What's new

[Chia sẻ] Nhật ký hành trình Châu Âu bằng xe gắn máy.

Xin chào tất cả các anh chị em phuot.com !
HDD82 là một du học sinh theo học chương trình Master tại Stockholm, Thụy Điển và đã tốt nghiệp tháng 4 năm 2011. Trong khoảng thời gian đi học, HDD82 đã cố gắng tìm hiểu thông tin trên diễn đàn phuot.com về du lịch Châu âu bằng xe gắn máy để khi tốt nghiệp xong mình có thể thực hiện được ước mơ đi du lịch Châu âu bằng xe gắn máy. Nhưng đáng tiếc là lúc đó thông tin còn quá ít và sơ sài.
HDD82 từng theo dõi hành trình của 1 anh người VN đi xe moto qua vài nước Châu âu ở trên phuot.com nhưng thông tin cũng không đầy đủ, nhất là thông tin về visa, đường xá, nhà trọ này nọ, hơn nữa anh ta chỉ đi có vài ngày trong khi HDD82 dự định đi lâu hơn... Thiếu thông tin là rào cản lớn nhất trong quá trình chuẩn bị thực hiện ước mơ, đôi khi nó khiến chúng ta chùn bước bởi vì chúng ta thường sợ những gì chúng ta không nắm rõ, không biết rõ.
Bằng cách kể lại tường tận chuyến đi xe máy qua các nước Châu âu của HDD82, HDD82 mong muốn rằng những ai đang ấp ủ ước mơ đi xe máy tại Châu âu có thể tìm thấy nhiều thông tin bổ ích ở đây và mạnh dạn biến ước mơ của mình thành sự thật. Hãy đi mà không hề ngại ngần ! Hãy đi nhiều nơi hơn nữa, trải nghiệm nhiều cảm xúc mới hơn nữa, và khám phá nhiều hơn nữa !

"Người lữ hành đúng nghĩa là người đi chỉ vì được đi
Trái tim không niềm vương vấn
Như mây bay, gió thổi
Anh bước theo số phận của mình
Cần gì phải có 1 lý do?
Chỉ cần 1 tiếng hô thôi: Lên đường... "

Last edited:
3 ngày với chút thời gian tranh thủ, tôi đã đọc hết hành trình của bạn.
Thật phiêu và phê .
Chúc bạn có nhiều sức khỏe để tiếp tục chinh phục những con đường mới nhé.

Anh có thể cho em biết toàn bộ chi phí của chuyến đi được không ạ? Chúc anh có nhiều sức khỏe để chinh phục những thử thách mới :D.

Đọc liền một mạch 25 trang của topic này, mình thấy cần phải nói một lời cảm ơn chân thành đến bạn. Chuyến đi của bạn cho mình rất nhiều cảm hứng. Chuẩn bị cẩn thận cho những việc mạo hiểm đúng là tuổi trẻ có thể làm được mọi thứ. Chúc bạn luôn vững tay lái trên các cung đường mình đi qua.

tôi giơ tay lên thề trước sự chứng kiến của... cái quạt trần rằng: "Từ nay cho đến hết cuộc hành trình sẽ không bao giờ bước chân vào một cái khách sạn nào nữa !!!".

Cám ơn bạn đã viết 1 hành trình thật hấp dẫn. Mình đọc đã quá, và cảm nhận được những đêm lạnh ở lều, những vất vả về toilet, đồ ăn mà bạn đã trãi qua trong chuyến đi. Và bạn vẫn xem chúng như chuyện nhỏ, và đi là chính. Tôi thích câu "thề" trên của bạn; vừa tếu lại vừa rất là yêu thiên nhiên của dân phượt ngủ "lều".

Đọc lại lần thứ 2 vẫn thấy rất rất hấp dẫn, mặc dù chắc bạn chủ đã có một chuyến phiêu lưu mới với trải nghiệm mới nhưng vẫn phải nói một câu cảm ơn bạn đã kể lại một câu chuyện rất hấp dẫn và cho thấy một bạn trẻ nghị lực là ntn.

Châu Âu là vùng đất tuyệt vời cho các bạn đam mê xe máy. Sức lực cũng như tài lực của HDD82 có hạn nên topic này chỉ có thể vươn đến Hy Lạp. Hy vọng trong tương lai rồi sẽ có nhiều bạn trẻ Việt Nam nhiệt huyết hơn, máu lửa hơn, kinh nghiệm hơn HDD82 hoàn tất tiếp những cung đường tại Pháp, Hà Lan, Bỉ, Bồ Đào Nha... bằng xe gắn máy!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,146
190,433
Latest member
yang_chou
Back