What's new

Nhóm phượt bằng xe PKL

Pác blackmind npp mà sợ cái gì em đây không những npp mà còn no licence luôn nhưng em vẫn chạy tuốt. Pác cứ chạy đi khi nào bị bắt thì nói em, em quen hết mấy thằng bắt xe ( nhưng không quen mấy thằng thả đâu nhe pác =))=))=))))

Hihi hi
Nhưng PKL của Phượt nó khác với kiểu đi đú của mấy Bác "gia đình điều kiện" bên CLB MTHN hay bên PKL , đúng không các bạn

Bác chơi theo kiểu nào thì bác hiểu theo kiểu đó
Chứ anh em bên PKL và MTHN không phải ai cũng thế và không phải cứ đi off là đi đú kiểu bác nghĩ
Góp ý nho nhỏ với bác là như vậy

Bác chơi theo kiểu nào thì bác hiểu theo kiểu đó
Chứ anh em bên PKL và MTHN không phải ai cũng thế và không phải cứ đi off là đi đú kiểu bác nghĩ
Góp ý nho nhỏ với bác là như vậy
Mình chơi với đội mấy anh em bên CLB MTHN cả chục năm nay rồi mình biết . Đúng , không phải cuộc đi nào cũng đú , nhưng ngoài đi đoàn thì không coi ai ra gì luôn ý (không gia đình điều kiện thì lấy đâu tiền mà mua toàn xe đẹp thế :)) )
Các Bác ấy đi chơi với ăn nhậu đây , coi có được không nhé :Nhớ đọc những comment ở dưới nhé
1 - Ngày hội Harley Dadvison , diễu hành tại Hà Nội
http://www.otofun.net/threads/215117-dan-moto-“khung”-harley-dadvison-dieu-hanh-tai-ha-noi
2 - Đây là 1 cuộc đi ăn chơi của CLB tại Cử Lò
http://www.webtretho.com/forum/f186/buc-xuc-ve-hanh-vi-thieu-van-hoa-cua-clb-mo-to-ha-noi-300575/
3 - Chạy thế này đâm vào dân thì sao ?

Ôi dào các bác ấy có coi luật giao thông ra gì đâu hả bác?
Em cũng có chơi trong 1 CLB Mô tô nhưng em chỉ tham gia Off 1 ,2 lần là em hãi hùng với cái kiểu lấy tiền đè người :D.
Mà cũng đúng thôi,dám bỏ ra vài chục ngàn để mua 1 em PKL thì các bác ấy mục hạ vô nhân là phải rồi.

Những chuyện như thế này cũng chả nên tranh luận ở đây làm gì bác Vuanui nhỉ?
Chắc chả đem lại điều gì hay ho đâu,anh em cứ vui vẻ chém gió với nhau là được rồi.

Cơ mà em nghĩ trong Phuot.com mình anh em chơi xe PKL không phải là ít,nhưng em nghĩ là chơi cho thoả miền đam mê thôi chứ chả mấy ai đi phượt bằng xe PKl cả.
mấy bác bên CLB thỉnh thoảng mới đi 1 chuyến mà cơ bản nhà có điều kiện nên không xót.
Chứ như các anh em phượt gần như tháng nào cũng có chuyến đi cả ngàn km thì làm sao nuôi nổi em PKL uống xăng như uống bia:D
Em có con La còm 250 mà em đổ xăng còn choáng nữa là.Chạy 1 ngày 400km mình nó đã tốn gấp đôi tiền ăn ngủ của em rồi,hehe

Em cũng mê PKL lắm nhưng khổ nỗi Bác chưa đồng ý, thôi thì cũng cho em được tham gia vô đây chém gió gọi là đỡ thèm vậy. (NO)
p/s: pác vua nui tìm đâu ra mấy cái hình hay thế, nghề của pác đấy ah? Thế thì :gun chết chúng nó đi, dám khinh người quá đáng. (c)

Tâm tư của các bác thì em cũng hiểu. Biết làm sao khi mà "tinh túy" của MTHN là mấy bác đó! Nhưng bác cũng nên nghĩ lại là anh em chạy PKL ở HN thì rất đông và nếu tính tỷ lệ thì mấy bác thích thể hiện hoành tráng đó thì cũng ít thôi. Bác máu phượt mà chạy Naked, Sport hay Cruise thì chắc chắn là không hạp rồi vì mấy ẻm đó chỉ ngon khi đường đẹp thôi, đường kém tí là khóc ra tiếng Mán ngay. Hay bác đổi sang cào cào đi. 100% dân chạy cào cào là dân phượt, em đảm bảo :)

Tâm tư của các bác thì em cũng hiểu. Biết làm sao khi mà "tinh túy" của MTHN là mấy bác đó! Nhưng bác cũng nên nghĩ lại là anh em chạy PKL ở HN thì rất đông và nếu tính tỷ lệ thì mấy bác thích thể hiện hoành tráng đó thì cũng ít thôi. Bác máu phượt mà chạy Naked, Sport hay Cruise thì chắc chắn là không hạp rồi vì mấy ẻm đó chỉ ngon khi đường đẹp thôi, đường kém tí là khóc ra tiếng Mán ngay. Hay bác đổi sang cào cào đi. 100% dân chạy cào cào là dân phượt, em đảm bảo :)
Hơ... Chuẩn! Mình cũng chạy Degree 250 kèm theo em Fx125. Cào thì ngon chứ em X thì cứ đi xa 1-2 chuyến là về ốm lên ốm xuống, đến là mệt :( Thông thường mình đi X trong nội thành còn đi phượt thì đi cào chứ chạy cào nhiều tắc đường nóng máy vãi chưởng...
To Thiên Sơn : Chạy cào cũng ko đến nỗi ngốn lắm đâu mà. Xe mình chạy 120km tầm 3l2 :d

Cào cào thì em nghĩ đi phượt phải có đôi có cặp mới thú.Ở khu vực em bói đỏ cả mắt cũng chả thấy con cào cào nào.

Ở Đà Nẵng thì em biết dăm con nhưng toàn phượt cà phê,với phượt phố:D nên em chả dám bon chen.

Cruise tầm 600cc đổ lên nếu mà đi phượt mỗi ngày 300 đến 400km thì em xin vái cả nón cái món tiền xăng,hehe

@Congvt:Mà sao con Degree 250 của bác lợi xăng thế nhỉ?

Hih, bác có quan tâm em giới thiệu cho ông anh ở Tây Ninh chuyên đánh xe bên Cam về :d. Em chỉ thích chạy xe côn, gắn bó với em X từ thưở mới tập tành lướt gió. Còn dòng PKL e thích sportbike, cào cào thì Dtracker X, KSR KL110 hoặc KLX 125. Thèm mà chưa có điều kiện, gắn bó với em Degree cũng đã được hơn 4 năm roài.
Bác vuanui cung tham gia bên PKL.vn à. Em chỉ toàn vô đó đọc thui, ko dám chém gió. Mới xem bài về Trails motorcycle, dòng xe này em xem trên các clip cũng khá lâu roài nhưng chưa nhìn thấy tận mắt... Nhìn mấy bác lắm tiền chơi xe ác quá... Thèm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back