What's new

Nhạc của các bác khi đi xe là gì ?

Nên nghe nhạc theo nơi mình đến. VD: khi đi phượt vùng Tây Bắc thì nghe các bài: Phiên Chợ Ngày Xuân, Mùa xuân trên bản H'Mông, chị mai xuống chợ...nghe sẽ rất yêu quê hương đất nước đó các bác ạ ^^

Nên nghe nhạc theo nơi mình đến. VD: khi đi phượt vùng Tây Bắc thì nghe các bài: Phiên Chợ Ngày Xuân, Mùa xuân trên bản H'Mông, chị mai xuống chợ...nghe sẽ rất yêu quê hương đất nước đó các bác ạ ^^

Em đi nơi nào cũng xài nhạc đồng quê, rock của nước ngoài thôi. Leo đèo dốc mà nghe những bản dốc (rock) thì cảm thấy xe cứ bon bon ý, phê cực! Lúc phê ấy, tay được ôm ai nữa thì tuyệt cú mèo :D

Có ai vừa đi vừa nghe nhạc đám ma ko nhỉ? :)) vừa chạy vừa sợ ma nữa là hết buồn ngủ, kaka

Nghe dòng Doom metal đi, cũng hay chả kém =)). Cơ mà mình chưa thử nghe doom metal khi đi 1 mình trời tối ở rừng :D. Chắc cong mông vít ga chạy nhanh mất =))

Nói thật, em không thích cái hành động vừa chạy xe vừa đeo tai nghe mà nghe nhạc chút nào hết á...mất tập trung, và KHÓ [chứ không phải Không] nghe thấy tín hiện xung quanh, cứ chạy lon ton gậy ức chế cho người xung quanh ! Những lúc chạy chậm, đường vắng, thảnh thơi thì em hay ngâm nga vài câu hát vui cho thư giãn, hưng phấn ! [suy nghĩ của em là thế, hy vọng không làm phật ý bác].

Mình hay nghe những bản nhạc thật bốc, nhạc Dance, khi lái xe nghe những bài như vậy rất phấn khích, lại thêm phóng nhanh hơn =))

Chuyến đi vừa rồi, vì sợ xế buồn nên không nghe nhạc, thay vào đó...."hét" dân ca. Lượn đèo đường ngon cũng như khi,.,....offroad nhẹ nhàng cũng....véo von dân ca, thấy buồn cười, là lạ....
Có lẽ, dù là nhạc gì thì cái chính là tâm trạng - tinh thần của mình trong chuyến đi/ cung đường chứ nhạc không pải là xúc tác nên tâm trạng của người nghe :D
Có lẽ giờ mình đổi món nhạc khi đi đường cho....phong phú :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back