What's new

[Chia sẻ] Nhờ tư vấn lộ trình từ CH Sec, Áo, Ý, Pháp

Xuanvo

Phượt tử
Chào các anh chị!

Cho mình hỏi, sắp tới khoảng tháng 5, t6 mình sẽ theo ông xã công tác ở CH Sec, sau đó tụi mình sẽ kết hợp du lịch tự túc theo lộ trình bên dưới

Ngày 1: Từ CH sec đi bus chuyến đêm mất 5 giờ (hoặc tàu điện) đến Vienna (Áo).
Ngày 2: Tham quan Áo 1 ngày gồm: (đang nghiên cứu). Từ Vienna đi tàu đêm xuống Venice (Ý), check in KS
Ngày 3: Tham quan Venice,.........ở lại 1 đêm
Ngày 4: Tham quan Venice đến trưa, đón tàu về florence (2 giờ) check in KS, tham quan buổi chiều tối
Ngày 5: Tham quan florence 1 ngày, đón tàu đêm đến Rome (1.5 giờ), có thể ngủ đêm trên tàu nếu lộ trình dài
Ngày 6: tham quan Rome, check in KS
Ngày 7: tham quan Rome, đến cuối ngày bay sang Paris check in KS
Ngày 8: Tham quan Paris, .......
Ngày 9: Tiếp tục ở lại tham quan Pháp

Với lộ trình như thế này ổn không ạ? và mình phải đặt vé bus và train, chuyến bay ở trang nào là tốt nhất.

Bạn tham lam hoạc vội vàng quá. Tốc độ phải chậm lại 2-3 lần mới thấy du lịch là điều hay chứ không phải là trò hành xác ghi danh các thành phố

Mình cũng đọc qua lịch trình rồi, nhưng chịu không góp ý gì được, vì chạy đua vậy mình chịu thua.
Thôi nếu mà bạn cần lịch trình tham khảo thì mình có thể gửi cho bạn vài cái để bạn xem, nhắn inbox cho mình cái email nếu cần.

Hic còn tuỳ bạn muốn đi như thế nào, nếu chấp nhận đi ngắm nghía sơ qua thì 1ngày/địa điểm cũng đủ, còn muốn hoà cùng văn hoá, cảm nhận cuộc sống từng nơi thì phải tầm 5ngày/địa điểm trở lên. Nhưng thông thường thì tầm 2-4 ngày/địa điểm là ổn rồi :)

trong nhưng điểm chế nêu, mùa xuân thì với quỹ thời gian đó gđ chế ở Áo và Ý là đủ rồi chế, đẹp tới mức chế sẽ hủy những nơi khác, và như thế thì tốn tiền khách sạn, chế đi vội vàng thế lấy đâu ra thưởng ngoạn

Mình thấy khá ổn, bạn mình mới đi tua với hành trình cũng như này nghe đâu hết gần 30tr. Các nước Châu Âu thì đẹp miễn bàn rồi, đặc biệt là Pháp, đất nước của tình yêu và sự lãng mạn, kinh đô ánh sáng. Rất tuyệt vời !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back