What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

Xin tư vấn đi Cà Mau - U Minh

Tết âm lịch mình đi Cà Mau chơi, xin các bạn tư vấn giúp:

Mình muốn đi Đất Mũi và rừng u minh, đi có trẻ con, thì không rõ nên đi và nghỉ thé nào, một là đến thành phố Cà Mau thuê khách sạn ở đó rồi đi đất mũi quay về trong ngày bằng cano, ngày hôm sau đi Rừng U minh hạ, nhưng không rõ là có checkout rôi ngủ lại ở rừng U minh hay không, để hôm sau đi tiếp mói đủ thòi gian.. từ Cà mau đi mu minh hạ bằng gì?

Hay là đi từ sài gòn xuống thẳng năm căn, rồi đi tói u minh, rồi về thành phố theo hình tròn...

Cảm ơn các bác

vuhero

mình muốn tìm bạn đi phượt các cung đường đà lạt vũng tàu phan thiết bạn nào muốn thì pm zalo : 01225840925 các ngày trong năm đều được

Xin 1 số kinh nghiệm Hà Tiên - Kiên Lương - Rạch Giá - Châu Đốc - Long Xuyên

Chào cả nhà, quê nội mình ở Đồng Tháp, nên dịp này mình có về Đồng Tháp thăm bà con (ở Huyện Hồng Ngự). Sẵn rảnh mấy ngày chắc chạy qua Hà Tiên chơi. Xưa mình có đi Kiên Lương 1 lần lúc hòn phụ của hòn phụ tử chưa gãy (lúc đó mới mười mấy tuổi). Ấn tượng là ở đó đồ ăn thức uống ngon ... giá cả sao k nhớ vì lúc đó được bao. Nhớ là đường đẹp, xưa ông già chạy cánh én chở mình từ Sa Đéc qua mà toàn kéo 60 70 phà phà hehe.

Giờ thì phải tự đi thôi :D Anh em có kinh nghiệm xin chỉ mình vài thứ ... lộ trình thì mình chưa có, mình thích ứng biến thôi, mình có lên được kế hoạch ngày đi ngày về thôi.

Cho mình xin - nơi ăn uống ngon và bình dân 1 tý ở các đô thị như Hà Tiên, Kiên Lương (hải sản :D mình thích hải sản lắm)
Cho mình xin - chỗ chơi, mình thích các phế tích và các cảnh hoan sơ, đừng đông quá. Có cái ngắm cho đẹp con mắt, chụp hình vài kiểu sống ảo cũng được.

Còn chỗ ngủ thì chắc dễ, tìm khách sạn nào sạch sạch để ôm nhau ngủ là dc rồi hehe :D mình nghĩ các đô thị đó chắc cũng dễ.

Còn 1 điều quan trọng không kém, không biết các đô thị mình sắp tới có dịch vụ giặt ủi sấy mau như ở Saigon không, tại tính đem ít đồ thôi chở cho khỏe

Xin anh em tư vấn. Cảm ơn nhiều

Re: Xin 1 số kinh nghiệm Hà Tiên - Kiên Lương - Rạch Giá - Châu Đốc - Long Xuyên

Hà Tiên thì xin được góp ý với bạn chút như sau : sầm uất đầy người hoa nên dịch vụ giặt sấy chắc không thiếu

Ăn ngon thì có món gỏi cá trích ở quán cây bàng cách thành phố vài km ( tranh thủ đi trước 5h chiều, đi sớm chứ đến muộn hơn thì nguy cơ hết rất cao, còn các loại hải sản khác thì khuyên bạn nên ăn trong thành phố chứ hôm mình ăn quán ven đường gần quán cây bàng thì chỉ nhận xét như sau :
- Làm ăn rất mất dạy và lừa đảo, cho mình chọn cua ốc nhưng lúc bưng ra lại tráo thứ khác làm sẵn, rất tệ

Mình mới đi cách đây đúng 1 năm vào dịp 30/4 vừa rồi

Re: Xin 1 số kinh nghiệm Hà Tiên - Kiên Lương - Rạch Giá - Châu Đốc - Long Xuyên

Hà Tiên thì xin được góp ý với bạn chút như sau : sầm uất đầy người hoa nên dịch vụ giặt sấy chắc không thiếu

Ăn ngon thì có món gỏi cá trích ở quán cây bàng cách thành phố vài km ( tranh thủ đi trước 5h chiều, đi sớm chứ đến muộn hơn thì nguy cơ hết rất cao, còn các loại hải sản khác thì khuyên bạn nên ăn trong thành phố chứ hôm mình ăn quán ven đường gần quán cây bàng thì chỉ nhận xét như sau :
- Làm ăn rất mất dạy và lừa đảo, cho mình chọn cua ốc nhưng lúc bưng ra lại tráo thứ khác làm sẵn, rất tệ

Mình mới đi cách đây đúng 1 năm vào dịp 30/4 vừa rồi

chán vậy bạn nghe thất vọng quá, nãy mới đọc dc topic hà tiên kia mọi ng cũng chê quá trời

Nếu nói về cảnh vật thì Hà Tiên đẹp, ra cột mốc ngoài mũi nai chơi cũng đẹp,mấy anh biên phòng ngoài đấy rất nhiệt tình , nhớ có Ông Dũng Và anh Minh, mình vẫn liên lạc với hai người đấy, thành phố sát biển đi dạo hóng mát rất ok, thái độ dân trong thành phố cũng đàng hoàng, bạn đi dịp lễ thì giá phòng tầm 350k-500/phòng đấy mà nên book trước chứ không hết phòng.

mình đi trước lể chắc k sao đâu :D lễ mình về hehe cảm ơn bạn
mà chắc đi hòn sơn chơi thấy cảnh đẹp hơn

Nói thiệt tình là giờ mình chỉ còn muốn đi đảo phú quý bởi ngoài đó còn hoang sơ, phía hà tiên thì nếu có tiền thuê thuyền họ chở ra những đảo hoang không người thì thích hơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back