What's new

Nhập cảnh ở sân bay úc

mavisho91

Phượt thủ
Anh chị em cho em hỏi:
Tết âm lịch mình sẽ du lịch tự túc qua úc, nhưng bạn bè có kêu đem những thứ này qua, em không biết có sao không, và mình phải điền thông tin nhập cảnh ở úc như thế nào? Những thứ sau đây mình sẽ đem qua:
1. Cá thác lác bầm ( gói giấy bạc và gói kỹ vào hộp
2. Bong bóng cá ( loai mấy triệu 1kg, minh đem khoảng 800g)
3. Gối kymdan
4.nồi điện tử để hầm gà ác
Vậy lúc khai hành lý thì những thứ ở trên mình cần click vào ô Yes hay không
Em mong anh chị giúp em ạ

Last edited:

hwangnguyen

Phượt tử
Mọi người cho mình hỏi với. mình chuẩn bị đi du lịch úc tự túc 1 mình. Khi qua hải quan có bị hỏi khó khăn ko ạ. Mình có cần in sẵn vé khứ hồi và booking ks ra ko hay chỉ cần show ảnh chụp màn hình điện thoại là được ạ

sallie

Phượt thủ
Mọi người cho mình hỏi với. mình chuẩn bị đi du lịch úc tự túc 1 mình. Khi qua hải quan có bị hỏi khó khăn ko ạ. Mình có cần in sẵn vé khứ hồi và booking ks ra ko hay chỉ cần show ảnh chụp màn hình điện thoại là được ạ

Được thì bạn cứ in. Chứ mình chua bao giờ bị hỏi về booking vé may bay/ksan gì hết. Mấy lần trước mình đi cũng không có hỏi gì và chủ yếu có mang đồ gì thôi?

hanoi2010

Phượt tử
Đợt rồi mình đi Úc visa du lịch online, nhập cảnh cũng dễ dàng, đưa mỗi quyển hộ chiếu rồi họ hỏi mấy câu là cho qua. In một mớ giấy tờ gồm visa, vé máy bay, booking khách sạn dưng chẳng dùng đến. Mỗi màn lấy hành lý ký gửi thì kinh khủng lâu

hwangnguyen

Phượt tử
Đợt rồi mình đi Úc visa du lịch online, nhập cảnh cũng dễ dàng, đưa mỗi quyển hộ chiếu rồi họ hỏi mấy câu là cho qua. In một mớ giấy tờ gồm visa, vé máy bay, booking khách sạn dưng chẳng dùng đến. Mỗi màn lấy hành lý ký gửi thì kinh khủng lâu
Họ hỏi những gì vậy bạn ơi. M t.anh nghe hơi kém chút mọi lần đi toàn phải dùng kèm gg translate :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
40,357
180,515
Latest member
hoangba24