What's new

Nhật ký Campuchia

NHẬT KÝ CAMPUCHIA…ngày 17 tháng 04 năm 2008

Mình đang trong một tình cảnh tồi tệ khi tâm trạng không được tốt sau một mùa kiểm toán bận rộn ….cảm giác mệt mỏi,…….và rồi mình được xếp đi SG….chà chà….lâu quá không được đi công tác rồi, ngứa ngáy quá. Các bác Manager nhà mình tâm lý quá, cứ nghĩ vợ mình mới sinh em bé nên toàn cho mình ở nhà, các bác đâu có biết là…..hơ hơ. Quả thực mình cũng thích ở nhà nhưng nhiều quá thì die mất….quả này mình phải biến chuyến công tác thành một chuyến đi thú vị mới được…và bắt đầu mình nên kế hoạch…..

Huy và Huyền còi đã đi Campuchia rồi nên mình hỏi kinh nghiệm luôn, thế là một kế hoạch tỉ mỉ được vạch ra.

Mình nghĩ kế hoạch rất ổn, kế hoạch này được mình FAX cho Thành - ông bạn nối khố ở Đà Lạt rủ đi cùng vì hắn ta không dùng email (dân tộc thế chứ lị), rủ em Nga cùng nhóm đi luôn và mail cho cô em gái nữa.

….Xem múa Apsara là một điều tuyệt với, nó thực sự mới lạ và hấp dẫn không thể cưỡng lại,…người xem liên tục vỗ tay tán thưởng….các điệu múa kể lại những câu chuyện gắn liền với cuộc sống đời thường của người dân Campuchia (như điệu múa mô tả cảnh đi bắt cá của người dân và lồng vào đó là câu chuyện tình của một đôi trai gái….) hay những câu chuyện mô tả các sự tích cổ của Cam,….các điệu múa hết sức đơn giản….nhưng điều tuyệt vời họ làm được là đã tạo ra được một sự hấp dẫn lạ kỳ….

…..Tối xem xong mệt kinh khủng, cả ngày trời đi bộ, đến lúc phải nghỉ ngơi rồi….gần khách sạn mình ở có một chỗ massa của Hội người mù Ankor…thôi thì giúp đỡ các em nó một tí, mình tặc lưỡi phi vào. …Căn phòng cũng như mọi căn phòng khác dùng để cho khách nằm massa…..chỉ có điều nhân viên ở đây tệ quá…..đen từ đầu đến chân….giời ạ….những chỗ không bị quần áo che thì mười mươi là đen rồi…và mình cũng không đắn đo khi nghĩ rằng những vùng bị quần áo che cũng có đặc điểm tương tự….Đang limzim…”Á”….”Sorry, I nầm(nhầm)”,….massa mấy cô bé mù này nguy hiểm thật, cứ “nầm nẫn” thế này có ngày chết…”Á” lại nầm…chán quá nên nghỉ sớm về KS ngủ….Tive có 3 kênh của VN liền, trên TV đang chiếu một chương trình phỏng vấn một ông nào đó, có một đoạn làm mình chú ý….”Anh lấy một người trong hai chị em song sinh, vậy anh làm thế nào để nhận ra vợ mình????”…..Dở hơi àh, nhầm thì càng tốt chứ sao, hơi đâu mà phân biệt cho mệt….

…Ba ngày không gọi điện về nhà…..về đến cửa khấu máy điện thoại của mình mới có sóng….gọi điện về nhà ….

-”Em à, khỏe không, anh đi Tây Ninh mệt quá, công việc bề bộn…..(chót nhắn tin nói dối vợ đi Tây Ninh)”….

- ”Bình minh ở Angkor có đẹp không anh???-vợ mình hỏi…..Im phăng phắc….mình lặng người….”làm sao mà biết được nhỉ???” điều này vẫn là bí mật đối với mình….

…Tạm biệt Campuchia, một đất nước rất đáng để đi lại lần thứ 2 với những nét hấp dẫn từ phong cảnh đến sự tử tế, thân thiện của con người nơi đây…rất nhiều điều học được từ chuyển đi này….Cày tiếng Anh thôi…MI (ME) là TAO,…AI (I) là TÔI…..hơ hơ

Chắc là mấy bạn người mẫu đang chụp ảnh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back