What's new

[Chia sẻ] Nhật ký hành trình Châu Âu bằng xe gắn máy.

Xin chào tất cả các anh chị em phuot.com !
HDD82 là một du học sinh theo học chương trình Master tại Stockholm, Thụy Điển và đã tốt nghiệp tháng 4 năm 2011. Trong khoảng thời gian đi học, HDD82 đã cố gắng tìm hiểu thông tin trên diễn đàn phuot.com về du lịch Châu âu bằng xe gắn máy để khi tốt nghiệp xong mình có thể thực hiện được ước mơ đi du lịch Châu âu bằng xe gắn máy. Nhưng đáng tiếc là lúc đó thông tin còn quá ít và sơ sài.
HDD82 từng theo dõi hành trình của 1 anh người VN đi xe moto qua vài nước Châu âu ở trên phuot.com nhưng thông tin cũng không đầy đủ, nhất là thông tin về visa, đường xá, nhà trọ này nọ, hơn nữa anh ta chỉ đi có vài ngày trong khi HDD82 dự định đi lâu hơn... Thiếu thông tin là rào cản lớn nhất trong quá trình chuẩn bị thực hiện ước mơ, đôi khi nó khiến chúng ta chùn bước bởi vì chúng ta thường sợ những gì chúng ta không nắm rõ, không biết rõ.
Bằng cách kể lại tường tận chuyến đi xe máy qua các nước Châu âu của HDD82, HDD82 mong muốn rằng những ai đang ấp ủ ước mơ đi xe máy tại Châu âu có thể tìm thấy nhiều thông tin bổ ích ở đây và mạnh dạn biến ước mơ của mình thành sự thật. Hãy đi mà không hề ngại ngần ! Hãy đi nhiều nơi hơn nữa, trải nghiệm nhiều cảm xúc mới hơn nữa, và khám phá nhiều hơn nữa !

"Người lữ hành đúng nghĩa là người đi chỉ vì được đi
Trái tim không niềm vương vấn
Như mây bay, gió thổi
Anh bước theo số phận của mình
Cần gì phải có 1 lý do?
Chỉ cần 1 tiếng hô thôi: Lên đường... "

Last edited:
cảm ơn anh nhìu vì đã pozt bài vô cùng nhiệt tình để chia sẻ cho mọi người cùng biết ^^
Mấy hôm trước em có nói chuyện với mấy anh bạn người Đức hỏi về vụ phượt quanh EU bằng motor thì nghe mấy anh ấy nói là hoàn toàn có thể vì cũng có một số người đã thử sức như vậy, giờ lại được xem bài viết của anh để tham khảo nữa! Greezzz

Thật là chuyến đi thú vị, có điều ở mấy xứ lạnh mà đi xe máy thì hơi mệt đó. He he. Em đi chắc phải trùm 5 cái áo lạnh.

Đọc chuyến đi của bác HDD82 mà khâm phục quá , Mình đang lên lộ trình giữa t7 sẽ làm 1 chuyến 10 nước châu âu trong vòng 15 ngày bằng xe tự lái , Khởi hành từ Paris - Lux - Frank - Leigzic - Dressden - Praha - Bratisslava - Budapet - Zageb - Slovenia - Milano - Geneva - Paris .

đúng hình quả soài gặm dở , đoàn đi khoảng 4 gia đình / 3 xe oto , Bác HDD82 Có kinh nghiệm gì góp ý cho e với .

Bác mật thư cho e số điện thoại hoặc email , lúc nào có dịp hàn huyên cùng bác .

@bác HBK: Chuyến hành trình của bác chắc chắn sẽ rất an toàn và tuyệt vời. Không có gì phải lo lắng cả. Tuy nhiên, đi đường cao tốc thì sẽ hơi nhàm chán. Kinh nghiệm của em là nên đi các con đường nhỏ, ít xe cộ và gần gũi với thiên nhiên... Chúc vui vẻ!

Cảm ơn bác HDD82 em vẫn băn khoăn đoạn từ Budapet - Balaton lake - Zagreb - Mylan đoạn này rất ít người đi vì năm rồi Croatia mới gia nhập liên minh EU nên giờ thông tin quá ít , theo chủ quan của bác thì thế nào ạ
Bọn em đi chủ yếu tránh cao tốc , hay đâu chầu đó , thời gian cũng không phải gấp nên cũng la cà nhiều ạ

cho em hỏi bác HDD82 một chút :D, em đọc topic Nhật ký hành trình Trung Quốc - Tây Tạng bằng xe gắn máy thấy có đoạn bác đề cập đến chuyến phượt Đông Dương, con mèo trong chuyến phượt Đông Dương của bác đây,

em tìm topic về chuyến phượt này của bác nhưng chưa thấy :(, bác có viết topic cho chuyến phượt này ko, gửi link cho em nhé (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,952
190,283
Latest member
bindaica
Back