What's new

Nhật ký trai ...tơ trên đất Thái

Kỳ 1: Pattaya 4S - Sun Sand Show &..... Shock

Chuyến đi này thật sự không được dự tính trước, do vừa mới nghỉ việc + chia tay người yêu, tính làm 1 chuyến đi đâu đó cho khuây khoả. Tình cờ lên facebook gặp thằng bạn cũng đang dự đi bụi Thái Lan, pm nó kiu “ê tao join với mày" - thế là đi. Do đi trong tâm trạng đang chán chường nên chủ yếu viết là chính, hình mình không chụp nhiều & hình như tâm sao cảnh vậy, chụp tấm nào tấm nấy tối thui, các bạn xem đỡ nha, bù lại share cho mí bạn nam 1 vài “kinh nghiệm hữu ích cho người lớn" tại Pattaya để mí bạn đi lần đầu không bị bỡ ngỡ :D

Việc đầu tiên là search gấp vé máy bay, đi nước ngoài thì mình hay xài trang skyscanner để tìm vé rẻ nhất (nội địa dạo này có ông atadi.vn cũng tương tự, xài nội địa ngon), but trang skyscanner thì tính sẵn luôn thuế & phí thanh toán linh tinh nên quốc tế dễ so sánh hơn. Mình đi vé của bên Air Asia, hãng này do đáp sân bay Don Muang nên giá rẻ hơn được Vietjet chút, nói rẻ hơn được chút vậy thôi chứ do mình bay sát ngày nên 2 chiều tổng cộng những 3tr (chiều đi 2tr, chiều về hơn 1 triệu)- mà vụ đặt vé Air Asia bị 1 kinh nghiệm thương đau về hành lý, chút cuối bài mình sẽ chia sẻ với mấy bạn để rút kinh nghiệm.

Xong vụ máy bay thì tới vụ mấy cái vé đi chơi bên Thái, do thằng bạn lên plan đi trước nên đã đặt vé trước hết mấy cái vé show/tour mà nó định đi bên Đivui (divui.com), mình hỏi nó mua những chỗ nào rồi thì mình mua vậy luôn đi chung cho vui với sao không đặt trên hotels2thailand thì nó nói trang này rẻ hơn, mình xem thì thấy cũng tuỳ cái, có cái rẻ hơn hẳn, có cái cũng không chênh lệch nhiều, có điều không cho trả bằng thẻ tín dụng. Tổng cộng tiền vé mình đặt là gần 2tr5 cho Alcazar, Noong Nooch (Pattaya), Safari, Baiyoke Buffet & Cookin Nanta Show, Chợ nổi Damnern (Bangkok). Lần lượt mình sẽ chia sẻ hết mấy chỗ này trong bài viết. Mấy cái vé mình in ra rồi tới nơi đưa ra thôi, trông như thế này:

Vé coi Alcazar này

Còn cái này là vé coi Cookin Nanta. Kèm mỗi vé còn có HDSD nữa mà mình nhét túi nên lười chụp :))

Kế hoạch của 2 thằng là đi Pattaya trước, đáp xuống sân bay Donmuang, theo chỉ dẫn của các tiền bối & các bí kíp thu thập được trong quá trình tìm kiếm thông tin thì rẻ nhất là đến bến xe Morchit để mua vé xe đi Pattaya. Ra chỗ taxi hỏi tài xế kiu đến “mo chít bút” (mo chi bus station) nói 120baht, trả giá 100baht ok cái rụp :|, về search lại thì hình như giá đâu khoảng 80baht thôi nhưng thôi kệ, cũng ko sao, chia ra mỗi thằng chỉ 50baht. Đến bến xe Mo chit thì có rất nhiều xe đến Pattaya, mình mua vé 150baht đi cái xe màu xanh dương, chạy khoảng 1h30 phút là tới bến xe Pattaya.

Quang cảnh bến xe Morchit (Nguồn google) nó như thế này, mình đi cái xe màu xanh trắng nằm ở xa xa, cuối cùng bên trái ấy.

Đến bến xe Pattaya, thuê xe ôm chở về khách sạn ở beach road 2 với giá 100baht, sắp xếp đồ đạc xong xuôi là tìm đường tản bộ ra ngay Walking Street, còn sớm nên mấy bar club j đó đều chưa mở cửa, đi bộ một hồi hết con đường thì sẽ gặp cái bến tàu, xa xa là quả núi mang tên Pattaya huyền thoại.

Biển Pattya, cũng thường thôi, thua xa biển Việt nam mình, bãi cát ngắn ngủn cách mặt đường chừng 20m, được cái đường bờ biển dài

Cầu cảng cuối Walking Street, bạn nào đi đảo Coral sẽ xuất phát ở đây

Tàu thuyền đánh cá ngoài xa (đứng chụp từ chân cầu cảng)

Quả đồi có dòng chữ Pattaya city huyền thoại

[còn tiếp......sao mới 7 hình đã hok cho up nữa ta T_T :(( )

Last edited:
bác nên đeo kính đen trông bác sẽ rất ngầu, và ko ai thấy bác đang lơ ngơ, kinh nghiệm du lịch nước ngòai của em ấy, ăn mặc cực ngầu, xổ tiếng anh như gió, đố ai dám chặt chém, mặc dù em chẳng bit nhiều mà cứ nói đại đi

Bác nói chuẩn, e ko nghĩ ra, đa tạ đa tạ. mai sắm ngay cái kinh đen ngầu ngầu, chứ kính của em vẫn hiền quá haha

Mau mau ra kì tiếp chủ thớt ơi, ngóng gớm, đang tới đoạn hay, khoái cái đoạn Walking Street & Pattaya, cảm ơn bác vì kinh nghiệm ở cái phố này, em mà đi em cũng phải thử cho biết, dự là tháng 9 đi .

Thấy bác mua bên divui gì đó, bên đó thủ tục mua có nhanh chóng ko, em là em chỉ thích cái nào nhanh gọn dễ dàng, với cả tiền bạc ko lằng nhằng, mà thằng đó, vé của nó mang sang bên kia dùng ngon lành ko bác,

mua tour thì đơn giản mà, tour giá nó cũng rẻ lên thủ tục nhanh chóng, bác cứ lên trang đó vào mua, có hướng dẫn tận tình chu đáo, chăm sóc tận răng của mấy em bên divui, công nhận em mua thử lần đầu tiên mà cũng thấy khá ấn tượng cách mua bán, tư vấn ấy, lần sau có đk đi Thái , mua đó cho nhanh

Đúng là trai tơ trên đất Thái, thế cảm giác xem biểu diễn 3 cái tiết mục: múa, lắc, "tắm" .... eva... các thứ dư lào? Với cả bia Thái có khác bia Việt ko bác

Thấy bác mua bên divui gì đó, bên đó thủ tục mua có nhanh chóng ko, em là em chỉ thích cái nào nhanh gọn dễ dàng, với cả tiền bạc ko lằng nhằng, mà thằng đó, vé của nó mang sang bên kia dùng ngon lành ko bác,

mua tour thì đơn giản mà, tour giá nó cũng rẻ lên thủ tục nhanh chóng, bác cứ lên trang đó vào mua, có hướng dẫn tận tình chu đáo, chăm sóc tận răng của mấy em bên divui, công nhận em mua thử lần đầu tiên mà cũng thấy khá ấn tượng cách mua bán, tư vấn ấy, lần sau có đk đi Thái , mua đó cho nhanh

Đúng là trai tơ trên đất Thái, thế cảm giác xem biểu diễn 3 cái tiết mục: múa, lắc, "tắm" .... eva... các thứ dư lào? Với cả bia Thái có khác bia Việt ko bác

bác cứ nói thế, em là trai tơ, nên gì thì gì mấy nơi độc độc thế là phải ghé qua, tới Thái mà ko đi xem thế nào , về việt nam lại tiếc dài dài, thui thì liều mạng đi thử vậy :v :v

Mau mau ra kì tiếp chủ thớt ơi, ngóng gớm, đang tới đoạn hay, khoái cái đoạn Walking Street & Pattaya, cảm ơn bác vì kinh nghiệm ở cái phố này, em mà đi em cũng phải thử cho biết, dự là tháng 9 đi .

Đi Thái thì phải đi giữa t10 đến tháng 4 năm sau, đó mới là thời điểm du lịch, bác đi t9 chưa hay đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back