What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Chào Các Bạn,
mình đang plan đi Mel Tháng 8 này, cho minh hỏi Úc có quy định thời gian sớm nhất để apply visa là trước ngày khởi hành khong quá 3 tháng như những nước khác không ạ? Hay mình khi nào apply cũng được. Mình muốn apply sớm để canh vé máy bay.

Chào Các Bạn,
mình đang plan đi Mel Tháng 8 này, cho minh hỏi Úc có quy định thời gian sớm nhất để apply visa là trước ngày khởi hành khong quá 3 tháng như những nước khác không ạ? Hay mình khi nào apply cũng được. Mình muốn apply sớm để canh vé máy bay.

Được bạn, mình từng apply trước 8 tháng khi đi :D

Chào Các Bạn,

Bạn apply lúc nào cũng được, ko cần trc ngày khởi hành 3 tháng.

Mình cũng apply ngày 6/2, hôm 13/2 là có kết quả hết cả nhóm 3 người rồi.

Các trường hợp nộp trước tết mà chưa có kết quả thì phải hỏi ĐSQ nhỉ!

Mình định đi Úc du lịch cùng chồng (chồng mình đã có visa úc và lần này là đi công tác). Mình nên up file visa của chồng vào mục nào để thể hiện là mình đi với chồng nhỉ? (Mình làm nội trợ nên chồng sẽ cm tài chính hết).

Cho mình hỏi đi cùng 2 con nhỏ thì hồ sơ như thế nào ạ? Cũng tạo acc cho 2 con luôn hay khai cùng mẹ là được vậy mọi người.
Mình cám ơn nhiều!

Mình cũng apply ngày 6/2, hôm 13/2 là có kết quả hết cả nhóm 3 người rồi.

Các trường hợp nộp trước tết mà chưa có kết quả thì phải hỏi ĐSQ nhỉ!

Mình mới nhận được visa trưa nay. Mình nộp 31/1, 9/2 lấy bio, 26/2 có visa multiple 1 năm. Hơi chậm, nhưng mình nghĩ họ xem xét lâu trường hợp của mình do mình đã đi Úc 1 lần với visa single cách đây 1 năm nhưng lần đó trên đường bay về thì máy bay gặp trục trặc nên mình phải quay lại úc nhập cảnh thêm lần nữa (lúc này visa đã hết) nhưng đó là trường hợp khẩn cấp và mình cũng không có lựa chọn nào khác. Tuần trước thấy lâu quá nên mình đã submit thêm các chứng từ về sự kiện đó (confirm của hãng hàng không, boarding pass và link hồ sơ điều tra vụ việc của Úc). Đến trưa này thì đã nhận được kết quả :D, hix mình quên mất vụ đó nên không submit ngay từ đầu cho họ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back