What's new

[Hỏi đáp] Ninh Chữ có gì vui? Bà con góp ý dùm.

Mình không phải dân phuot nhưng muốn tham khảo ý kiến các bạn.
Các bạn cho mình hỏi 1 gia đình có 2 con nhỏ có nên đi chơi từ Đà lạt xuống biển Ninh chữ 2 hôm không? Mình nghe nói qua đèo nguy hiểm nên có chút băn khoăn.

Hãy đi đi và thưởng thức, tặng cho bác tấm "bình minh biển Ninh Chữ" em mới đi về đây.

Cảng cá Hải Chữ.​

Đường đèo Ngoạn Mục(đèo Sông Pha) hiện tại rất xấu. 5g cho 110km hành trình.Nếu đi bằng 4 chỗ thì nên đi đường đèo Khánh Vĩnh bọc xuống 230km nhưng đường đẹp hơn.

Đường đèo Ngoạn Mục(đèo Sông Pha) hiện tại rất xấu. 5g cho 110km hành trình.Nếu đi bằng 4 chỗ thì nên đi đường đèo Khánh Vĩnh bọc xuống 230km nhưng đường đẹp hơn.

Từ ĐL - Ninh chữ. ô tô 45 chỗ thì có đường nào dễ đi không bạn? Có cả trẻ con nữa. Sorry vì hỏi kỳ thế! Đoàn của mình ở ngoài Bắc vào, lại chưa đi bao giờ.

Nhìn ảnh taodan post, biển đẹp quá.

Bạn đi chơi ở Đà Lạt thì nên đi qua Nha Trang, đường đẹp cảnh cũng đẹp hơn. Ở Ninh Chữ không có nhiều điểm chơi nhất là bạn có em bé.

Mình không phải dân phuot nhưng muốn tham khảo ý kiến các bạn.
Các bạn cho mình hỏi 1 gia đình có 2 con nhỏ có nên đi chơi từ Đà lạt xuống biển Ninh chữ 2 hôm không? Mình nghe nói qua đèo nguy hiểm nên có chút băn khoăn.

Đường từ Đà Lạt đi Ninh Chữ xấu đến đoạn xã Đắc Nhơn, huyện Ninh sơn luôn. Tức là xấu đến gần Tháp Chàm. Nói là xấu vì đường bị đào lên vài chỗ, lấp lại vài chỗ, vỡ ra vài chỗ rồi sau đó hình như không có tiếp kinh phí nên chưa làm tiếp. Tức là nếu các bác chạy xe thì không bon bon được thôi chứ đi thì vẫn bình thường (thỉnh thoảng bị xóc nảy người lên một tí thôi). Mình vừa ở đó về hôm cuối tháng 2 đây.

Phan Rang nói chung và Ninh Chữ khá rẻ và cũng đáng đi (nếu chưa đi). Nếu thích có thể ở hẳn chỗ Hoàn Cầu hay Sơn Long Thuận. Cũng không đắt lắm đâu, chắc chắn là rẻ hơn Đà Lạt. Hôm mình ở Sơn Long Thuận họ lấy tiền phòng là từ 280-350K/phòng đôi (mình ở hôm tết tây đấy), 13 phòng nên nhiều loại giá quá. Có ăn sáng nhưng không được ngon. Có bãi biển riêng (nhưng nửa phía tay phải không được đẹp).

Còn phòng rẻ hơn thì nhiều lắm, chạy lại phía gần KS Ninh Chữ Sài Gòn (đi qua Hoàn Cầu nhé).
KS Ninh Chữ chắc là đắt nhất khu đó, cũng có ăn sáng nhưng cũng dở như Long Hải mà thôi (có khi dở hơn).
Nếu không thì ở khu trung tâm Phan Rang như KS Thống Nhất (chỗ cầu Ông Cọp) cũng được, khoảng 300K phòng đôi, giường to, nệm Kimđan đàng hoàng, có ăn sáng (cũng như mấy chỗ kia thôi) nhưng ở đấy thì có thể đi loanh quanh ăn bánh canh cá hay các món ăn (linh tinh) của Phan Rang được.

Nên đi Vĩnh Hy chơi, không ngắm được rùa đẻ thì ăn tôm hùm (baby) và cá tươi, ốc vú nàng nhé.
Nói chung thì nếu đi được thì nên đi.

Last edited:
Quê mình đây, nói về du lịch thì do làm du lịch chưa tốt nên chủ yếu là đi tự khám phá, các khu Đầm Nại, vịnh Vĩnh Hy hoặc tham quan các đồng muối, là những nơi mà dân photographer khoái. Tóm gọn lại là nếu đi gia đình và cần dịch vụ cao, thì nên đi Nha Trang.

Các bạn cho mình hỏi:
1. Biển ninh chữ tắm an toàn ko, có cứu hộ ko?
2. Giữa 3 vùng biển: vũng tàu, mũi né, ninh chữ thì vùng biển nào an toàn nhất.
3. Giá phòng ở đây như thế nào, có nhà nghỉ sân vườn nào rộng giá rẻ và nằm sát biển ko?
4. Một đoàn cỡ > 100 người thì nên tham quan ở đâu.
5. An ninh ở ninh chữ có đảm bảo ko.
Vì sắp tới mình tổ chức cho 1 đoàn khoảng >100 em từ 12-18 tuổi đi cắm trại nên rất cần 1 nhà nghỉ có không gian rộng, an ninh và nằm sát biển để tiện sinh hoạt, trong đó vấn đề tắm biển an toàn là quan trọng nhất nên mình lên đây hỏi các bạn mong có ý kiến chính xác để lên kế hoạch.
Và ngoài 3 vùng biển vũng tàu, phan thiết, ninh chữ thì có vùng biển nào đáp ứng đc những tiêu chí trên ko.
Thanks các bạn nhiều.

các anh chị cho mình hỏi là dự định cuối t7, đầu T8 mình cũng định tổ chức cho cả nhà đi Ninh chữ. Nhà mình khoảng 15 người có cả người già và người nước ngoài nữa. nhưng chỉ kiếm KS nào rẻ thôi. gần biển thì tốt. Mọi người tư vấn giúp mình 1 số KS và địa chỉ nhé. Chỗ nào tham quan và ăn uống thì thế nào?
Mình có đọc ở trên thấy có nói là thuê tàu đáy kính 300k, tàu câu mực 200k. số tiền này là tính theo đầu người hay tính 1 chuyến tham quan ?

Thanks các anh chị nhiều
Thanks các

Cho nhà mình hỏi bọn mình có 7 người bay từ Hà nội vào Đà lạt rồi đi Phan rang sau đó quay lại Đà lạt để bay về Hà nội. Bọn mình đi khoảng 10 ngày cuối tháng 7 tới này. Tư vấn hộ bọn mình nên đi bằng phương tiện gì từ Đà lạt đi Phan rang? bọn mình rất thích đi bằng xe máy, ko biết có chỗ nào cho thuê xe máy ở Phan rang không? nên thuê xe máy từ Đà lạt đi Phan rang hay đi PR bằng xe đò sau đó thuê xe máy ở PR? Mình sẽ chơi ở Phan rang cả tuần ngắm nghía chơi bời thật kỹ nơi cảnh đẹp mê hồn này mà mình mới chỉ chiêm nghưỡng qua những bức ảnh. Các bạn có kinh nghiệm phượt PR chia sẻ cho bọn mình chỗ chơi bời ăn uống ngủ nghỉ ơ PR nhé. Tiêu chí của bọn mình "ngon, bổ, rẻ". Thanh kui Vinamilk các bạn nhìu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back