What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mọi người cho em hỏi tí, em đang xin visa cho cả nhà 2 vợ chồng 2 con thì trong 2 hồ sơ con có mục upload cho form 945A. Mình đọc thì thấy form đó ko dành cho người "exempt person". Vậy mình có cần làm ko nhỉ hay làm form 945 rồi upload vào mục trên nhỉ?

Xin chào cả nhà!
Việc là OX mình nộp đơn online cho cả gia đình. Riêng đơn của mình thì phần ủy quyền ảnh đánh YES (Tức mình ủy quyền cho ảnh nộp). Nay Bộ yêu cầu bổ sung đơn 956A. Tuy nhiên mục 12 của đơn 956A mình không biết điền thế nào (Type of application có phải là Visitor không?).
Nhờ cả nhà hỗ trợ giúp.
Chân thành cám ơn!

Xin chào cả nhà!
Việc là OX mình nộp đơn online cho cả gia đình. Riêng đơn của mình thì phần ủy quyền ảnh đánh YES (Tức mình ủy quyền cho ảnh nộp). Nay Bộ yêu cầu bổ sung đơn 956A. Tuy nhiên mục 12 của đơn 956A mình không biết điền thế nào (Type of application có phải là Visitor không?).
Nhờ cả nhà hỗ trợ giúp.
Chân thành cám ơn!
Gia đình bạn xin visa gì thì mực đó bạn điền loại visa đó. Nếu xin visa du lịch thì đúng là visitor (visa 600)

có bạn nào đang nộp visa và lấy hẹn BIO kg cho mình hỏi thăm với vì mấy nay mình kg vào trang vfs lấy lịch hẹn được, trước đây minh đã có acc và cũng đã lấy hẹn cho những lần nộp trước rồi, chỉ giúp mình với

Mình nghe thấy nhiều nơi quảng bá làm sẵn visa đi Úc du lịch dài hạn (1-2 năm), có thể đi ngay hoặc đi khi nào thích. Vậy xin hỏi mọi người có đúng thế không ? Mình có thể tự làm hay nên qua dịch vụ ? Visa đó có thời hạn tối thiểu/tối đa bao lâu ? Cần giấy tờ gì quan trọng để có thể xin được visa như vậy ? Xin cảm ơn

Xin Úc giờ dễ mà, bác làm hồ sơ đi du lịch tự túc cho cả gia đình, không cần đi du lịch cùng đối tác đâu, mình làm cho cả nhà 4 người vẫn đậu, lịch sử du lịch mình còn ít hơn bác nhiều.
Bạn cho ình hỏi, mình muốn xin visa lần đầu cho 2 vợ chồng, sổ đỏ, giấy tờ xe, công việc ổn rồi. Nhưng sổ tiết kiệm chỉ có 300tr đứng tên mình, vậy khi khai đơn cho vợ mình up sổ đứng tên mình có vấn đề không?

Mình nghe thấy nhiều nơi quảng bá làm sẵn visa đi Úc du lịch dài hạn (1-2 năm), có thể đi ngay hoặc đi khi nào thích. Vậy xin hỏi mọi người có đúng thế không ? Mình có thể tự làm hay nên qua dịch vụ ? Visa đó có thời hạn tối thiểu/tối đa bao lâu ? Cần giấy tờ gì quan trọng để có thể xin được visa như vậy ? Xin cảm ơn
lừa đảo đó bạn

Xin cả nhà cho mình lời khuyên
Sắp tới đại gia đình mình gồm 3 thế hệ : ba mẹ, anh chị em, và các cháu dự định đi du lịch Úc cả nhà sẽ làm 1 chuyến Roadtrip nhân dịp các cháu được nghỉ hè, Gia đình làm kinh doanh lâu đời về mảng Logestic , giấy phép kinh doanh đứng tên ba mẹ và các và các anh em mình
Về Lịch sử du lịch, tất cả các thành viên đều đã đi du lịch Úc theo tour trước đó, và các nước Mỹ, Canada, Châu Âu, Nhật, Hàn…và các nước Đông Nam Á
Về Tài sản các thành viên đều sở hữu nhà, xe, đất đai riêng biệt
Mọi người cho mình hỏi case của GĐ mình nếu apply visa 600, thì mỗi thành viên sẽ là 1 form , và phần khai đi cùng ai thì sẽ đính kèm tên các thành viên trong chuyến đi đúng ko mọi người? Và các cháu nhỏ đi với ba mẹ thì có được khai cùng với ba mẹ hay ko hay cũng là 1 form riêng? Và cuối cùng là nếu viết kèm 1 thư giải trình thì chỉ cần đại diện 1 người giải trình, hay phải đính kèm thư giải trình đó cho form visa của từng thành viên ạ? Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người

Xin cập nhật với mọi người là mình đã được cấp Visa Úc 3 năm.
  • Mình nộp hồ sơ ngày 08/04/2023
  • Đăng lý lịch hẹn chụp ảnh và lấy dấu vân tay ngày 19/04/2023
  • Ngày 20 và 22/04 thì được cấp đủ visa cho cả nhóm
Hồ sơ online của mình như sau:
  • Hộ chiếu
  • Giấy khai sinh - Scan bản dịch công chứng (mình ráng làm cho có, em mình bản sao GKS tiếng Việt)
  • Hộ khẩu - Scan bản gốc
  • Tờ khai nhân thân - Khai theo mẫu tiếng Anh có sẵn của LSQ
  • Lịch trình - Tự làm bằng tiếng Anh
  • Đặt vé máy bay & khách sạn - In bản tiếng Anh
  • Sao kê sổ tiết kiệm - Lấy từ ngân hàng có tiếng Anh
  • Giấy tờ nhà - Scan bản gốc
  • Giấy xác nhận mức lương - Tự làm bằng tiếng Anh, công ty đóng dấu
  • Giấy nghỉ phép - Tự làm bằng tiếng Anh, công ty đóng dấu
Như vậy chỉ có Giấy khai sinh, Giấy tờ nhà và Hộ khẩu là bản gốc tiếng Việt, không dịch và cũng không cần sao y công chứng thì cũng được chấp nhận.

Một lần nữa cảm ơn thông tin từ mọi người đã giúp đỡ mình tự làm visa nhanh chóng và thuận tiện.
Bạn cho mình xin lịch trình nhé. Mình cảm ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,591
190,141
Latest member
bongdatvme
Back