What's new
Status
Not open for further replies.
Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại box Thông tin du lịch châu Á)

Xin chào các bạn, ngày 14/2 đoàn gia đình mình xuất phát từ phnompenh - shihanouk và 16/2 về lại phnompenh, mà gia đình đi khoảng 12 người, nên định thuê 1 xe 16 chổ đi luôn. Bạn nào biết cách thức thuê xe và giá cả chỉ mình với, Cám ơn.

Du lịch Phượt Thái Lan như thế nào

E mới vào diễn đàn không biết rõ chỗ đăng bài này là nên đăng vào topic nào cho phù hợp, có gì add chuyển dùm em, tình hình là ra tết e muốn đi phượt Thái lan hay Lào,nhưng không biết có ai cùng có sở thích và có kinh nghiệm đi cùng không? có ai biết ở Bangkok nên đi đâu, ăn gì ở đâu cho rẻ ko ạ. Em xin cam ơn

PHƯỢT xe máy : VN ( SG ) - CAM - LÀO - THÁI - CAM - VN ( SG ) Tết Quý Tỵ - 2013

Xin chào các Phượt thủ , xin các bác chỉ giáo thêm cho hành trình sau :
Việt Nam ( Sài Gòn ) - Campuchia - Lào - Thái Lan - Campuchia - Việt Nam ( Sài Gòn ) :
Tổng hành trình khoảng : 3000 km
Thời gian đi thoải mái : 14 ngày ( vì ở các thủ đô Viêng Chăn - Lào và Bangkok - Thái Lan là mỗi nơi 3 ngày )
Nhưng quan trọng là thời gian mọi người tham gia thôi, ngắn hơn cũng được, vừa chạy vừa cưỡi ngựa xem hoa cũng được...không quan trọng, cái quan trọng là có bạn đồng hành và cùng sở thích
Thời gian dự kiến : Mồng 4 Tết ( Âm Lịch ) - Quý Tỵ 2013
8cf23f24a376fa071f3220d6b7fa5f6e_52992587.mapvncamlaothaicamvn.png

cd9b928ccd258bf6286cb1e5d777d2c6_52992589.mapvncamlaothaicamvn1.png

9629593bfcdce1870848b216da38b543_52992595.mapvncamlaothaicamvn2.png

Trong hành trình có các cửa khẩu giữa các nước như sau :
VN - Campuchia : Cửa Khẩu Hoa Lư - VN / Trapeang Sre (Campuchia)
Campuchia - Lào : .........??????........( Nhờ các bác chỉ dùm :D )
Lào - Thái Lan :........???????.................( Nhờ các bác chỉ dùm :D )
Thái Lan - Campuchia : Aranyaprathet - Thái Lan / Poipet - Campuchia
Campuchia - VN : Ba vet - Campuchia / Mộc Bài - Việt Nam

Mình có kinh nghiệm nhiều nhất là ở VN - Campuchia thôi, có bạn tại campuchia,
còn Lào và Thái thì không có bạn , nhưng đi thì "vô tư" vì có tiếng Việt - tiếng Anh đủ sài cho tour....
Rất mong các bác có kinh nghiệm góp ý thêm .
Thanks all:D

Last edited:
Re: PHƯỢT xe máy : VN ( SG ) - CAM - LÀO - THÁI - CAM - VN ( SG ) Tết Quý Tỵ - 2013

Bạn dapxichlo chịu khó vào subbox Thông tin du lịch Châu Á nhé.

Xin Visa du lịch Israel

Chào mọi người,
Mình đang xin visa du lịch Israel. Vì tự đi nên lãnh sự quán Israel ở HN nói là cần 1 người ở Israel bảo lãnh/ mời từ Israel. Nếu người bạn đó xin dùm mình thì
Thủ tục phải như thế nào?
Đến đâu để làm?
Mình cần đưa tài liệu nào cho người bạn đó?
Người bạn đó có phải đóng tiền thế chân không? (nghe nói là khoảng 4000 USD)
Thời hạn làm trong bao lâu? và thủ tục có phức tạp không?
Xin visa đi Israel phức tạp quá nên mình cũng thấy nản. Không biết là bên Israel có công ty du lịch nào làm luôn dùm mình visa luôn không? Mình có nhờ Fidi tour làm dùm nhưng bên đó cũng bó tay.
Mong mọi người có kinh nghiệm, xin giúp đỡ mình. Mình đang cần rất gấp. Mọi người cũng có thể gửi mail cho mình qua [email protected] ^^

Đà Nẵng - Hong Kong - Macau 13/5 - 20/5

Mình dự định lịch trình với vài người bạn trong chuyến này, tuy đã đi macau Hong kong 1 lần năm 2009 theo tour, nhưng trình độ ngoại ngữ kém quá, bạn bè cũng thế, đợt này liều 1 chuyến xem sao, cao nhân góp ý bày vẽ giúp em nhé:

1. Xuất phát 16h chiều (nhà gần sân bay) Chuyến bay VJ8383 Ngày 13/05/2013 Khởi hành Da Nang (DAD) 16:55 Đến Ho Chi Minh (SGN) 18:05
2. Call bạn bè Ăn nhậu abc …
3. Sáng 14/05 Cà fe, ăn sáng, 9h ra TSN đáp Chuyến bay CX766 Ngày 14/05/2013 Khởi hành Ho Chi Minh (SGN) 11:25 Đến Hong Kong (HKG) 15:10 Bay thực là 2h40 và chênh lệch múi giờ là 65 phút (~1h)
4. ? Thủ tục check in, bắt xe Bus nào và chuyến phà nào để sang Macao trong chiều 14/5 sớm nhất.
5. Đã book vé máy bay 2 chiều, Visa HongKong Macau và khách sạn Venetian 3 đêm (14/5-17/5).
6. Tối 14/5 ở khách sạn tham gia thử vận may, đi vòng vòng tham quan Venetian.
7. Quảng trường Senado, Nhà thờ Thánh Paul, Pháo đài cổ Bồ Đào Nha, Tượng Mẹ Nam Hải, cầu Taipa, Senado square, đền Ama, Fisherman's wharf. ? 2 ngày có chiến đủ hết tất cả không các bạn, đi như thế nào cho kinh tế và thích các phương tiện công cộng, trừ lúc mệt mới bắt taxi, thích khám phá văn hóa, đời sống bản xứ.
8. Sáng 17/5 ra PORTO EXTERIOR, chuyến nào sớm nhất để đến được HongKong kể cả check in vào là tầm 12h (có lý do hẹn)
9. Chiều lội chợ quý bà (shopping)
10. Disney Land, Ocean Park, đại lộ ngôi sao
11. HongKong thì chưa chốt được do nó rộng lớn, kèm ngoại ngữ quá kém, không check được đi sao cho dễ và tiện, book khách sạn nào trung tâm gần các điểm vui chơi, gần sân bay tiện.
12. Chuyến bay CX765 Ngày 20/05/2013 Khởi hành Hong Kong (HKG) 16:20 Đến Ho Chi Minh (SGN) 17:55 Bay thực là 2h40 và chênh lệch múi giờ là 65 phút (~1h)
13. Máy bay của Cathay có hay bị delay không?, mình book sát nhau có được ko?
14. Chuyến bay VJ8386 Ngày 20/05/2013 Khởi hành Ho Chi Minh (SGN) 20:45 Đến Da Nang (DAD) 21:55
15. Chia tay và hẹn gặp lại

Re: Đà Nẵng - Hong Kong - Macau 13/5 - 20/5

để được tiện và rẻ, ban nên chọn những hostel xa trung tâm 1 tí, vì ở hồng kông, bạn dùng subway rất tiện và rẻ tiền. bạn đi xướng dưới subway, mua vé và có người hướng dẫn cho bạn. taxi ở hồng kông rất tốn tiền và khong di chuyển nhiều nơi được.
hong kông đi macau, bạn nên đi xuống dưới máy trạm subway và nhìn vào máy hảng bán vé may bay thì vào hỏi họ. thường thì bạn nên mua all package( tiền vé tàu, khách sạn, dưa dón từn bến tàu về ks và ngược lại.)
đã dến HK thì phải vào disneyland và tham quan ocean. máy cái này bạn tự mua vé xe bú đi dược.
chúc bạn chuyến đi thành cong.

Chuẩn bi đi Malay - Langkawi dịp hè

Xin chào các bác,
Tình hình là nhóm em sẽ đi phượt Malaysia - Langkawi (20-24/6), và đã book vé hết rồi đi trong 5 ngày. Nhưng chưa biết phải lên plan thế nào đi những chỗ nào ở 2 địa điểm đó. cụ thể là mình tới Malay rồi bay ra Langkawi trong ngay 20 luôn. và 22 mới quay lại KL. Các bác cho em biết là ở Langkawi thì nên ở khách sạn khu nào và đi những đâu ở ngoài đó.Em nghe nói đảo đó dẹp lắm. có lặn san hô gì ở cái đảo gần Pulau Tuba hay Pulau Dayang gì đó. và sau khi quay về KL thì nên đi những đâu trong khoảng thời gian đó.

Cám ơn các bác nhiều.

Singapore bay tối 30/4/2013 cần parner gấp

Mình đã book thành công vé 1 chiều Thành phố Hồ Chí Minh to Singapore 21:40, 30/4/2013. đến SGN 0:35 (+1) giá 944.800 (vé và phí)
Có chổ ở bên Sing (nhà bà con) hiện tại chưa có kế hoạch cụ thể cho chuyến đi.
Cần các bạn tư vấn thêm kế hoạch phượt giá rẻ.
Dự kiến về ngày 5/5/2013 bằng Jet hoặc Air Asia hoặc Malaysia airlines. (chưa mua vé lượt về)

Bạn nào hứng thú thì ghép với mình nhé.
Danh sách joint:
1. (chưa có đăng ký)

Tìm bạn đi Sing chung từ ngày 15/06-23/06/2013

Nhóm mình có 3 người muốn tìm bạn đi chung Sing Malay với nhóm mình cho vui

Có bạn nào đi khoảng thời gian đó ko?

Re: Tìm bạn đi Sing chung từ ngày 15/06-23/06/2013

Có thể cho mình biết chi tiết chút xíu về kế hoạch, lịch trình tham quan cũng như chi phí chỗ ở cho chuyến đi của các bạn được không? Mình tính đi tour, nhưng nếu được mình sẽ chuyển qua đi chung cho vui.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back