What's new

Nhập cảnh ở sân bay úc

Các bác cho mình hỏi là lịch trình mình đi lúc xin visa từ ngày 21/4 - 6/5. Và họ cấp cho mình multi luôn hồi tháng 12 vừa qua.

Nhưng do sắp xêp lịch đi chơi hơi nhiều nên mình book vé máy bay đến 12/5. Vậy có ảnh hưởng đến lần xin visa sau này ko?

Visa du lịch được lưu trú 3 tháng. Bạn chơi 2 tháng 29 ngày rồi về cũng okie mà :D

Hoa quả tuơi ( cam canh)

Có kiểm tra bỏ ra xem rồi đưa lại cho mình

Thế thì cũng giống em. Cứ chuẩn bị tinh thần sẽ đc kiểm tra và khai có trong tờ khai. Cùng lắm là người ta bỏ món đồ đó đi, thiệt hại mấy trăm nghìn tiền Bác thôi, còn hơn đóng phạt mấy trăm đô Nữ hoàng :D

Không bao giờ! Không bao giờ hoa quả tươi được mang vào Úc! Thông tin này đúng là không chính xác và vô cùng láo lếu!!! chẳng những hoa quả tươi mà còn cả thịt bò khô, có khai có xem xét mà lại cho qua???? Như vậy lần tới bạn mang bất cứ món hàng cấm nào vào Úc cũng lọt hết a!!!!! Chúc mừng bạn, sắp giaùu to rồi:)):)):))

Bạn nào tin rằng điều này đã xảy ra thật, cứ tự mình thử nghiệm, mang hoa quả tươi và cả thịt bò khô vào Úc xơi cho lành , nhá!!! Mà lạ, ở VN cứ trả tiền đắt mua hoa quả nhập về ăn, qua tới đây lại mang hoa quả từ VN theo, thế có phải vừa bán mâu vừa buôn thuẫn không???

Không bao giờ! Không bao giờ hoa quả tươi được mang vào Úc! Thông tin này đúng là không chính xác và vô cùng láo lếu!!! chẳng những hoa quả tươi mà còn cả thịt bò khô, có khai có xem xét mà lại cho qua???? Như vậy lần tới bạn mang bất cứ món hàng cấm nào vào Úc cũng lọt hết a!!!!! Chúc mừng bạn, sắp giaùu to rồi:)):)):))

Bạn nào tin rằng điều này đã xảy ra thật, cứ tự mình thử nghiệm, mang hoa quả tươi và cả thịt bò khô vào Úc xơi cho lành , nhá!!! Mà lạ, ở VN cứ trả tiền đắt mua hoa quả nhập về ăn, qua tới đây lại mang hoa quả từ VN theo, thế có phải vừa bán mâu vừa buôn thuẫn không???

Tôi đồng ý với ý kiến của bạn, HQ Úc kiểm soát hàng hoá nhập cảnh của hành khách rất kỷ , họ kiểm tra kỷ hơn cà USA va Canada nhất là những người Á châu. Mở tung hảnh lý ra xem xét chứ không phải chỉ đưa qua máy soi X-ray.
Chúng ta nên nói những gì sự thật để giúp người đi sau tránh gặp rắc rối khi sang nước ngoài.

Các bạn chuẩn bị sang Úc chơi, đừng lo thiếu thốn bất cứ vật thực nào cả: Trái cây nhiệt đới bên Úc rất ngon và nhiều chủng loại nữa. Thịt thà, thực phẩm đã chế biến cũng rất sẵn và rất hạp khẩu vị với người mình! Ngay cả các món chè xôi, rất ngon vì nhiều người Lào Thái làm bán tuy không thể như bên quốc gia gốc nhưng cũng một tám một mười. Vấn đề là tại chúng ta hay lo xa quá và sợ đắt đỏ do tỷ giá tiền sai biệt. Tôi xem TV thấy họ xét hành lý, mười lần dính về thực phẩm thì người Tàu và người Việt mình chiếm phần lớn (các sắc dân khác cũng có chứ chẳng phải không). Thấy cách họ xét đồ, cách họ đối xử với những người sai luật mình cảm thấy rất buồn và rất nhục! Miếng ăn mà để cho họ lật lên quăng xuống, lên giọng xuống giọng với mình thì miếng ăn đó có còn ngon không? Trên hết tất cả còn là quốc thể!!! Các bạn cố gắng để người Việt mình không bị định kiến xấu từ những nước mình đến thăm! Có bạn khi xin visa khó than thở rằng cầm quyển passport VN thấy buồn, nhưng còn vì những hành xử xấu của người đi trước nữa các bạn ạ!!!

Đợt em đi t10, có mang ít mứt hoa quả Hồng Lam làm quà cộng với mấy gói cà phê hoà tan G7 vứt xó trong vali từ hồi đi Korea. Không để ý vụ thực phẩm nhập cảnh, may mà qua bình thường.

Bác Federal chưa về VN đúng không? Em đt hỏi vụ visa US mà không được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back