What's new

Nhóm leo Fansipan 11-13/3/2011

dear all,

tối qua,lúc đi học, mở phuot ra ngóng tình hình, có chị ngồi bên cạnh thấy mình đi cung này, chị ý bảo chị vừa đi cung này vào dịp tết, chị ý khuyên luôn là ngày đầu chạy 320km đường không đẹp, chị ý khuyên bỏ xe máy lên tàu mà đi.... Phương thấy có lý, chứ chạy 320km .. nghe hơi .. hi chic.. thương ôm.....

Dear Team!

Em đồng ý với Mụ Quỳnh là SGN sẽ bay ra chuyến tối thứ 6 và bay về vào tối Chủ nhật - như vậy sẽ đỡ mất ngày phép. Riêng em chak trốn Sếp thêm 1 ngày ra sớm để xem tình hình thế nào, có ổn ko?

Ngày về HN thì mình cũng chỉ ghé về Thái Nguyên ăn nhậu 1 chút chứ cũng không la cà ngắm nghía ở đâu hết , khoảng 15h00 là về tới HN. SGN bay về chuyến tối cũng okie - không phải lo đâu ạ ( em cũng đi như thế mà^^)

Đồng ý luôn với việc là đoạn đường nào đường dễ đi thì ôm sẽ chạy xe thay xế. Đi với nhau thì phải cùng nhau có trách nhiệm chứ;)

Ngoài ra em cũng sẽ tuyển nhiều xế hơn so với ôm để dự phòng cho trường hợp xế nào bị mệt thì sẽ đổi. Như vậy nếu các zai nhà mình đi ít quá thì em sẽ tuyển xế ở ngoài, hạn chế tuyển ôm.

Theo cái lịch mới mình sẽ đi lên Bắc Hà rùi vào hang Tiên ở Bảo Nhai, tổng quãng đường cũng khá dài ( HN - Bắc Hà : 302 km; Bắc Hà - Bảo Nhai : 20km). Khá lo lắng cho vấn đề này.

Tuy nhiên để đi tàu lên ga Phố Lu ở Lào Cai thì tối thứ 6 mình đã phải lên tàu đi rồi. Mà thứ 6 đang đi làm ở SGN - làm sao ra kịp để đi tàu ( chuyến đi HN - Phố Lu xuất phát muộn nhất là 22h00 hichic). Nếu đi tàu chuyến sớm nhất của thứ 7 là 6h10 và đến Phố Lu khoảng 15h00 cùng ngày - như ri thì mần chi được nữa:((

Ý kiến của em là như thế - nếu không chúng ta có thể edit lịch trình ngắn lại hay thế nào bà con show cho em biết nhé!!

Last edited:
Thằng em mới đi về, nó bảo đi thú vị lắm. Nên kiểu gì cũng đi, nó lại nhập đồng bọn với đòan đi vào 14-24/9 rồi. Đoàn đó chủ thớt Có nick là nguoinhaque.. gì đó ( chưa check). nó đang bảo đi cùng.
Xem cái xe nó đi về thì biết khổ ải thế nào rồi. Ảnh nó chụp về thú vị thế nào rồi. Không đi thì không sống đc mất, nên em Hoa mà không lôi kéo đc ai là bắt em Hoa ra Bắc đi cùng đấy! Kaaa. Hoa héo cố gắng lôi kéo, nịnh nọt, thủ đoạn, ......mọi hình thức để tháng 9 xuất phát.

Chào mọi người,
Em rất có "tình cảm" với cung Đông Bắc này! Nếu có thể, anh/chị cho em đặc cọc 1 suất nhé! Em là nữ, ở SG!
Mong tin từ anh/chị!
(Mình đi tháng 9 nha anh/chị, vì mùa đó lúa chín đẹp tuyệt!)

Chào mọi người,
Em rất có "tình cảm" với cung Đông Bắc này! Nếu có thể, anh/chị cho em đặc cọc 1 suất nhé! Em là nữ, ở SG!
Mong tin từ anh/chị!
(Mình đi tháng 9 nha anh/chị, vì mùa đó lúa chín đẹp tuyệt!)

Hehe welcome đằng ấy :), nhưng mà cho tớ hỏi là đằng ấy có khả năng kiếm được xe và xế nào ở Nam hoặc Bắc hỗ trợ cho chuyến đi này hem? Nhà chúng tớ đang chết mê chết mệt vì xe và xế đấy:(!!
Tháng 9 thì sure là đẹp miễn tả kaka.

Thằng em mới đi về, nó bảo đi thú vị lắm. Nên kiểu gì cũng đi, nó lại nhập đồng bọn với đòan đi vào 14-24/9 rồi. Đoàn đó chủ thớt Có nick là nguoinhaque.. gì đó ( chưa check). nó đang bảo đi cùng.
Xem cái xe nó đi về thì biết khổ ải thế nào rồi. Ảnh nó chụp về thú vị thế nào rồi. Không đi thì không sống đc mất, nên em Hoa mà không lôi kéo đc ai là bắt em Hoa ra Bắc đi cùng đấy! Kaaa. Hoa héo cố gắng lôi kéo, nịnh nọt, thủ đoạn, ......mọi hình thức để tháng 9 xuất phát.

Đến lúc SGN kéo ra hết mà anh zai hem đi được thì lúc đấy em là em xử đẹp anh luôn đấy nhá:Dam:T:gun:hit!! Riêng cái việc lôi kéo, nịnh nọt, thủ đoạn...thì thiệt là em hem biết chiêu nào hết:D. Anh zai chỉ cho em cái koi:))

Hehe welcome đằng ấy :), nhưng mà cho tớ hỏi là đằng ấy có khả năng kiếm được xe và xế nào ở Nam hoặc Bắc hỗ trợ cho chuyến đi này hem? Nhà chúng tớ đang chết mê chết mệt vì xe và xế đấy:(!!
Tháng 9 thì sure là đẹp miễn tả kaka.

Để em hỏi thử các anh, chị Fan HN xem sao! Hy vọng em "quến rũ" được ai đó với "tài sắc nghiêng nước đổ thùng" của em! he..he..
Mà đoàn mình đã "ấn định" ngày giờ final chưa nhỉ? để em book vé cho có động lực tinh thần!

Để em hỏi thử các anh, chị Fan HN xem sao! Hy vọng em "quến rũ" được ai đó với "tài sắc nghiêng nước đổ thùng" của em! he..he..
Mà đoàn mình đã "ấn định" ngày giờ final chưa nhỉ? để em book vé cho có động lực tinh thần!

Lại có người không chụi được cái đẹp của miền đá rồi! Kiểu này không đi thì anh lại xử đẹp lại với Hoa héo đấy nhé:Dam:Dam:shrug::gun! Mà "Héo" chiêu mộ luôn đi, tình hình là nhà mình có vẻ im ắng lắm!
Đến cả Cu Hít cũng không thấy ho hắng gi.
@ Chị Quỳnh : Chị lên kế hoạch cả năm sau rồi hả chị, chắc em mà theo chị thì không lấy đc vợ quá.
@ Chị Mỹ : Chị ơi, chị không dặt gạch đi tháng 9 này thì chị dụ thêm người vào đi chung với nhà mình đi;)
@Bình : Dạo này thằng này làm gì mà không thấy nó xuất hiện nhỉ? Không biết đi Fan về có dũng khí lấy vợ cũng nên.

ợ ợ được ngày HN mưa to,ND quê lúa nhà em được mùa hay sao mà tự nhiên anh Quân lại qt em thế nhỉ.Vâng thằg em này vẫn sống,vẫn ol hóng hớt,em phải hỏi lại anh là anh làm gì mà ko ol ko đánh tiếng gì ế,zai gái thế nào rồi anh,cưới chưa hị hị
@các anh các chị cứ lên lịch,em chờ 3,4 ngày nữa biết cái lịch thi 1 cái là em trả lời anh chị ngay,xe em có con dream 2 xẻng 1 xọt 1 bị ngồi chống rung cho ôm:D,bằng lái xe A2 chuyên bốc đầu,đá lửa trước mặt công an.:D đủ pro để đi chưa ah:D

Tớ thích đằng ấy rùi đó vì đằng ấy cũng là gái giống tớ:D. Đợi ít bữa nữa tớ cũng book luôn vé máy bay, có gì tớ - đằng ấy và mấy mụ SGN nữa đi cùng nhau nếu hem tuyển được xế. Mình vừa đi vừa đẩy xe chỗ nào khó=))
Lại có người không chụi được cái đẹp của miền đá rồi! Kiểu này không đi thì anh lại xử đẹp lại với Hoa héo đấy nhé:Dam! Mà "Héo" chiêu mộ luôn đi, tình hình là nhà mình có vẻ im ắng lắm!
Đến cả Cu Hít cũng không thấy ho hắng gi.
@ Chị Mỹ : Chị ơi, chị không dặt gạch đi tháng 9 này thì chị dụ thêm người vào đi chung với nhà mình đi
Mụ Mỹ hem đi - tin buồn với nhà mình:(
Kaka mình phải âm thầm đi tuyển xế cho các chị em xinh gái thôi. Mình anh Quân làm xế thì mần răng chịu nổi=))
@các anh các chị cứ lên lịch,em chờ 3,4 ngày nữa biết cái lịch thi 1 cái là em trả lời anh chị ngay,xe em có con dream 2 xẻng 1 xọt 1 bị ngồi chống rung cho ôm,bằng lái xe A2 chuyên bốc đầu,đá lửa trước mặt công an đủ pro để đi chưa ah:D
Hồi hộp đợi tin Ku Hí:Lt

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,729
190,162
Latest member
rosymehta
Back