What's new

Nơi đây sương khói mờ nhân ảnh - Hành trình Đèo Long Lanh - Hồ Đa Mi - Hồ Cốc

Bạn có bình chọn cho bài viết dự thi của Đỗ Quế Mi Hương không?

• Votes: 18 81.8%
  • Không

Votes: 4 18.2%

• Total voters
    22
Status
Not open for further replies.
Re: Nơi đây sương khói mờ nhân ảnh - Hành trình Đèo Long Lanh - Hồ Đa Mi - Hồ Cốc

Ảnh chụp quá đẹp, thích nhất mấy tấm chụp mặt hồ phẳng lặng :)

Re: Nơi đây sương khói mờ nhân ảnh - Hành trình Đèo Long Lanh - Hồ Đa Mi - Hồ Cốc

đẹp quá Pé Heo ơi à

Bạn cho mình hỏi là bạn đi vào thời gian nào trong plan này vậy? ngày mấy vì mình thấy thời tiết rất đẹp và thích hợp.
P/S : ảnh bạn chụp rất đẹp và đôi mắt nhìn chọn góc chụp rất chuẩn
Hi bạn. Những tấm này mình chụp khoảng cuối tháng 5, vào ngày 24,25/05/2012 đó bạn. vì trước mùa mưa thì mây mới bay ngang chừng núi, và khi mặt trời mọc mới lên trên tầng mây được. Tháng 11 mình có quay lại đèo nhưng lại không chụp được tấm nào như chuyến này. Bởi vậy đi đúng thời điểm cũng rất quan trọng. Mùa này bạn đi có thể vẫn còn săn được cảnh đẹp, vì chỉ mới bắt đầu mùa mưa thôi, phải đi bằng xe máy nhé, vì đi ôt thì không có chỗ để dừng lại chụp được. Nếu các bạn ko muốn dậy quá sớm, có thể lên cái nhà rông đó ngủ qua đêm, sáng sớm chạy ngược lại săn cảnh.

vote thôi, bởi: tên dễ thương, bài viết hay và ấn tượng.

Vote cho pé Heo, a thấy e bỏ a Nam lâu quá rùi nha pé :D

Vote cho pé Heo, a thấy e bỏ a Nam lâu quá rùi nha pé :D

Hihi. Thank anh. Anh Nam bữa ni có ôm mới... mà ôm cứng ngắc luôn rồi, chứ không phải đi cùng " Thằng đệ" như em nữa ^^.

Hihi. Thank anh. Anh Nam bữa ni có ôm mới... mà ôm cứng ngắc luôn rồi, chứ không phải đi cùng " Thằng đệ" như em nữa ^^.
Ổng có ôm rùi hả, hôm nào rảnh mời ổng và ôm đi cafe nhá :D

Hay quá Hương ơi!

hình đẹp quá. Cho mình hỏi đoạn xuống Đa Mi bạn đi qua đường nào vậy? Mình có đi Đa Mi mà không thấy cảnh đẹp như vậy? Không biết có phải ko đúng thời điểm ko? Đi tháng 6 khi cơn bão đang tới :(

hình đẹp quá. Cho mình hỏi đoạn xuống Đa Mi bạn đi qua đường nào vậy? Mình có đi Đa Mi mà không thấy cảnh đẹp như vậy? Không biết có phải ko đúng thời điểm ko? Đi tháng 6 khi cơn bão đang tới :(
Hi bạn. Đa Mi mình xuống từ Bảo Lộc, cũng xuất phát từ khoảng 4h30 sáng, vì đi sáng sớm như vậy mới còn sương trên Hồ Hàm Thuận và Hồ Đa Mi.
Hiện giờ mùa mưa vẫn chưa ở giai đoạn mưa dầm, nên bạn vẫn có thể đi được.
Còn chuyến ngày của mình thì mình đi trước khi vào mùa mưa, khoảng cuối tháng 5 đó bạn. Săn sương thì cũng là cái duyên nữa ^^ mỗi lần đi mỗi lần khác nhau đó bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back