): HN-LC
Ngày 1, 7/3: LC - Nguyên Dương, chiều tối chơi Nguyên Dương
Ngày 2: 8/3: Chơi ND, chiều tối đi Côn Minh
Ngày 3: 9/3: Sáng chơi Côn Minh ( ngắm hoa anh đào ở KM), chiều đi La Bình
Ngày 4: 10/3: chơi La Bình. Đêm từ LB đi Nanning
Ngày 5: 11/3: Nanning về HN

Phương án 2
Ngày 0: HN- Nanning: tàu liên vận
Ngày 1: NN-La Bình: 8 tiếng, tối tới La Bình
Ngày 2: La Bình
Ngày 3: Sáng La Bình - Côn Minh ( tàu 3 tiếng), chiều chơi Côn Minh, tối ngủ Côn Minh. Trường hợp chán Côn Minh rồi thì thuê xe đi ND luôn ( tầm 3 tiếng)
Ngày 4: Nguyên Dương
Ngày 5: Nguyên Dương - Lào Cai - HN.

Mình cũng rất mong nhận được sự góp ý của các bác đã đi Nguyên Dương rồi về lịch trình này. Mình biết là đi quá tham, nhưng thực sự là ko muốn bỏ 1 điểm nào cả :p. Có nên bỏ điểm nào hay thay vào đó là địa điểm nào không quanh khu đó không nhỉ?
Tham khảo về La Bình ở đây http://thethaovanhoa.vn/320N20091218043418720T138/la-binh-noi-co-nghin-dam-hoa-vang.htm
Xem thêm các bác trong diễn đàn đi Nguyên Dương về ở đâyhttps://www.phuot.vn/threads/14443-Nguy%C3%AAn-D%C6%B0%C6%A1ng-n%C6%A1i-s%C3%B4ng-H%E1%BB%93ng-ch%C6%B0a-ch%E1%BA%A3y-v%C3%A0o-%C4%91%E1%BA%A5t-Vi%E1%BB%87t

Re: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Ở Saigon tụi em 5 người sẻ đu theo các bác, xin cho biết ngày giờ cụ thể.Quan trọng có ai biết tiếng Hoa không ?

Re: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Đang dự định tết này đi Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang - La Bình. Các bác đi rồi lên chia sẻ thông tin, hình ảnh để em có chút kinh nghiệm với! Đa tạ các bác!

ban oi cho minh tham gia vu nay duoc k vay?
Đang dự định tết này đi Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang - La Bình. Các bác đi rồi lên chia sẻ thông tin, hình ảnh để em có chút kinh nghiệm với! Đa tạ các bác!

Tết thì bạn đừng đi Côn Minh - La Bình làm gì. Mưa rét mà hoa cỏ thì chưa nở -> phí công đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back