What's new

Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Status
Not open for further replies.
Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Tuần 1:

Nằm trong chương trình xuyên Việt 100 ngày, 1 tuần sau khi khởi hành từ Sài Gòn, mình sẽ đến Thành phố biển Nha Trang, và sẽ có một chuyến thám hiểm đến Cực Đông của Tổ quốc.

Mình lên topic này để rủ rê các bạn muốn khám phá cực Đông, đặc biệt là các bạn phượt ở Khánh Hòa, Phú Yên.

Chương trình của các bạn khám phá cực Đông như sau:

Tối thứ sáu (15/10) các bạn từ Sài Gòn lên xe đi Nha Trang, sáng hôm sau gặp nhau ở Nha Trang và chúng ta cùng theo chương trình khám phá, tối chủ nhật sẽ lên xe về lại SG để sáng thứ 2 tiếp tục đi làm bình thường.

OFFLINE CHO CHUYẾN ĐI NHA TRANG - CỰC ĐÔNG
LÚC 7H SÁNG NGÀY 03/10 TẠI BỆT (CÔNG VIÊN 30/4 - ĐƯỜNG HÀN THUYÊN - GIỮA NAM KỲ KHỞI NGHĨA VÀ PASTEUR)

Cập nhật danh sách các bạn đặt gạch, tuy nhiên các bạn muốn đi cần theo dõi topic, lên chương trình cho riêng bản thân khi không join với đoàn và tự túc tất cả việc ăn uống riêng, các dụng cụ cần thiết của mỗi người

Mọi thiếu sót, chưa hiểu biết hay còn thắc mắc các bạn có thể tự vào các topic về cực đông để tìm hiểu thêm hoặc vào đây để hỏi han.
Dụng cụ chưa có, các bạn có thể vào đây để đăng ký cùng nhau đi mua, bổ sung cho chính bản thân mình: https://www.phuot.vn/threads/10312 - Đồ nghề đi phượt - Cần biết và Đăng ký mua.

Mọi vật dụng cần thiết như những chuyến phượt khác, cần có khăn rằn (10k), đèn pin đeo trán (55k), khuyến khích mặc đồng phục áo phượt (55k mỗi áo) - bạn nào chưa có thì ngày 03/10 offline đăng ký hoặc mua tại chỗ luôn.

Danh sách gồm các bạn chắc chắn đi và chưa chắc chắn đi, lịch trình sơ bộ đã có ở trang 1, chi phí dự trù khoảng 500k (ngoài ra còn các chi tiêu tự túc khác tùy mỗi người)
[x] - xế, nam
[o] - ôm, nữ
[?] - chưa rõ giới tính
đặt cọc 500k (bao gồm tất cả chi phí)
1. _deny_ [x]
2. heo dat [o]
3. Buonho [o]
4. onlylove [o]
5. Zfansipan [o]
6. bipbipp [o]
7. datdat [x]
8. lovecaomr [?]
9. Schtroumpf [o]
10. z.i.p [o]
11. hoasua [o]
12. lobicat [?]
13. kẹo mút [o]
14. Pippy [o]
15. Love Paradjse [o]

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

Last edited:
Re: Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Nhìn bầu trời sao vời vợi, dải cát trải dài tít tắp, vầng trăng trên cao tỏa ánh sáng dịu nhẹ - anh nhớ về những ngày cũ. Đêm ấy, trăng không sáng như đêm nay...

Nếu em có vô tình đi qua cuộc đời anh, thì cũng như vầng trăng đêm nay đã vô tình xuất hiện ở chốn này. Ngày cũ trong anh không như thế, một đêm sao ngút ngàn như trong mơ, bờ biển cát trắng trải dài, thoai thoải một vùng đất nhấp nhô, hai bên triền núi dâng cao và nơi ta nằm, một ngọn lửa hồng ấm áp. Con tim anh hôm nay không loạn nhịp, vẫn bình thản và phẳng lặng như hôm qua. Nhưng hôm nay khác rồi em ạ - đêm anh ở đây - Đại Lãnh, em nhắn một dòng - đôi lời chia ly! Có phải vì anh đã trở lại đây một mình, mà vô tình không mời em trở lại? Nơi khởi đầu của tình yêu, kết thúc bằng sự rời xa không hẹn ước... Anh im lặng, ngủ vùi dưới ánh trăng và tiếng sóng biển gầm gào. Ngày ta đến đây, biển bình yên và yêu thương lắm phải không em?

Em đến bên anh trong yên lặng. Sự cô đơn và thói đời nhiều đa đoan khiến em lặng yên như thế hay vốn em như thế? Anh chưa trả lời được, chỉ ngồi bên em và mình chẳng nói một câu. Ngọn lửa hồng gần anh hơn, và anh thấy bình yên khi bên em. Anh ngả mình ngắm nhìn trời đất và nghe cái tĩnh lặng của biển, nghe hơi thở từ nhịp tim yếu ớt, mong manh nơi em. Ngọn Hải Đăng phát những tia sáng dịu nhẹ về bờ cát, rồi lại quay một vòng sang hướng khác; biển đưa những cơn sóng nhỏ rì rào bên tai anh; những cơn gió nhẹ mùa hè ve vuốt lên mái tóc anh; còn em và những vì sao trên trời kia gợi lên một khung cảnh yên bình chưa từng có. Anh đã thốt lên, đây là chốn thiên đường cực lạc - là nơi anh muốn được trở lại cùng em...

Em đưa ánh mắt nhìn anh, cái kẻ thờ ơ nằm dửng dưng bên gái và nhìn vạn vật một cách bình thản như chưa hề có sự tồn tại ấy làm em muốn chọc giận và khêu khích sự tò mò trong em? Anh cũng không rõ nữa, chỉ là cô gái trẻ hay ưu tư như em thường tự khiến mình đau buồn và muốn người khác cảm thông. Anh hiểu nhưng không cảm thông. Thói đời những người tự làm cho mình đau khổ và dằn vặt thường muốn người khác cảm thông, và khi được cảm thông rồi họ sinh tự mãn hay nghĩ mình có đặc quyền. Anh đã từng như thế và giờ vẫn thế. Nên anh không muốn em như thế. Anh tự làm mình đau rồi anh phải tự gỡ bỏ cái khúc mắc ấy thôi. Trông cậy vào người khác là lại thêm một lần làm mình đau nữa em à.

Con bé đầy kiêu hãnh và mơ mộng trong em thôi thúc em phải khơi gợi điều gì đó ở anh? Em ngồi bên anh mà u buồn ủ rột mặt luôn hướng về phía khác. Rồi khi anh nằm xuống thư giãn thì em lại tìm cách trêu trọc anh. Em vớt một nắm cát thẩy nhẹ lên chân anh, tay anh. Anh đề nghị em đã làm gì thì làm cho tới, chôn anh xuống cát luôn đi cho đã đời. Và em làm thế thật... Anh chỉ còn mỗi cái đầu thò lên, thoang thoảng đâu đó tiếng cười khúc khích, và đôi lần em hỏi anh "anh có khó thở không?". Lúc ấy anh có đấy, anh vươn nhẹ cái lồng ngực lên trên để đủ khoảng không có thể thở được những nhịp nhẹ nhàng. Cát lên mình càng dày càng nặng, lồng ngực anh bị ép chặt trở lại nhưng anh vẫn ô kê. Anh muốn thử cái cảm giác trọn vẹn khi cả thân mình dưới cát như thế nào. Lúc này anh phục bọn Tây, có đứa chôn cả thân xuống cát thò mỗi cái đầu lên, ngập thân - anh tự hỏi làm sao nó thở được nhỉ :-D Dù gì thì ngũ quan anh vẫn đủ đầy và đủ thông để nghe rõ tiếng cười lanh lảnh của em, tiếng sóng biển rì rào và cảm nhận hơi gió nhè nhẹ, mát mát. Anh vẫn thấy bầu trời đầy sao, thấy bãi cát dài, thấy hai triền núi bao trùm hai bên bờ biển và dàn tàu đánh cá trưng đèn sáng ngoài kia. Anh thấy em, cúi đầu thấp xuống và ve vuốt lên mái tóc anh, khuôn mặt anh. Em đã tiến thật gần, rất gần - đôi mắt nhìn anh một hồi lâu, rồi em lại trở lại với em, và thế giới của mình, trong cái tâm trạng không rõ ưu buồn, chỉ ngồi đấy bó gối mà nhìn xa xăm. Em thế, nên anh lại trở lại phẳng lặng, anh trở lại với thế giới của anh, và sẵn sàng đón nhận những đợt sóng mới.

Đêm Đại Lãnh, chúng ta đã tắm mát, vui đùa và thỏa thích với những con vật li ti phát sáng một dọc bờ biển, rồi ta phát hiện ra từng mảng từng mảng lung linh như thế. Dường như niềm vui nối tiếp niềm vui, sự diệu kì nối tiếp bởi cảm giác thăng hoa, ngây ngất. Ta đã từng có một đêm đáng nhớ.

Đêm nay anh trở lại, không như đêm qua. Ánh trăng khuyết nửa chiếu trên đầu sáng vời vợi, xa xa những vì sao lấp lánh cũng không còn lung linh như đêm trước, ngọn Hải Đăng chiếu sáng nhờ nhờ, khuyết bởi ánh trăng. Phận bạc thoi đưa thế nào, em nhắn tin vào đêm ấy, trách anh ròng rã mấy tuần không nhắn tin gọi điện. Anh lo cho cuộc sống của anh mà không quan tâm đến em, rồi anh sẽ lại thế, bơ vơ với cuộc sống của chính mình. Vì anh vô tình, nên em sẽ xa anh. Anh không trách em, trách anh không đủ sức làm việc mình muốn làm, trách anh không đủ mang lại niềm tin cho em. Có bao giờ, niềm tin là đủ dù người có bên mình - vì anh...

"Tu hnay, e k lien lac lam phjen a nua. Co le nhu vay tot cho a hon. Hay luon im lang nhu a van the. Va dung len tieng nua. Dung xuat hien nua. K co tac dung j voi e dau."

Đại Lãnh - Oct 17, 2010

Re: Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Thanks all, Cuối cùng đã đu được với đoàn và đã có một trải nghiệm tuyệt vời. Post đoạn để đánh dấu mốc....keke

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back