What's new

Nhà FANABE chuẩn bị đi Hà Giang cuối tháng 10/2008 !!!

Status
Not open for further replies.
Nhà FANABE định đi Hà Giang vào cuối tháng 10.2008. Có phượt tử nào nhiều kinh nghiệm về cung này chỉ giáo cho Long.
Số lượng: 6-8 xe máy, (1 ôm - 1 xế) / xe.
Open: Mở đối với những thành viên thật sự tâm huyết với việc hiệp nghĩa cứu dân nghèo. :L
Thay mặt cả nhà, cảm ơn lắm lắm.
@ Susu: Anh gọi em mà không được.

Vu Tuan Long
YM: digivina
Cell: 0904586589

Để có 1 ấn tượng sâu sắc và choáng ngợp về cao nguyên đá thì tịnh không nên đi theo chiều HG - Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc - Đồng Văn - Yên Minh mà nên đi theo chiều ngược lại, tức là cùng chiều kim đồng hồ theo tuyến HG - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc - Yên Minh.

Đừng hỏi tại sao hí hí, đi rồi thì hiểu, đi hướng Yên Minh - Mèo vạc - Đồng văn chỉ dành cho sedan gầm thấp mà thôi :shrug:.

Ở Mèo vạc có nhà nghỉ, ko tốt ko quá xấu, người khác ở được, mình cũng ở được, lo gì chứ, để mai tớ check xem có các vi sịt ko :)

@ Black: Cảm ơn Black, cung đường coi như xong... Như thế thì sẽ ngủ ở ĐV chứ không phải ngủ ở MV roài. Thanks.

Để có 1 ấn tượng sâu sắc và choáng ngợp về cao nguyên đá thì tịnh không nên đi theo chiều HG - Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc - Đồng Văn - Yên Minh mà nên đi theo chiều ngược lại, tức là cùng chiều kim đồng hồ theo tuyến HG - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc - Yên Minh.

Đừng hỏi tại sao hí hí, đi rồi thì hiểu, đi hướng Yên Minh - Mèo vạc - Đồng văn chỉ dành cho sedan gầm thấp mà thôi :shrug:.

Ở Mèo vạc có nhà nghỉ, ko tốt ko quá xấu, người khác ở được, mình cũng ở được, lo gì chứ, để mai tớ check xem có các vi sịt ko :)

Nhưng để thấy được sự hùng vĩ của Mà Pì Lèng thì đi theo đường kia lại là một lựa chọn đúng đắn . Đừng hỏi tại sao hí hí, đi rồi thì hiểu hí hí .

Dù sao thì cũng chỉ đi được 1 đường, em tin chị Black, hí hí. Em thích cái cao nguyên đá đấy. Anh digivina nhể ;)

Yêu lắm đêm miền ngược, yêu lắm cao nguyên đá, yêu lắm chiều vùng cao, yêu lắm rượu uống say khật khưỡng, yêu lắm...

Do các phiên chợ Hà Giang, Mèo Vạc đều họp vào sáng chủ nhật hàng tuần, hơn nữa thứ 7 ngày 11.10 là ngày 14.09 âm lịch, chủ nhật là 15.09 âm lịch, vào hai ngày đó ở Đồng Văn phố cổ và Lũng Cú cột cờ vô cùng tuyệt vời. Do vậy, digivina sẽ thay đổi lịch trình xuất phát là 18h tối thứ 6 ngày 10.10.2008. Như thế, thứ 2 ngày 13.10.2008 mới về Hà Nội được. Cả nhà lưu ý nhé...
P/S: Lịch trình có thể thay đổi do một số lý do khách quan!

Last edited:

ảnh đẹp quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(c)(c)(c)

Yêu lắm đêm miền ngược, yêu lắm cao nguyên đá, yêu lắm chiều vùng cao, yêu lắm rượu uống say khật khưỡng, yêu lắm...

Khiếp, bác nói say khật khưỡng thế kia thì ai dám làm ôm nhà bác. Này thì say này :T

Nghe nói lúa đang chuẩn bị chín, nếu vừa ngao du vừa ngắm những thửa ruộng lúa chín vàng ươm thì còn gì tuyệt hơn?! Bác Digivina check lại xem lúa đã chín tới đâu rồi?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,557
190,123
Latest member
Clayjenson
Back