What's new

Nhóm leo Fansipan 11-13/3/2011

Nhóm ta leo Phan, lại có 18 người, hay đặt tên là PMU 18 đi :D
P - Phanxipang
M -Mộng mơ
U - Ước mơ
18-members
Đúng phong cách của nhóm ta lúc nào cũng mơ mơ mơ ...

Em mà đặt tên này là có tài trợ đấy! Bùi Tiến Dũng hình như là năm nay ra tù thì phải, hihihi. Chọn dịp phết nhỉ!

nhà mình mà đặt tên là PMU 18 dễ sang năm cùng vào trại lập hội phượt với nhau lắm :)). Tên này kể ra cũng ý nghĩa, nhưng độ dớp, độ tai tiếng lớn quá :D --> bỏ qua

Có một vài đề cử rồi đấy:

Quân: Bắc Trung Nam
Linh: PMU18
Chị Phương: Cát Sín Trạm
Đoàn mình 18 nhân lựng! Các chiến hữu khác góp ý thêm với (wait)

Về phần mụ, sau mấy hôm trằn trọc đêm ko ngủ ngày ko ăn mụ cũng xin đề cử 1 cái tên cho nhà mình vậy, mắc bệnh nghề nghiệp nên tính gọi nhóm bọn mình là Công ty TNHH Phuot (P-LTD) được không nhỉ :D

Hehee, đùa thui, chỉ đề xuất chữ viết tắt P-LTD thôi, đọc là [pờ lờ tờ đờ] hay [pi eo ti đi] cũng dc, ý là tinh hoa của cái câu cửa miệng của nhà mình: Phanxipang - đời mà, sống phải biết ước mơ chứ

P = Phanxipang / Phượt (Phanxipang là hiện tượng, từ mục tiêu chinh phục Phan mà nhà mình gặp nhau, biết nhau và thân nhau; Phượt là bản chất, mỗi người tự trong máu đã thik phượt rồi, và hứa hẹn tương lai sẽ cùng nhau phượt mãi thôi ;) )

L = Live

T = To

D = Dream

Vậy đấy, P-LTD = Phanxipang - Live To Dream hoặc Phuot - Live To Dream.

Hoặc là Công ty TNHH Phượt = Phuot Limited = P-Ltd :D Thôi vòng vo quá. Các membs nhà mình ráng suy nghĩ để đề xuất thêm nhá. Ưu tiên ủng hộ mụ Mỹ để mụ rinh quà của thớt Hoa. Tks tks!

Last edited:
Hà Nội họp offline, Sài Gòn cũng họp online tám chuyện cho có bè có lũ, ai dè bè HN quẳng cho lũ SG một con cá mập quá xá vào ngày không phải 1/4 thì lũ nào mà đỡ cho nổi!!! :Dam

Cứ tưởng tượng cái cảnh lũ SG đứng ngồi lo lắng ko yên vì bè HN còn bè HN thì lăn ra cười ngoặt cười nghoẽo đến là ứa gan (NO) (NO) (NO)

Ơ mà hôm off có ảnh ọt gì ko sao ko up lên cho cả nhà xem với! Thấy cả nhà off vui lại nhớ cả nhà, lại nhớ cái ngày leo Fan và lang thang Sapa...

Vụ gì mụ Mỹ ơi? Sao đi vắng có vài ngày mà đọc không hiểu tình hình gì hết trơn. Rồi vụ Mod la là sao??? Sao mình nghi nghi...

Tình hình là thớt Hoa quê độ tháng 4 nên hăm he bỏ cá lên thớt chém cả đàn vụ Đông - Bắc tháng 10 đấy! Anh em HN lo mà hối lộ Cá khác cho thớt Hoa đi, hehee...

Ai dám làm em Hoa giận vậy? Cần dao không để chị cho mượn. :Dam

Vụ đặt tên cũng hay nhỉ! Chị cũng yếu môn này nên chắc đợi mọi người ý kiến xong chị tham gia vote thôi. :D

"Ai dám làm em Hoa giận vậy? Cần dao không để chị cho mượn. :Dam"
riêng vụ này nhờ chị Quỳnh là dễ nhất đấy :)). Chị cứ đến cho chị Phương mượn dao để chị Phương tự xử luôn đi :D

Quân: Bắc Trung Nam

Cái ni theo ý kiến của em là thiếu mất cái khoản tinh tướng, chém gió, đủ thứ loạn cào cào của nhà miềng:D

Linh: PMU18
P: Phanxipang
M: Mộng mơ
U: Ước mơ
18 thành viên đi Phan

Hmm..hmm viết tắt như rứa, bà con có ghé thăm mình cũng hem hiểu lắm về " đặc tính - chủng loại" của nhà mình:(.

Chị Phương: Cát Sín Trạm

Vẫn thiếu làm sao ấy chị ah;))

Đoàn mình 18 nhân lựng! Các chiến hữu khác góp ý thêm với (wait)

Tiếp tục đợi ý kiến tiếp. Có khi nào em nên nâng mức thưởng lên cho nó nóng hổi ko nhỉ?

Công ty TNHH Phuot (P-LTD) được không nhỉ

Hehee, đùa thui, chỉ đề xuất chữ viết tắt P-LTD thôi, đọc là [pờ lờ tờ đờ] hay [pi eo ti đi] cũng dc, ý là tinh hoa của cái câu cửa miệng của nhà mình: Phanxipang - đời mà, sống phải biết ước mơ chứ

P = Phanxipang / Phượt (Phanxipang là hiện tượng, từ mục tiêu chinh phục Phan mà nhà mình gặp nhau, biết nhau và thân nhau; Phượt là bản chất, mỗi người tự trong máu đã thik phượt rồi, và hứa hẹn tương lai sẽ cùng nhau phượt mãi thôi ;) )
L = Live
T = To
D = Dream
Vậy đấy, P-LTD = Phanxipang - Live To Dream hoặc Phuot - Live To Dream.
Hoặc là Công ty TNHH Phượt = Phuot Limited = P-Ltd

Cái ni của mụ khá nhìu ý nghĩa đấy mụ ah. Nhưng mà cả nhà toàn tóc đen, da vàng, mình xài hàng Việt được hem Chị?:D

P/s: Hic, em thông minh có hạn mà hay nói. Nên bây giờ vẫn chưa nghĩ ra cái tên chi( nghi ngờ là tiếp tục tình trạng ni quá:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back