What's new

Nhà nghỉ ở Dran.

sessin

Phượt tử
Em đang định đi Dran - Lâm Đồng trong vài ngày tới để tham quan Đa Nhim và vài nơi, nhưng không có thông tin về nhà nghỉ hoặc nhà trọ ở đó. Anh chị nào biết xin chia sẻ cho em với. Em là sinh viên nên tiền bạc cũng eo hẹp, có chỗ nào giá tương đối chút thì giới thiệu em. Không cần phải tiện nghi, chỉ ngủ vài đêm là được. Em cảm ơn !:D

Tớ có ở Dran một đêm, nhưng chết nỗi là nhà tớ lại vất đâu quên mất cái name card nhà nghỉ ấy :D

P/s: Để về lục lọi đống ảnh xem còn hình nào không nhá (NT)

Bạn có nhớ?

Vậy bạn có nhớ gần nhà nghỉ ấy có cái gì có thể làm mốc không? Nhà thờ, bùng binh, trường học, bệnh viện v.v....chẳng hạn. Mình có thể tự đi tìm.

Em đang định đi Dran - Lâm Đồng trong vài ngày tới để tham quan Đa Nhim và vài nơi, nhưng không có thông tin về nhà nghỉ hoặc nhà trọ ở đó. Anh chị nào biết xin chia sẻ cho em với. Em là sinh viên nên tiền bạc cũng eo hẹp, có chỗ nào giá tương đối chút thì giới thiệu em. Không cần phải tiện nghi, chỉ ngủ vài đêm là được. Em cảm ơn !:D
Theo mình biết nếu bạn đến Dran thì ngay trung tâm thị trấn sẽ có 2 nhà nghỉ 1 là nhà nghỉ Trung Dung nằm ngay ngã 3 thị trấn và nhà nghỉ Thanh Bình nằm đối diện luôn. Hai nhà nghỉ này nói chung về giá cả cũng bình dân thôi. Khi bạn đến TT này hỏi 2 chổ trên thì ai cũng có thể hướng dẫn cho bạn. Còn muốn tham quan đập DaNhim thì nếu có người quen thì dể vào trong đập hơn đó.
Chúc bạn có một kỳ nghỉ vui vẻ nhé (BB)

Đây là một cảnh của đập Danhim nhìn từ trên cao nè
picture.php

Bạn tvcs nói đúng đó , cảnh ở Da Nhim thật đẹp , à bây giờ ngưoi ta đang xây dựng thành khu du lịch sinh thái.. chắc nơi đây sẽ phát triển mạnh về du lịch nhưng sợ phát triển rồi thì ko còn cảnh đẹp nữa huhu....

Thị trấn Dran bé như lòng bàn tay, bạn chỉ đi vài phút là hết thôi ấy mà.Nhà nghỉ cũng đừng lo không kiếm được, dân ở đây rất hiền, mà họ biết nhau hết, hỏi là ra ngay.

Thị trấn này có thể đi đèo dran lên xa một chút cũng có nhiều cảnh đẹp. hoặc xuôi đèo ngoạn mục cũng có nhiều thác và rừng hồng...

Đặc sản của Dran là nem nướng, cái quán ấy hình như là Tư lén thì phải, nằm ngay cạnh bùng binh.Trung dung cũng gần ngay ấy thôi, giữa bùng binh và chợ(500m)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back