What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

hỏi thông tin phượt Phú Quốc

cả nhà ơi. cho e hỏi, nếu đi phú quốc vào tầm cuối tháng 12 thì thời tiết khoảng thời gian đó có thix hợp không?
và cả nhà có bik chổ nào nhà nghỉ giá mền, thuê xe máy và các chổ tham quan kô ạ. Và cả cái vụ ngắm san hô và câu mực câu cá ji đó nữa.
cám ơn cả nhà nhìu

Phượt bằng xe đạp bắt đầu từ 30/8 đến 2/9, Khởi hành tại TP HCM

Chào các bạn.

Mình Tên Huy - SN 1988 - DD - 0945 538 386

Cuối tháng 8 đầu tháng 9 mình vào TP HCM và muốn đi phượt 4 ngày bằng xe đạp, Các bạn cho mình hỏi chỗ có thể thuê xe trong 04 ngày đó, với lại mình chưa biết nhiều khu vực miền nam, Nếu đựoc các bạn giới giúp mình trong 4 ngày đi những điểm nào bằng xe đạp là hợp lý nhất, Tối ngày múng 2/9 mình sẽ bay ra Hà Nội nên ko muốn bị lỡ chuyến bay.

Đây là lần đầu tiên mình phượt bằng xe đạp, và muốn thử sức 04 ngày trước khi phượt xuyên việt bằng xe đạp vào đầu tháng 10 tới.

rất mong được các bạn chia sẻ kinh nghiệm.

Last edited:
Re: Phượt bằng xe đạp bắt đầu từ 30/8 đến 2/9, Khởi hành tại TP HCM

Bạn thích đi gần hay đi xa trong vòng 4 ngày?
Bạn có nhiều lựa chọn khi đi xe đạp
+ Đi về đồng bằng (Miền tây sông nước) hay là
+ lên núi (Đà Lạt, Buôn Mê) hoặc là
+ đi ven biển (Vũng Tàu-Phan Thiết)
Còn thuê xe đạp để mà đi xa xa như mình đã nêu ở trên thì e rằng hơi khó, vì mình thấy ở SG người ta chỉ cho thuê đi vòng vòng thành phố hết xí quách rồi!
Thuê xe đi đường dài giá hơi chát vì mấy bác cho thuê toàn xe xịn không hà!
http://www.xedapvietnam.com.vn/cho-thue-xe-dap-p11.html
http://www.kenhchothuexe.com/chon-xe-thue/cho-thue-xe-dap-di-tour-duong-dai/

Bạn thích đi gần hay đi xa trong vòng 4 ngày?
Bạn có nhiều lựa chọn khi đi xe đạp
+ Đi về đồng bằng (Miền tây sông nước) hay là
+ lên núi (Đà Lạt, Buôn Mê) hoặc là
+ đi ven biển (Vũng Tàu-Phan Thiết)
Còn thuê xe đạp để mà đi xa xa như mình đã nêu ở trên thì e rằng hơi khó, vì mình thấy ở SG người ta chỉ cho thuê đi vòng vòng thành phố hết xí quách rồi!
Thuê xe đi đường dài giá hơi chát vì mấy bác cho thuê toàn xe xịn không hà!
http://www.xedapvietnam.com.vn/cho-thue-xe-dap-p11.html
http://www.kenhchothuexe.com/chon-xe-thue/cho-thue-xe-dap-di-tour-duong-dai/

cảm ơn bác nhé, có hội nào đi du lịch trong 4 ngày đó thì em ké với, xe đạp mà ko có chỗ thuê hoặc đắt quá cũng khá căng.

cảm ơn bác nhé, có hội nào đi du lịch trong 4 ngày đó thì em ké với, xe đạp mà ko có chỗ thuê hoặc đắt quá cũng khá căng.
Mình có con xe hàng bãi của Nhật chạy cũng okie (mình đi phượt bằng em này rồi, 3 số đề đùm nên chỉ đi đồng bằng thôi chứ leo đèo là đổ ngay), nếu có thể thì mình sẽ cho bạn thuê với giá hữu nghị :)

Quán ăn rẻ cho khách đoàn tại Long Hải

Chào các bạn

Sắp tới mình có tổ chức chuyến du lịch sinh hoạt cho nhóm Sinh Viên với số lượng 30 người tại Long Hải. Về địa điểm thì mình đã chọn đóng quân tại KDL Đèo Nước Ngọt rồi. Tuy nhiên đang kẹt phần ăn uống.

Dự tính chiều bữa đầu tiên xe sẽ đưa cả nhóm đến một quán ăn nào đó trong thị trấn Long Hải để ăn tối. Nhưng tình hình là mình chưa biết quán nào có giá rẻ phù hợp với sinh viên mà vệ sinh sạch sẽ. Không cần thiết phải là quán ăn theo kiểu nhà hàng hay hải sản, chỉ cần là quán cơm vệ sinh, rộng rãi, giá cả hợp lý với sinh viên là ok. Các bạn có thể tư vấn giúp mình chuyện này được không?

Thứ hai, nếu mình muốn mua hải sản tươi sống để làm tiệc BBQ thì dọc bờ biển có ghe thuyền nào bán không? Hay phải ra chợ Long Hải ?

Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn ! Thân ái.

Mình có con xe hàng bãi của Nhật chạy cũng okie (mình đi phượt bằng em này rồi, 3 số đề đùm nên chỉ đi đồng bằng thôi chứ leo đèo là đổ ngay), nếu có thể thì mình sẽ cho bạn thuê với giá hữu nghị :)
cảm ơn bác nhé, bác để lại giúp em thông tin của bác được ko? có gì em alo bác, nếu bác biết đoàn nào chuẩn bị phượt đợt đó thì giới thiệu em với nhé.
thanks bác nhiều lắm

cảm ơn bác nhé, bác để lại giúp em thông tin của bác được ko? có gì em alo bác, nếu bác biết đoàn nào chuẩn bị phượt đợt đó thì giới thiệu em với nhé.
thanks bác nhiều lắm

Facebook của mình, bạn để mess nhé: https://www.facebook.com/crazyfrogs19
P/s mình đang có ý định lên về Cà Mau trong năm này bằng xe đạp nhưng không biết khi nào thì sắp xếp được. Nếu sắp xếp được khoảng thời gian trùng khớp với bạn thì okie quất luôn :))

Facebook của mình, bạn để mess nhé: https://www.facebook.com/crazyfrogs19
P/s mình đang có ý định lên về Cà Mau trong năm này bằng xe đạp nhưng không biết khi nào thì sắp xếp được. Nếu sắp xếp được khoảng thời gian trùng khớp với bạn thì okie quất luôn :))

cố gắng sắp xếp đi bác ơi, Nếu thế thì xe của bác em ko thuê được nữa rồi, nhưng có bác đi thì vui hơn là thuê xe của bác. Đợt em đi cũng là đợt nghỉ, với lại do chưa biết nhiều chỗ đi nên rất mong bác đi cùng để giúp đỡ.

Bạn cake có thể vào khu vực tìm bạn đồng hành hoặc lập plan để có người cùng đi còn như bạn cần thông tin về hướng miền Tây vui lòng qua khu vực Thông Tin Du Lịch Miền Tây hỏi đáp Topic của bạn sẽ chuyển qua vị trí thích hợp.
Bạn chú ý viết hoa đầu câu, đầu dòng và đọc thêm nội quy trước khi tạo topic bạn nhé!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back