What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Xin cập nhật với mọi người là mình đã được cấp Visa Úc 3 năm.
  • Mình nộp hồ sơ ngày 08/04/2023
  • Đăng lý lịch hẹn chụp ảnh và lấy dấu vân tay ngày 19/04/2023
  • Ngày 20 và 22/04 thì được cấp đủ visa cho cả nhóm
Hồ sơ online của mình như sau:
  • Hộ chiếu
  • Giấy khai sinh - Scan bản dịch công chứng (mình ráng làm cho có, em mình bản sao GKS tiếng Việt)
  • Hộ khẩu - Scan bản gốc
  • Tờ khai nhân thân - Khai theo mẫu tiếng Anh có sẵn của LSQ
  • Lịch trình - Tự làm bằng tiếng Anh
  • Đặt vé máy bay & khách sạn - In bản tiếng Anh
  • Sao kê sổ tiết kiệm - Lấy từ ngân hàng có tiếng Anh
  • Giấy tờ nhà - Scan bản gốc
  • Giấy xác nhận mức lương - Tự làm bằng tiếng Anh, công ty đóng dấu
  • Giấy nghỉ phép - Tự làm bằng tiếng Anh, công ty đóng dấu
Như vậy chỉ có Giấy khai sinh, Giấy tờ nhà và Hộ khẩu là bản gốc tiếng Việt, không dịch và cũng không cần sao y công chứng thì cũng được chấp nhận.

Một lần nữa cảm ơn thông tin từ mọi người đã giúp đỡ mình tự làm visa nhanh chóng và thuận tiện.

Xin cập nhật với mọi người là mình đã được cấp Visa Úc 3 năm.
  • Mình nộp hồ sơ ngày 08/04/2023
  • Đăng lý lịch hẹn chụp ảnh và lấy dấu vân tay ngày 19/04/2023
  • Ngày 20 và 22/04 thì được cấp đủ visa cho cả nhóm
Hồ sơ online của mình như sau:
  • Hộ chiếu
  • Giấy khai sinh - Scan bản dịch công chứng (mình ráng làm cho có, em mình bản sao GKS tiếng Việt)
  • Hộ khẩu - Scan bản gốc
  • Tờ khai nhân thân - Khai theo mẫu tiếng Anh có sẵn của LSQ
  • Lịch trình - Tự làm bằng tiếng Anh
  • Đặt vé máy bay & khách sạn - In bản tiếng Anh
  • Sao kê sổ tiết kiệm - Lấy từ ngân hàng có tiếng Anh
  • Giấy tờ nhà - Scan bản gốc
  • Giấy xác nhận mức lương - Tự làm bằng tiếng Anh, công ty đóng dấu
  • Giấy nghỉ phép - Tự làm bằng tiếng Anh, công ty đóng dấu
Như vậy chỉ có Giấy khai sinh, Giấy tờ nhà và Hộ khẩu là bản gốc tiếng Việt, không dịch và cũng không cần sao y công chứng thì cũng được chấp nhận.

Một lần nữa cảm ơn thông tin từ mọi người đã giúp đỡ mình tự làm visa nhanh chóng và thuận tiện.
Vé máy bay máy bay và lịch trình . Lần trước cả nhà có visa - đặt vé máy bay - ks rồi do dịch bên VN airline hủy nên không đi được vậy cần những hồ sơ gì ?

Mình vừa nộp lần 3 hồi tháng 01/2023 , lần 1 cho single , lần 2 cho multi 3 năm . Lần 3 chi multi 3 năm . Tất cả các lần đều 3 ngày là có visa , người nhà mình nộp chung group thì 3 tuần mới có visa . Tất cả giấy tờ vẫn nộp tiếng việt không có dịch thuật . Update tình hình cho mọi người
Có cần phải lập kế hoạch ngày giờ đi và vé máy bay xin visa Úc không ? Xin cám ơn

lạc chủ đề chút
Do mình chưa tìm được ks nên cần tư vấn ks ở Sydney Brisbane Mel
Khách sạn ở khu cbd gần metro
mình đi 2vk 2 con
xin nhờ mọi người tư vấn giúp

lạc chủ đề chút
Do mình chưa tìm được ks nên cần tư vấn ks ở Sydney Brisbane Mel
Khách sạn ở khu cbd gần metro
mình đi 2vk 2 con
xin nhờ mọi người tư vấn giúp
Ở melbourne có tram miễn phí trong cbd, bạn search free tram zone r kiếm chỗ nào gần trạm tram trong khu miễn phí là dc. Sydney thì nếu b thích shopping thì kiếm ksan nào gần pitt street là dc, còn mún đồ ăn châu á nhìu thì ở gần chinatown.

Còn Brisbane thì bé. Nó có 3 tuyến xe bus miễn phí city loop vòng quanh CBD và South Bank https://www.google.com/maps/d/u/0/viewer?mid=1yevyXIDs9zu5dPR36p-k-bepGgg&hl=en&ll=-27.471086061298124%2C153.01791349999996&z=16 Bạn thuê chỗ ở cạnh đường đó thì đủ đi quanh CBD.
Khu mua sắm ở trên và quanh phố đi bộ Queen Street.
Nếu 2 con của bạn đã đủ lớn để phải ngủ riêng thì bạn nên xem xét thuê Airbnb thay vì ở khách sạn. Cảm giác ở thoả mái hơn. Có bếp nấu nướng, máy giặt máy sấy quần áo v.v...

Mọi người cho mình hỏi, mình đặt lịch hẹn trên VFS cho cả nhà (group) lúc 9:10 nhung kết quả trả về thì chỉ có mình mình là 9h10 còn vợ với các con mình thì lại là 13H55 thì không biết sáng mình đi cùng vợ con làm luôn hay phải tách ra như lịch ạ

Ở melbourne có tram miễn phí trong cbd, bạn search free tram zone r kiếm chỗ nào gần trạm tram trong khu miễn phí là dc. Sydney thì nếu b thích shopping thì kiếm ksan nào gần pitt street là dc, còn mún đồ ăn châu á nhìu thì ở gần chinatown.

Còn Brisbane thì bé. Nó có 3 tuyến xe bus miễn phí city loop vòng quanh CBD và South Bạn thuê chỗ ở cạnh đường đó thì đủ đi quanh CBD.
Khu mua sắm ở trên và quanh phố đi bộ Queen Street.
Nếu 2 con của bạn đã đủ lớn để phải ngủ riêng thì bạn nên xem xét thuê Airbnb thay vì ở khách sạn. Cảm giác ở thoả mái hơn. Có bếp nấu nướng, máy giặt máy sấy quần áo v.v...
Cho mình hỏi chút
Bạn mình nhờ mua 100 đến 200 ly sứ, kiểu uống cafe latte. Vì nó mở nhà hàng bên Úc.
Mà mình ngại là lần đầu qua mà lại mang nhiều hàng như đi buôn.
Qua hải quan Úc Sydney có sao không.

mình xin hỏi bạn nộp cho cả gia đình 4 người dùng 1 acc hay phải tạo cả 4 nhỉ?
Bạn tạo một account. Sau đó sẽ có bước chọn khai theo nhóm gia đình. Khai xong cho một người sẽ khai tiếp cho những người khác
Tham khảo các bước khá chi tiết ở trang
visana.vn/huong-dan-xin-visa-uc-online

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,867
Latest member
sweetypatel
Back