What's new
Miền tây có gì hot???

Chào mọi người ạ,
Tết này gia đình em định plan đi miền tây du lịch. Du lịch theo kiểu gia đình, tự lái xe đi, chũ yếu là tham quan, câu cá, ăn uống đặc sãn, trái cây các kiểu, nghĩ dưỡng chứ không phải du lịch trãi nghiệm, mạo hiễm đâu ạ. Em tuy sinh miền nam nhưng cũng chưa bao giờ có dịp đi thăm thú miền tây bao giờ cả, cho nên là, nhờ các anh, chị và các bạn thỗ địa miền tây dành chút thời gian gợi ý giúp em một số địa điểm/ cung đường đẹp và thích hợp trong khoảng 3-4 ngày, nhà em xuất phát từ Vũng Tàu ạ.
Em cảm ơn và Chúc mọi người một ngày xinh tươi như hoa ạ :x.

Re: Miền tây có gì hot???

http://dulich.vnexpress.net/tin-tuc/cong-dong/tu-van/phuot-mien-tay-nhan-dip-le-2-9-3051369.html
Em thao khảo và tìm được link này gợi ý cung rất hay và hợp ý em, nhưng vì là đi dịp tết ta nên em có 1 số chi tiết muốn hỏi mọi người.
1- Khi đến Cần Thơ làm cách nào để thuê xuồng đi chợ nổi được ạ? Gần chỗ thuê có bến bãi đậu ô-tô không ạ?
2- Ở Cần Thơ thì đến nhà vườn nào mùa này nhiều trái cây, có thể kết hợp câu cá và ăn trưa ạ (các món ă dân dã như canh chua, cá nướng , etc). Nhờ các anh chị thỗ địa giúp em chi tiết địa chĩ, tên, giá cã, số điện thoại ạ.
3- Em sẽ kết hợp du lịch tâm linh ghé núi sam Châu Đốc, ko biết cung đường như link trên gợi ý là dễ đi ( đường tốt, ít chốt chặn) chưa ạ? vì nhà em tự đi xe nhà.
4- Ngày cuối cùng Châu Đốc-Hà Tiên, em bỏ qua các điểm link gợi ý, mà sẽ đi Nam Du, khônh biết mùa này có cần lưu ý gì về Nam Du không ạ?
Em lơ ngơ lần đầu zìa miền tây nên là rất mong nhận được sự góp ý, chĩ dẫn nhiệt tình của các anh chị và các bạn ^^ Có cả thỗ địa dẫn đi thăm thú thì không còn gì bằng ạ :)

xin giúp đò từ tt Bình Đại qua Phú Thạnh ( Bến Tre ). Gò Công qua rừng sác!

mình sắp đi miền tây và đang lo lắng 1 chút về cung đường từ tt Bình Đại qua cù lao Phú Thạnh. mình seach trên google thì thấy có bến đò Tân Phú-Bình Thăng, nhưng chỉ báo 1 chiều. và từ gò công muốn qua rừng sác có chuyến nào không? trên google có 2 bến là gia thuận-lý nhơn và Vàm Láng, có thấy đi vũng tầu nhưng không biết có ghé rừng sác không? AC và các bạn nếu ai đã đi qua xin cho mình 1 chút thông tin về lịch trình cũng như giá vé qua đò ( người và xe đạp ). xin cảm ơn!

Đi bụi cung Đồng Nai - Đà Lạt - Nha Trang mồng 3 - 5 Tết

Em với nhóm bạn (6 người) đnag lên kế hoạch đi từ Đồng Nai lên Đà Lạt và xuống Nha Trang bằng xe máy.
Em dự định sẽ ở Đà Lạt ngày 3, còn ngày 4-5 sẽ đi và ở Nha Trang rồi về lại Đồng Nai. Em muốn nhờ mọi người tư vấn cho em một số vấn đề sau, mong mọi người giúp đỡ: :)
1. Ở Đà Lạt có những chỗ nào nên đi nhất? (Những chỗ không phải khu du lịch càng tốt ạ! ^^)
2. Có thể ngủ bụi bằng võng ở khu vực nào ở Đà Lạt và Nha Trang không ạ? Nếu ko có, thì có ai biết ở ĐL - NT có nhà nghỉ nào giá rẻ chỉ giúp em với ạ!
3. Cho em xin các địa chỉ ăn uống giá cả hợp lí ở cả ĐL và NT
4. Em dự sẽ đi đèo Omega để đi từ ĐL xuống NT, em nghe nói khá nguy hiểm, có phải vậy ko ạ?
5. Có lưu ý gì đặc biệt khi đi cung này ko ạ?
Em xin hết, em xin cám ơn ạ! Chúc mọi người cuối năm suôn sẻ :)

Re: Đi bụi cung Đồng Nai - Đà Lạt - Nha Trang mồng 3 - 5 Tết

Có ai biết trả lời giúp em với ạ! Em cám ơn nhiều nhiều!!!

Du lịch tự túc Bình Châu Hồ Cốc

Hi mọi người, dịp nghỉ lễ 30/4 năm nay công ty mình không tổ chức du lịch do năm rồi làm ăn thua lỗ, nhưng lại được nghỉ tận 6 ngày không lẽ lại ru rú ở nhà, mà đi theo tour thì chi phí hơi mắc so với mức thu nhập eo hẹp của vợ chồng mình. Vì vậy mình dự định sẽ rủ thêm vài gia đình bạn bè nữa tự tổ chức một chuyến du lịch Bình Châu Hồ Cốc tự túc, nhưng vấn đề là hiện tại mình mù tịt về thông tin: Đi lại như thế nào, ăn uống, khách sạn, giá cả tắm bùn khoáng, tắm nước nóng như thế nào. Bạn nào đã có kinh nghiệm đi du lịch tự túc ở Hồ Cốc tư vấn giùm mình nhé, mình cảm ơn nhiều, mình ở Dĩ An Bình Dương

Về phượt Vũng Tàu cuối tuần 2 ngày 1 đêm

Các bạn cho mình xin 1 tour phượt Vũng Tàu bằng xe máy (ks, ăn uống, vui chơi giá rẻ ). Đây là lần đầu tiên mình đi Vũng Tàu nên mong các bạn giúp đỡ:D:D

Tư vấn đường đi từ Bình Chánh (Sài Gòn) về Châu Đốc

Chào các anh.chị.em

Sắp tới có dịp nghỉ dài ngày nên mình muốn chạy xe máy về Châu Đốc, nhờ các ACE tư vấn giúp nên đi theo đường nào sau đây và chi tiết giúp mình, nếu có ưu nhược điểm vui lòng cho mình hay luôn nhé.
1. đi QL1A
2. đi theo QL62
3. khác.

Cảm ơn ACE

Du lịch sài gòn, vũng tàu, phan thiết!!

tình hình đợt nghỉ 30-4 e có dự định đi sài gòn, du hí trong đó khoảng 1 tuần. cũng có bạn ở trong đó nhưng muốn hỏi thêm các bác về kinh nghiệm về địa điểm đi chơi, đi ăn, đi mua sắm, ngủ nghỉ... chốn sài thành. ngoài ra chắc e đi thêm cả vũng tàu và phan thiết nữa. nhờ các bác chỉ giáo giúp ạ!! e cảm ơn mọi người trước ạ!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back