What's new

[Chia sẻ] Nhật Bản tiếp

Em được sự hướng dẫn của các bác, đã lên đường du hí đất nước mặt trời mọc vài ngày. Lên đường 1 mình, đa số là đi 1 mình, còn tối về khách sạn, nhà bạn, KTX ngủ qua đêm nên đỡ được rất nhiều xiền (beer), ăn thì em vô địch rồi ạ món nào cũng xơi.

Em xin up vài hình của em ở đây ạ. tại em lười chụp với cả máy ảnh lởm ạ
Lịch trình

Day 1: Fukuoka- Kunamoto - Aso - Fukuoka
Day 2: Fukuoka - Saga ( thăm bạn ạ )- Fukuoka Round trip
Day 3: Fukuoka - Okayama (thăm em)- Hiroshima - Miyajima - Hiroshima
Day 4: Hiroshima Roundtrip - w-inds. concert tại đây ạ
Day 5: Hiroshima - Osaka
Day 6: Osaka - Nara - Osaka
Day 7: Osaka - Kobe - Kyoto
Day 8: Kyoto - Osaka
Day 9: Osaka - Mount Fuji
Day 10: Fuji - Tokyo
Day 11: Tokyo - Kanagawa - Tokyo
Day 12: Tokyo - Tàu đi Sapporo
Day 13: Hokkaido - Tokyo
Day 14: Tokyo - Osaka
Day 15: Osaka - Tokyo - Yokohama - Tokyo
Day 16: VN

Vật bất ly thân:
- JR pass 14 days
- Passport
- Điện thoại Roaming
- Tiền và thẻ
- Lonly planet Japan

Ở Tokyo thì em gặp bão nên đa số là nằm nhà ngủ và đi shopping thôi ạ :D. Quay đi quay về Osaka và Tokyo là để chia tay với bọn trẻ con ở đấy

mây trời Fukuoka

KUnamoto - Jo

Xứng đáng là 1 trong 3 Jo đẹp nhất Nhật Bản

Trông thật là đẹp với nền trời xanh ngát.

Anh chị bán đá bào, lúc đầu thấy chú này đẹp trai nên mới chụp, chụp xong mới phát hiện ra là đẹp bình thường. Món đá bào dùng để giải khát rất tuyệt, người ta còn cho thêm vài miếng Khoai môn vừa ngọt vừa bùi nữa :X

Last edited:
Danngoc: bác ạ, đi đến Nara em đã chán phè kiểu chùa chiền rồi nên em mới không đi Nikko nữa. Nhưng nếu có dịp trở lai em sẽ đi bác ạ.
Kyoko: chúng nó nói là Tết về đấy bác ạ. máu lắm :D

:)) @bác kame: bác bị nó lừa rồi, chắc bác rủ rê nó ác quá nên tụi nó hứa hẹn chớ gì. Tết năm nay tận tháng 2, lúc đấy tụi nó chả lo sốt vó vụ vào đại học ấy chứ ( giống em mấy năm trước thoai, em cũng ở lò đấy ra, lạ gì), lấy đâu ra mà về tết :p.

Nhớ Nhật Bản điên cuồng sau khi xem topic này. Em cũng mới ở NB về, em còn đi dịp hoa anh đào và vào cả Dysneyland cơ ợ.

Em hứa là sẽ quay lại Nhật Bản, đang dành đạn

Đọc bài của bạn này mà muốn đi NB liền cơ. E là thích cái khoản ăn uống lắm, mà pác cứ bài hình ra là cứ miệng e cứ chảy.... :D

Hehe. Em cũng dành đạn để đi Nhật thêm lần nữa. Đi mãi đi mãi mà không chán. Có lẽ mỗi năm em sẽ đi 1 lần, đến khi nào w-inds., KAT TUN không hát nữa

mình thì chắc sẽ đi thêm 2 lần nữa, 1 lần xem hanami+party, 1 lần đi cảnh mùa thu này nọ đi hoàn toàn ở wilderness rừng núi thảo nguyên công viên quốc gia hồ lake này nọ kô vào thành phố

phải để dành đạn đi bụi châu Âu (euro trip) đến Barcelona này nọ, xem 1 trận ở Camp Nou, đến phố đèn đỏ ở Ams hút tí weeds+rửa mắt , đến Ibiza party 1 bữa cho sướng, đến Hungary vì có bạn của bố mẹ ở đó, được ở chùa+có xe chở đi khà khà, đến quảng trường thánh Peters chém gió, đến 1 quán cafe góc phố Paris, ăn 1 bữa phở tại quận 13, đi hy lạp 1 bữa cho biết pantheon là cái giề

Bác kame chê các em ý răng xấu, thế bác có biết làm sao răng các em ý xấu hông nhỉ :p

chắc anh em bên Nhật uống nhiều đồ ngọt quá =)) (just kidding)

@ Mgz: bác ăn ngày có 1 bữa ạ? Thế em không chịu đc. Em cứ phải đủ lớn hơn 4 bữa/ngày chưa kể ăn vặt

thì party đến 8am, mò đến hostel là 9am, crash and burn đổ cái rầm lên giường thức dậy 5-6pm roài,tắm rửa này nọ là tối, coi như bữa đó ăn bữa tối thôi lol =))

em ăn thuộc hàng khủng mà bác. Ngại quá cơ. Thế mới có chuyện ăn ở 1 quán đầu ngõ, thằng em em nó mới dịch cái suất ăn của em là "dành cho người đàn ông lao động nặng nhọc". Hợ hợ. Tiêu ở đâu thì sẽ thấy tiếc tiền, chứ tiêu ở Nhật em không thấy tiếc lắm, các em phục vụ nhỏ nhẹ như thế làm sao mình phàn nàn được.
Bác ơi, em leo Phú Sĩ rồi bác ạ. Năm sau em mà bị đuổi việc thì em sẽ sang :))
kiếm củi vài năm, tiêu trong 16 ngày. Em trắng tay rồi :((

(c)

tiếc là chả biết cái yoshinoya là giề nên cứ vào đại quán, có nhiều quán mì gì đó nó có máy bán ở ngoài, bỏ xiền vào nó đưa thẻ rồi vào ăn thôi, cũng tiện, ông đầu bếp ko phải đụng tiền bẩn thỉu mất vệ sinh.

cung vào 1 cái mcdonald ăn cho biết, cũng y chang bên canada, mấy món cũng vậy nhưng có thêm mấy cái như bắp, nước uống cũng nhiều loại hơn và nhất là burger kẹp tôm :O

Quá được ý chứ ạ. Không có bay thẳng Kyoto nhưng có bay thẳng Osaka, từ Osaka bắt tàu đi Kyoto vèo cái là đến nơi bác ah. :D. Bác chú ý đến nơi 1 cái là hỏi xin Map ngay nhé, cả Map về hệ thống tàu nữa. :D

vậy kame lúc trước mua vé máy bay online hay qua đại lý? vì mình search trên mạng thì thấy toàn là đi ở đâu về ở đó thôi(vd mình đi từ narita thì về cũng phải ở narita luôn).

em có người book hộ cho từ đầu tới cuối ạ. Em order và em sát tít phai :D Nhưng bác cứ nói với Đại Lý vé, người ta sẽ book cho bác được như ý

Thank you em kame nhiều. Chắc mình chuyển sang xưng hô là anh em cho nó nhẹ nhàng nhé. Bác rồi còn cháu nghe sợ quá.

Có người bạn mới phone về nói rét lắm rồi, phải mặc áo ấm, lại còn phải đeo khăn quàng nữa. Vụ rượu và thuốc coi như xong. Nhưng không biết điện thoại thì thế nào nhỉ? Nghe nói mấy cái 2G nhà mình qua không dùng được? Và không biét có SIM trả trước hay không?

Vụ ăn uống chắc không lo lắm vì mình có thể xơi thoải mái, kể cả đậu hủ thúi của Tàu cũng phình phường. Đó là chưa kể mình là fan của sushi, sashimi, miso và thường dùng washabi để phòng cảm cúm. :) Dù sao cũng thủ 2 tô mỳ ly phòng khi đói bụng.

Mọi việc cũng hòm hòm rồi, chỉ còn mỗi vụ điện thoại chưa rõ thôi. Kame hoặc bạn nào biết chỉ đạo vụ này giúp nhé. Big Thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back