What's new

Những ý kiến về Taxi tại Việt Nam

Ờ, giá mà ở đâu cũng Phượt được thì tiết kiệm được ối, nhỉ? keke

Nói chung là tránh taxi đậu sẵn ở bến xe, ga tàu, ở cạnh Tràng Tiền Plaza, lũ đấy tuyền là taxi dù hết.

Công nhận mihtua rắn nhở, tớ mà thế cũng chả dám trả tiền thiếu, chỉ dám làu bàu thôi. hic

Mấy lần buổi sáng từ Lào Cai về Hà Nội, em thì ếch ộp ko biết là ra cửa ga Hàng Cỏ được, cứ lao đầu ra chỗ Trần Quý Cáp (cái này nhiều bạn nhầm lắm đấy nhé, toàn nghĩ đi vào Nam mới đi cổng Lê Duẩn còn đi lên Lào Cai phải vào cửa Trần Quý Cáp).Ra đến cửa là bọn taxi dù nó gạ liên tục, toàn tên Mai Linh,CP,...
Lên xe thì chúng nó chạy vòng và vòng vèo, toàn giả vờ chạy quá rồi chạy lại hoặc không biết đường, đồng hồ thì phi như ngựa đua. Nhà em cách cửa ga Trần Quý Cáp tầm hơn 2km mà đồng hồ báo toàn 50k trở lên :D em cứ chờ về đến nhà, xuống xe rồi rút 20k đưa chúng nó, nhận thì nhận ko thì biến :D

Đấy là bạn vừa đi Lào Cai về chắc có con dao mèo hoặc vừa uống cố chai San lùng , chứ tớ là im thít đấy (c)

em thấy taxi ở Đà Nẵng khéo là xe ngon nhất trong làng taxi các bác ợ,ẻtong khi các hãng toàn dùng ma tịt hay kia, ghet, hoặc vios thì em thấy taxi Đà Nẵng có cả Honda Civic, bác nào không tin tìm lại báo Lao Động số hôm qua nhé

Taxi HN: Em mà đi từ nhà thì gọi Morning, họ chạy xe Kia Morning khá mới, giá hợp lý và lái xe nhiệt tình. Ghét tụi Vic taxi (gần nhà nhưng hầu như ko bao giờ gọi), nhân viên tổng đài bố láo, tài xế đầu gấu. Rất ít khi em đi Mai Linh hay CP, đắt lắm. Àh còn nữa, em cạch taxi Long Biên. Hôm đấy đi từ chả cá Lã Vọng ra bờ hồ (khoảng 1km thôi), chị lái xe mới ko bật đồng hồ. Em hỏi thì bảo đi gần ko bật đồng hồ, lấy 20k. Em ko đồng ý thế là chị ấy chửi em như hát hay, em ra KFC gần bồn phun nc thì chị ấy lại thả em xuống chỗ Xanh (chạy đủ 20k, mà đồng hồ chạy nhanh lắm nên em cũng nghi ngờ cái đồng hồ luôn:(). Sau đó còn chửi em tàn nhẫn nữa. Không phải là em tiếc 20k cho quãng đường ngắn, mà là thái độ phục vụ đối với khách, em cạch đến già:(:shrug:
Taxi SG: dạo trc thì bắt đc xe nào đi xe đấy, giờ vẫn vậy. Chỉ cố gắng tránh xe dù thôi. Future cũng hay nhưng ghét cái là ghế nỉ.
Taxi Đà Nẵng: ko bao giờ đi taxi của sân bay, đây là ác cảm cá nhân của em.

Last edited:
Lần từ HN ra Chợ Viềng em đi xe bọn CP quên máy chụp hình thế là thằng tài xế cứ một mạch chạy. Tel hoài nó không nghe sau thì cúp máy, em lên xe ôm chạy đường tắt may là nó kẹt xe nên lấy lại được, thưởng luôn xe ôm 50k. Hú vía :(

Taxi ở HN xe dù nhiều hơn SG, hay chạy Matis với Vios chủ yếu. Em thì quen đi 7 chỗ ngồi cho thoải mái. Tài xế thường chảy ẩu, nhiều khi ngồi nói chuyện có thể nghe được vài câu chửi thề do quen miệng :D. Thái độ phục vụ không bằng các anh trong nam, đặc biệt là SG. Ở đây (SG)nêu không bằng lòng có thể tel chửi tổng đài hay tài xế thẳng cổ, chiêu này hiệu quả lắm.

Ở SG em chỉ đi mỗi thằng Vinasun do bên gia đình là địa chỉ quen thuộc, có cái thứ 7 hay dịp lễ nó bỏ mấy khu nghèo như mình.

Mai Linh giá cũng không hơn mấy, có mấy em Fiat, Matis không muốn ngồi nhỏ quá.

Future ít xe gọi sẽ lấu.

08.27.27.77 : Xe hợp tác xã gì đấy gì dễ nhầm với số fone vinasun. Xe bèo, giá rẻ hơn.

08.8111.111 : Taxi vàng bình thường, ít xe.

Bọn Airport Tân Sân Nhất xe dỏm, chạy mất nết và được ưu tiên nên em không đi bao giờ. Xuống sân bay chịu khó đi ra ngoài vài bước taxi các hãng khác rất nhiều.

Bác nào thích có thể đi xe VIP của Vinasun và Mai Linh toàn Camry 3.5Q hàng nhập giá cũng chát, em chưa đi thử.

Thỉnh thoảng đi gặp tài xế nữ em rất ít lấy tiền dư nhé, mình nghèo nên polyme cũng dùng loại mệnh giá nhỏ :))

Last edited:
Em đi taxi e pót đúng 1 lần từ TSN về Q1, sau đó ko bao giờ đi nữa. Ác cảm.
Em đi taxi VIP Camry 1 lần rồi, giá gấp rưỡi bình thường (đi gần, có hơn km nên liều). Thấy cũng... thế

Ác cảm cũng có lý nhưng mà sống ở cái thành phố này không đi không được. Có lần tớ đi công tác ở HN về TSN, chắc cùng chuyến với mấy bác Việt kiều bên ga quốc tế nên tài xế không bật đồng hồ. Tớ bảo thì hắn nói anh cho em vài chục đô là được rồi. Tớ nói đô cũng không có mà đồng cũng không, chạy ngoan về tới nhà tớ thưởng 5 ngàn tiền vé bến (cái này không có mặc dù em nào cũng nói). Mà tớ chỉ cà thôi chứ dek có xiền.

Nhưng cũng rất nhiều tài xế lịch sự, trả lại của rơi (chắc tại chưa mở ra xem, hehhe),.... Còn taxi cả thế giới này ở đâu chả thế, đi 1 đoạn là hỏi anh ơi có bập bập không anh? :T Bập này khác xa vụ bập khi ấy với mợ Toet. :)) ;)

2 91 91 91 - never use it again.

Ôi điên mất, mà giận mất khôn, kô nhìn cái biển số xe.
Tối qua 2h30 ra khỏi Solace Bar,3 đứa con gái, 2 Mỹ 1 Việt. Mình kinh nghiệm với bọn taxi lắm rồi, định bụng bảo gọi 1 cái của hãng cho chắc ăn. Xong lại nghĩ, mình người việt, chắc nó chả dám láo với mình. Thế là lên 1 cái, chả biết tên là gì, chỉ nhớ sdt 04 291 91 91.
Cái thằng cha láo toét, ra khỏi Chương Dương Độ, đồng hồ của nó chạy như tên lửa, 3 đứa bực quá, xuống. Mới đc 500m, đồng hồ đã 26k. Định không trả tiền, thằng cha cứ lèo nhèo, chửi rủa. Bảo đứa bạn, mày đưa cho nó 5k thôi, đợi tao gọi xe khác. Thằng cha đấy nó không lấy, xuống xe nó văng đủ các thể loại, mất dạy thật. Điên lắm, chả nhẽ gọi công an. Lúc đó cũng khuya quá rồi. Bảo đứa bạn, mày trả nó 15k cho nó biến đi. 2 con bạn thì ko sao, chúng nó là Mỹ, hiểu quái gì nói tục nói bậy đâu, nhưng đầu mình ko nghe đc. Bố khỉ, chắc nó nghĩ mình đi với Tây, Tây thì vẫn share như thường mà.
Sáng nay gọi điện cho bọn taxi, nói cho 1 trận. Biết là có khi cũng chả giải quyết đc gì, nhưng mà điên hết cả người.
Kinh nghiệm: Không bao giờ bắt taxi lung tung, ko tên tuổi, đặc biệt là ban đêm. Và không bao giờ là 2 91 91 91. X(

tớ đi với các cụ từ Hạ long về bến gần Lý thái Tổ. Vừa ra khỏi bến là đồng hồ chạy loạn xạ. Nói thì bác tài lúc đầu còn bác bác em em, sau nó nói chuyện giang hồ luôn. Về tới LTT-TNHãn đòi 50K. Chả nhẽ cải nhau, đành trả vậy. Ở SG taxi mù cũng nhiều, bọn này có nhiều loại lego, số ĐT nhưng toàn ba xạo. Và nó cũng chỉ cần chở mình 1 lần thôi.

Nghe đồn Mai Linh hoành tráng thế mà có khi đồng hồ cũng có vấn đề. Nhưng chắc tỷ lệ ít thôi. Tớ đi ML là hài lòng nhất cái khoản tính tiền nhưng ghét nhất cái khoản đợi xe.

Mẹo: mới biết, chuyên đợi ra sân bay hoặc đi tiếp khách nên cáu. 1 lần mắng tổng đài em ấy chỉ cho chiêu này. Gọi trước 30 phút trở lên, hẹn giờ kỹ càng và thế là tung tăng ra xe, chả đợi gì cả. Đã kiểm tra khoảng 4-5 lần. Kết quả tốt. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,607
190,146
Latest member
sportifiles
Back