What's new

Nhà Phượt xưng hô như thế nào (j/k)

pvc

Nhựa
Chào cả Phường Phọt!

Chả là nhà em có một thắc mắc nho nhỏ về cách xưng hô của các bác trên này như thế nào cho nó đúng, cho ra chất Phượt, không lẫn với bố con thằng nào cả . Thật, thì Tớ cũng lọ mọ qua mấy forum cũng thấy mỗi nơi có 1 cách xưng hô riêng.

Anh thấy bên Thăng Long các chú đi đâu cũng xưng anh tất, rất có cá tình. Bên mấy site về Oto thì em lại thấy bác bác em em ra vẻ điềm đạm nhún nhường. Tao lại còn thấy một số nơi thì mày mày tao tao tuy bỗ bã nhưng rất thân mật ...

Lươn vài vòng phố phượt thấy mỗi nhà, mỗi phố mỗi khác, cảm giác cứ như đang ở u nai tựt sờ tết í, đấy là nói sang chứ nói nôm thì chẳng khác gì cái chợ, vừa gần gũi lại vừa xa lạ .

Hay các cậu thử cùng tớ xem có từ nào phân ngôi thứ chất chất, lạ lạ, phượt phượt không nhỉ

:D :D :D

Phượt cũng có cách xưng hô rồi đấy chứ , tức là gọi '' các bạn '' và xưng là '' mình ''. Kiểu đó cũng khá đặc trưng , mình thích !:LL :LL :LL

Còn ai xưng CC với hạ thần thì mời vào vương quốc Macau của lão Són hết thôi (NT):T

Bạn xưng mình nghe củ chuối không chịu được. Cứ bác bác em em cho nó tiện.

Mỗi ông một kiểu cho nó phong phú và có chất cá nhân, nhất là ở những người độc lập tính như các phuoter, việc đek gì phải bắt chước thằng nào.

Phượt thì đi nhiều nơi -> chấp nhận mọi kiểu xưng hô, thế phượt mới dễ ... nhể

..Dân Phượt là dân đa năng...đi nhiều ..nói nhiều... đến miền nào xưng hô theo kiểu miền đó cho máu...thế mới hoà đồng nhanh được..còn phượt nước ngoài thì, nó nói tiếng gì kệ mịa nó..em cũng chỉ bập bẹ được "you" and "ai" thôi..hị hị

Phượt cũng có cách xưng hô rồi đấy chứ , tức là gọi '' các bạn '' và xưng là '' mình ''. Kiểu đó cũng khá đặc trưng , mình thích !
Nghe cứ bôn bôn thế nào ý. Nhưng mà cũng bí nhỉ, chả biết gọi gì cho có phong cách riêng nhỉ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back