What's new

Nhập cảnh ở sân bay úc

Không rõ mấy đồ mứt từ hoa quả ( như của Hồng Lam chẳng hạn, ...) có phải khai báo không các bác nhỉ?

Tôi vừa đi về trong tháng 8/2017, có đem theo quà là mực một nắng, mực tẩm đã ép chân không - Tờ khai đánh dấu có đem hải sản, qua hải quan họ yêu cầu mình mở valy rồi họ tự mở thùng xốp kiểm tra, xong dán thùng lại cho mình. Rất lịch sự và thân thiện.

Em tính mang 1 lạng yến sào. Tuy xem trong BICON của bộ Nông nghiệp thì thấy đc phép với điều kiện sản xuất đóng gói theo quy chuẩn thương mại, nhưng xem chương trình Aus's Front Line (từ năm 200x) thì thấy ko đc, bị ngta tịch thu.
Có anh chị nào biết tóm lại là có đc ko ạ?

Em tính mang 1 lạng yến sào. Tuy xem trong BICON của bộ Nông nghiệp thì thấy đc phép với điều kiện sản xuất đóng gói theo quy chuẩn thương mại, nhưng xem chương trình Aus's Front Line (từ năm 200x) thì thấy ko đc, bị ngta tịch thu.
Có anh chị nào biết tóm lại là có đc ko ạ?

Thường những sản phẩm từ động vật (nhất là chưa nấu chín) Úc không cho đem vào

Thịt thì thường không được đem vào ( thịt bò khô hoặc ruốc )... Hải sản thì được bạn nhé ( nhưng phải khô nếu nó thấy ướt nó vẫn vất đi đấy ) ..Hoa quả tươi thì chưa bao giờ vào được , mứt thì hên sui bạn ạ tùy vào hai quan nữa, Yến gì gì đó thì không lên vì nó không hiểu cái gì bỏ đi thì uổng tiền lắm.... nên khai tất cả

Cho mình hỏi là khi nhập cảnh úc cái vụ qua cửa HQ màu xanh màu đỏ là sao các bác?

Vậy qua cửa đó họ chỉ kiểm tra hành lý xách tay của mình thôi hả? Còn hành lý ký gửi họ chỉ soi và không khui ra KT ?

Em mang theo dự phòng thuốc Tây (Panadol) thì cũng khai ra trong mục 1 của tờ khai là YES hả? Mà mục đó ngoài thuốc tây là bình thưởng ra còn có cả đống danh mục như: băng đĩa xxx, ma túy, vũ khí... thấy khiếp quá.

Khi lam immigrant hoi rat ky, thuoc gi ? Chu khong phai minh tick vo to Khai la xong, thuong hanh ly tu VN bi kiem tra rat ky, thuong la mo hanh ly ra xem xet thuc te.(c)

Khi lam immigrant hoi rat ky, thuoc gi ? Chu khong phai minh tick vo to Khai la xong, thuong hanh ly tu VN bi kiem tra rat ky, thuong la mo hanh ly ra xem xet thuc te.(c)

là sao bác? immigrant ? Lúc khai xin visa làm gì có mục khai thuốc ?

Em đang hỏi cái tờ khai "incoming passenger card", mục 1 em tick vào đó, rồi tụi nó xem và kt hỏi thuốc gì hả?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back