What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

Phượt Hòn Sơn - Nam Du

Hello các bro.

Mình là mem mới nên nếu có post bài sai chỗ thì mong ad chỉ bảo giúp nhe. Lần đầu xin cám ơn các bạn vừa qua đã hướng dẫn giúp mình có chuyến phượt thác mai cực kỳ vui vẻ và thành công :D

Tháng 7 này mình có dự định làm 1 tour xuống kiên giang, chính xác là sẽ đi phượt ra Hòn Sơn, sau đó tiếp tục ra Nam Du, cuối cùng là về Sài Gòn. Thời gian là 3 ngày 2 đêm.

Vì là lần đầu phượt ra đảo, phải đi biển nên mình vẫn chưa biết rõ về cách di chuyển như thế nào. Ở đây có bạn nào đã từng phượt đảo Nam Du rồi thì cho mình xin chút ý kiến với nhé. Rất mong các bạn giúp đỡ

Chương trình phượt

Ngày đầu bắt đầu từ Sài Gòn xuống Kiên Giang - Rạch Giá, đi tàu ra đảo Hòn Sơn. Tham quan, ăn dã ngoại, chụp hình, tự sướng các kiểu dựng lều cắm trại 1 đêm
Sáng ngày thứ 2 tiến ra Hòn Củ Tron (Hòn Lớn) đảo Nam Du dựng lều cắm trại
Sáng ngày thứ 3 đi thẳng về Sài Gòn

Đó là chương trình dự kiến của mình. Rất mong các bạn đã đi rồi có kinh nghiệm hoặc bạn nào ở khu vực kiên giang thì hướng dẫn giúp mình với nha.

Cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Tphcm-phan thiết -nha trang-da lạt-tphcm

Chào anh em trong diễn đan,cho mình xin lộ trình và kinh nghiệm đi phượt lộ trình này.xin cám ơn

Tư vấn địa điểm lặn ở Phú Quốc

Chào các bác, tình hình là cuối tháng 10 em có dự định đi Phú Quốc. Em tìm thấy có chương trình lặn biển (bình khí) khá thú vị, nhưng mà đang phân vân giữa 2 tour
1 tour ở Bắc Đảo
https://deal.adayroi.com/tour-he-ph...n-binh-khi-ngam-san-ho-kh-hang-ngay-p87068202
1 tour ở Nam Đảo
https://phuquocxanh.com/vi/package/lan-binh-khi-tai-phu-quoc-driving-center/

Các bác cho em hỏi vùng biển Phía Nam hay phía Bắc đảo thì nước trong xanh và có nhiều San hô hơn, tiện cho việc lặn biển hơn.
Ngoài ra các bác đã từng trải nghiệm rồi thì cho em hỏi có chương trình lặn nào uy tín nữa không để em tham khảo.
Em cám ơn các bác nhiều :D:D:D

Last edited:
Hà Nội - Sài Gòn - Cà Mau

Các anh chị có kinh nghiệm cho em xin lịch trình, các địa điểm cần đến, cần ăn :D, cần chơi với ạ ! Em có 4 ngày ở trong đó
Em chân thành cảm ơn !!!

Đồng hồ Thái dương ở Bạc Liêu

Nhà mình định đi Bạc Liêu dịp Tết Tây này, và muốn đưa mấy đức nhỏ tham quan đồng hồ Đá do Bác vật Lưu Văn Lang thiết kế. Có ai đã tham quan chia sẽ thông tin giúp mình với.

Re: Đồng hồ Thái dương ở Bạc Liêu

Hình ảnh về đồng hồ đá của nhà bác học Lưu Văn Lang tạo ra ,đặt ở trong khuôn viên tỉnh đoàn Bạc Liêu đường 30/4 p3 thành phố Bạc Liêu

P1030997 by nguyen bao, trên Flickr

DSC02858 by nguyen bao, trên Flickr

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back