What's new

Nhập cảnh ở sân bay úc

Hồi đợt mình tới Sydney thì Voda có ct khuyến mãi sim $40 còn 20$. Nhưmg bạn mình tới Melbourne thì ko có kmãi đó.

Mua sim ở sân bay thủ tục mua sim cũng y như các nước ĐNA hả bác? Chọn gói cước, đưa PP, chụp hình (nếu có). Là xong ?

Mua sim ở sân bay thủ tục mua sim cũng y như các nước ĐNA hả bác? Chọn gói cước, đưa PP, chụp hình (nếu có). Là xong ?

Mở chủ đề riêng đi bạn. Topic này bàn về nhập cảnh thôi cho nó tập trung. Mua sim thì chỗ nào cũng vậy thôi.

Các bạn cho mình hỏi là khi nhập cảnh úc tại sân bay thì cái from incoming passenger card người ta phát cho mình là tiếng Anh hay tiếng Việt vậy? Mình thấy trên website immigration của Úc có cả 2 form.

Các bạn cho mình hỏi là khi nhập cảnh úc tại sân bay thì cái from incoming passenger card người ta phát cho mình là tiếng Anh hay tiếng Việt vậy? Mình thấy trên website immigration của Úc có cả 2 form.

Trên máy báy tiếp viên HK phát form tiếng anh, muốn form tiếng việt thì lúc landing đi vào bên trong sẽ có form tv.

Lúc xin visa thì mình khai là đi du lịch tự túc và thăm thân nhân.

Lúc cấp visa thì họ chỉ ghi là Tourist như mọi người.

Vậy trong tờ khai nhập cảnh ở mục B mình khai là thăm thân nhân hay du lịch vậy các bác?

Trên máy bay tiếp viên có cả bản tiếng Anh và tiếng Việt.

Lúc xin visa thì mình khai là đi du lịch tự túc và thăm thân nhân.

Lúc cấp visa thì họ chỉ ghi là Tourist như mọi người.

Vậy trong tờ khai nhập cảnh ở mục B mình khai là thăm thân nhân hay du lịch vậy các bác?

Bạn cứ chọn là thăm thân.

Hình như quy định mới là chỉ được mang 50 điếu thuốc lá ( 2,5 gói) trong tờ khai.

Vậy em mang hơn (4 gói) thì bị phạt ko hay phải nộp thuế? Tại bạn em nhờ mua 2 gói thuốc qua, vì ở Úc ko bán loại này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back