What's new

Nhờ tư vấn giúp lịch trình Sapa- thứ 7 đến thứ 2

Đây là lần đâu em đăng bài trên Phuot.vn nên cũng không biết làm thế này có vi phạm nội quy gì không? :) Em chỉ muốn anh chị tư vấn giúp em lịch trình em đi Sapa ạ... Nếu có sai mong ban quan trị đừng xóa bài của em mà giúp em chuyển tới mục phù hợp. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Lịch trình tham quan Sapa

Các anh chị đã đi Sapa mong cho em lời khuyên về lịch trình cả 3 ngày sắp xếp đã hợp lí chưa? Có tham quá không? Có đủ thời gian đi hết không? Và anh chị tư vấn giúp em độ khó đi và chiều dài mỗi chặng để em nghiên cứu lại thời gian di chuyển giữa các địa điểm. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ!
PS: mọi chi tiết về quãng đường và thời gian là em search google map!


Ngày 1: thứ 7 Thị trấn Sapa- Cát Cát- (Sín Chải)

7h30 ga Lào Cai- lấy xe máy+ăn uống
8h00 xuất phát đi Sapa
9h00 Sapa. Đặt khách sạn/nhà nghỉ-gửi đồ/ xe máy
9h30- 11h45 Tham quan Hàm Rồng - Cổng Trời- Sân Mây- Thung lũng hoa hồng
12h00 Về KS ăn trưa- nghỉ ngơi đến 13h30
14h00-17h30 Thăm Cát Cát (2km), Sín Chải (cân nhắc-k biết có đủ thời gian k?)- Có gắng về sớm đi tham quan nốt những điểm còn lại ở thị trấn.
17h30 quay về KS, cb ăn tối
19h30 đi chợ tình

Ngày 2: CN Lao Chải- (Y Lình Hồ)- Tả Van- Giang Ta Chai- Thung Lũng Mường Hoa- Bản Hồ (30km)
5h45 Dậy...cb ăn sáng
6h30 xuất phát đi Lao Chải (khoảng 8-10km)
7h15 chơi ở Lao chải 1h
8h15 đi tiếp Ta van thăm Bãi đá cổ (liên hệ thuê hướng dẫn giới thiệu về lịch sử) chơi khoảng 1,5h
10h00 Đi tiếp Giang Ta Chai...Trên đường dừng lại chụp ảnh ruộng bậc thang- Cố gắng đi bộ 3km xuống Cầu Mây (Cách Sapa 17km + 3km đường mòn).....khoảng 12h00 quay ra
12h00 đi tiếp Bản Hồ (khoảng gần 7km)
12h30 ăn trưa ở Bản Hồ...thương lượng ngủ tại nhà dân 1 trưa
14h00 thăm quan Bản hồ- thác Đá nhảy- chụp ảnh ruộng bậc thang
15h30 Quay về (hoặc sớm hơn)
16h30 Sapa- Tà Phìn (12km).... Nếu không kịp đi Tà Phìn thì sẽ chơi nốt ở Bản hồ hoặc trên đường về nán lại chụp ruộng bậc thang
17h00 (Nếu đi tiếp Tà Phìn)- Hang Động (1h)
18h00 quay về KS
19h30 ăn tối, đi dạo

Ngày 3: Sapa- Thác Bạc- Đỉnh Ô quy hồ- Cổng trời- đổ tiếp 20km về phía Lai Châu

6h30 Trả phòng KS
Xuất phát đi Ô Quy hồ- hoặc đổ đèo trc hoặc đi thác bạc trước
PA1 Đổ đèo Ô quy hồ
9h00 bắt đầu quay lại tham quan Thác bạc- cổng trời
10h30 quay ra về Sapa khoảng 12h
PA2: ngược lại
12h15 ăn trưa+ nghỉ ngơi
13h30 đi Tà Phìn - làng thổ Cẩm- hang động- Tắm lá thuốc
15h30 từ tà phìn về
16h30 từ quóc lộ 4D về lào cai (trên đường dừng lại 30 phút chỗ xã Trung Chải ngắm ruộng bạc thang 121 bậc đã đc cong nhận la di sản)
17h45 thị Xã Lào Cai- ăn tối
18h20 ra tàu
18h40 lên tàu về Hà Nội
 

Shatori

Phượt thủ
Mình đang dự định lên Sapa vào tối ngày mai 27/9 , tan giờ làm mình ra ga tàu mua vé đi luôn
Lịch trình sáng thứ 7 có mặt ở Lào cai sau đó bắt xe khách lên sapa
Địa điểm du lịch ở sapa thì mình chưa rõ lắm , mình dự tính lên đó du lịch 2 ngày thứ 7 chủ nhật ( tranh thủ chuyến đi công tác HN, hihi )
Khoảng chiều tối chủ nhật về lại HN cơ mà chưa book lịch được phương tiện đi về , hix cứ đi trước tính sau :D( cuồng chân quá rồi )
Dự định lên đó 1 mình trải nghiệm , ai có nhã hứng thì join nhé
Số đt mình : 0942402687
 

yeuanh_s2

Phượt tử
Mình đang dự định lên Sapa vào tối ngày mai 27/9 , tan giờ làm mình ra ga tàu mua vé đi luôn
Lịch trình sáng thứ 7 có mặt ở Lào cai sau đó bắt xe khách lên sapa
Địa điểm du lịch ở sapa thì mình chưa rõ lắm , mình dự tính lên đó du lịch 2 ngày thứ 7 chủ nhật ( tranh thủ chuyến đi công tác HN, hihi )
Khoảng chiều tối chủ nhật về lại HN cơ mà chưa book lịch được phương tiện đi về , hix cứ đi trước tính sau :D( cuồng chân quá rồi )
Dự định lên đó 1 mình trải nghiệm , ai có nhã hứng thì join nhé
Số đt mình : 0942402687

Bạn lên đó 1 mình à? Mình đi 2 người mà còn đang thấy chán đây nè ^^
Mình cũng đi tàu lên đó tối 27 này ^^
Mà bạn chưa mua vé sợ chiều nay qua ko còn vé ý, hôm qua mình ra mua đã thấy bảo hết vé rồi, phải mua vé tàu chậm nè, hix hix
 

Shatori

Phượt thủ
oki , ủa mà chỉ còn tuyến tàu chậm LC 1 thôi ah . Tớ nãy xem web gahanoi còn vé SP mà nhỉ , chắc cập nhật chậm, thôi có gì làm quen trên chuyến đi vậy LC1 vậy , hy vọng được gặp các bạn ^_^
 

vananhquach

Phượt thủ
Tớ có 2 góp ý cho thủ thớt thế này:

1. Đi xe khách giường nằm thay vì đi tàu, 20h30 xuất phát tại HN, 6h30 có mẹt ở Lào Cai. Đi xe giường nằm ấm áp, thoải mái, bạn có thể ngủ ngon lành. Vé xe HN -> Lào Cai là 250k/người.
2. Thay vì mang xe máy từ nhà đi, bạn nên thuê xe tại Lào Cai, sẽ hợp lý hơn nhiều. Gửi xe máy (nếu đi xe khách giường nằm) là 300k/lượt -> 2 lượt là 600k. Nếu thuê xe tại Lào Cai thì max là 200k/ngày -> 3 ngày cũng là 600k, nhưng đỡ phải lôi xe lên xuống, đỡ hại xe mình.

Mình vừa đi Sa Pa về tuần trước. Lúa ở Mường Hoa đã gặt hết, nhưng ruộng bậc thang vẫn rất đẹp. Quảng trường đang được sửa chữa nên hơi lộn xộn chút.
Nếu chủ thớt cần số phone nhà xe + phòng nghỉ trên đấy để book, mình có thể cung cấp để bạn tham khảo.

Chúc chủ thớt có chuyến đi vui vẻ, như ý nhé.
 

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
46,869
Bài viết
1,088,672
Members
183,032
Latest member
top10gamebai
Top