What's new

Nhật ký leo Fan ngày rằm (15-1 AL) của đoàn Mùa Xuân...

Chào mọi người, hôm nay mới có thời gian để thực hiện nhiệm vụ mà đoàn giao là ghi lại nhật ký đoàn, cho dù đoàn đã về từ sáng hôm qua. Sr mọi người nhé.

Trước khi tham gia hành trình mình chỉ nghĩ đến mục tiêu duy nhất là chinh phục Fan, nhưng sau chuyến đi thì mình biết mình đã có nhiều hơn thế và có lẽ leo Fan chỉ còn là lý do để mình tham dự chuyến đi chứ không còn là mục tiêu nữa. :D Rất vui vì đã đồng hành cùng mọi người trong chuyến đi đáng nhớ này.

Đây là lần đầu viết Nhật ký mọi người trong đoàn bổ xung thêm nếu thiếu chi tiết nào nhé.:)

Mình vừa xem lại topic của đoàn hóa ra sau bạn thidung0811 (chủ topic 16h50 - 8/11) thì meoden (4h09 - 11/11/2010) là người thứ 2 của đoàn mình tham gia ngay từ hồi tháng 11/2010, mà đoàn mình ban đầu được hình thành từ nhiều cái tên nổi tiếng nhỉ. Và lịch trình ban đầu là Catcat - Trạm Tôn (3 ngày 2 đêm) thật hoành tráng :D

Tiếp đến là rubytran (9h21 - 26/11/2010); dangvanhung ( đã đăng ký từ trước nhưng tới 20h12 ngày 9/12/2010 mới có cm đầu tiên. Đây cũng sẽ là nhân vật bị chém nhiều nhất đoàn mình đây =)); hangmun (9h43 - 18/12/2010); ngoctinhlk (7h38 - 5/1/2011); hanna buzz (8h50 - 5/1/2011); vithen (19h35 - 5/1/2011, hóa ra mình vẫn sau hanna :)); pham.duy (16h09 - 8/1/2011, thấy cm hỏi chứ ko đăng ký mà vẫn có tên trong đoàn nhỉ :D); donguyen (11h48 - 9/1/2011); noiemmuontoi (đăng ký từ trước nhưng tới 21h58 - 11/1/2011 mới có cm đầu tiên); khoailangthang (16h34 - 17/1/2011) anh cả đỏ của đoàn cũng là người chốt đoàn.

Còn riêng sơnnt xem lại mới thấy không có bất cứ một cm nào... thế mới tài :D

Tổng kết lại đoàn mình có tổng số 13 thành viên leo Fan và được tập trung từ 17h00 ngày 26/2/2011 tại nhà hàng Tý hói, đáng tiếc là manhtuan, tư ếch, chồng hangmun và kuxinh đã không thể tham gia cùng đoàn, nhưng kuxinh và chồng hangmun vẫn đến tiễn đoàn và chúc thành công, cảm ơn 2 bạn một lần nữa.

Last edited:
E là mình đã tìm ra bài hát trèo lên rồi tụt xuống của Hoài Linh, nội dung thì cần phải kiểm duyệt, mọi người cho ý kiến có nên đưa vào video ko nhé.

trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên a trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên a trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên ,trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên trèo lên a sao mà tụt xuống
.......................
tụt...tụt nè...tụt

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=JddB2jwcxA
Đề nghị kiểm duyệt lại, cắt bỏ chổ so..óc. Vì đoàn mùa xuân toàn những tâm hồn trẻ thơ không à :) coi chừng bị ngộ độc tập thể là hết thuốc chữa đó anh Vithen.
Post nhiều nhiều hình cho mình hóng hớt với. Tối nay không có bồng bềnh, sập sình e rằng mình khó ngủ quá.

Đã có 1 cơ số người tự kỉ sau khi hạ sơn,bệnh tự kỉ lây qua đường hô hấp nên khổ thế đấy =.= E đang tự kỉ ngồi đọc lại cái topic của nhà mình bên Tìm bạn đồng hành,quá nhiều bất ngờ,nhiều trải nghiệm,nhiều kỉ niệm vs nhà mình :)

Cũng muốn đi ngủ mà không ngủ được, lại lên tự kỉ với hình ảnh của cả đoàn.

Cô gái này là người say xe nhất đoàn nhưng vẫn cười tươi trước cuộc hành trình kéo dài hơn 9h đồng hồ. 20h30 tất cả đã chọn xong chỗ trên xe giường nằm của Hải Vân, hành trình từ HN - SP hôm đó chỉ gặp đôi chút rắc rối khi xe phải dừng lại để thay lốp xe và một đoạn đường bị tắc hơn 1 cây số, nhưng rất may là ở chiều...ngược lại. Chỉ có những người hay thấp thỏm như mình mới biết còn lại hầu như cả đoàn đều ngủ ngon để chuẩn bị cho cuộc hành trình.

và rồi Sapa mờ sương cũng đã hiện ra với sự háo hức của tất cả các thành viên trong đoàn.

nơi đoàn trú ngụ trong những ngày khám phá Sapa và kết nối các thành viên trong đoàn

Last edited by a moderator:
Lựa chọn đồ đem theo, ở đây chắc cũng lại phải nhớ lại những lời dặn dò của các đoàn đi trước nhưng tóm lại là balo chỉ cần có: nước 1 chai, 1 chai C sủi và socola (đừng đem kẹo khát nước lắm) càng nhiều càng ít, áo mưa nếu trời âm u (còn đoàn mình thì không cần vì trời nắng), đèn pin và pin nếu đi đêm, salonpas dạng bôi, giấy ướt và máy ảnh + pin dự bị chấm hết. Những đồ còn lại như quần áo, tất thay hay nhiều thứ khác nữa có thể gửi poster để dùng ở các trạm nghỉ.

Ăn sáng tự chọn ngay trên tầng 5 khách sạn, ace được bữa tập thể dục khi đeo balo xuống tầng 1 rồi lại vác lên tầng 5, để rồi lại khênh xuống mà không nghĩ đến việc gửi luôn dưới lễ tân nhỉ. Tinh thần leo Fan có khác.

Thơm quá....

Nhưng kinh nghiệm là " khôn ăn cái dại ăn nước", nên cả các cô gái cũng đều chọn xôi vừng để rằn bụng

Cô gái này chắc chắn phải được mệnh danh là vua mua bán của đoàn, đặc biệt là khoản mua khăn , nội dung này thì phamduy và hangmun chém mạnh vào nhé haha

No rồi cả đoàn chụp ảnh chung trước khi lên đường

Nên gọi là sông mây hay là biển mây đây...đẹp hơn mình tưởng tượng nhờ thời tiết ủng hộ

Mình đang ở đâu khi các chú đang tự sướng thế nhỉ?

Tranh luận với bạn Hướng hướng dẫn về cung đường sẽ chinh phục đỉnh Fan và trở về...

cũng bởi chính tấm biển chỉ đường này ...

nhưng hóa ra không phải còn đường đó, mà là đường này kìa

Các bạn xuất phát từ Trạm Tôn nắng đẹp nhỉ? Bọn mình đi đường Cát Cát từ 10h sáng mà sương mờ mịt, đến trưa trời mới quang được tí chút. Hôm 20.2 đi đào Ô Quy Hồ cũng thế, Sapa mù sương nhưng Trạm Tôn vẫn tràn nắng ấm.

ack.. cả nhà rủ nhau lên đây chém gió từ lâu rồi mà mình hok biết. Đi về phải quay lại nhịp sống thường ngày bùn dễ sợ, vẫn chưa lấy lại cân bằng, ôi mình cũng bị lây bịnh tự kỷ mất rồi :(

Ông già này còn có ảnh mà lôi ra xem cho đỡ tự kỉ,mình chẳng có cái nào,toàn phải hóng hớt chờ xem ảnh của mọi người >.<
Cả nhà off bữa share ảnh đi,để em còn có cái mà bon chen với giang hồ chứ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back