What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Trường hợp của em bị rớt visa mất rồi, em nộp 1 mình hôm 1/2 , lấy bio 5/2 , 22/2 báo rớt vì không đủ ràng buộc và tài chính, ( cái này mình khôn hiểu luôn)
đã đi Taiwan, hongkong, sing và khoảng 5 nước asian, sổ tk khoảng 300tr, mình làm cũng lâu rồi,
giờ mình rối bời vì vé báy may khứ h 12tr đã trót dại mua trước, mong mọi người giúp đỡ ạ,

Trường hợp của em bị rớt visa mất rồi, em nộp 1 mình hôm 1/2 , lấy bio 5/2 , 22/2 báo rớt vì không đủ ràng buộc và tài chính, ( cái này mình khôn hiểu luôn)
đã đi Taiwan, hongkong, sing và khoảng 5 nước asian, sổ tk khoảng 300tr, mình làm cũng lâu rồi,
giờ mình rối bời vì vé báy may khứ h 12tr đã trót dại mua trước, mong mọi người giúp đỡ ạ,

Chia buồn với bạn nhé, cũng không thể nói được. Nhiều người năng lực tài chính rất mạnh: làm chủ doanh nghiệp, có BĐS riêng, có nhiều xe hơi đứng tên, sổ TK gần cả tỷ.... đi du lịch Nhật, Hàn, EU.... trong forum này vẫn rớt. Đến lần 2 xin mới đậu cho single.

Còn có người thì đi ít nước trong khu ĐNA chưa bước tới Nhật, Hàn, Sing nói chi là EU mà vẫn pass multi.

Một phần cũng do cảm tính của NV ĐSQ/LSQ xét duyệt hồ sơ.

Chia buồn cùng bạn nhưng khi kết quả đã rớt rồi thì ko làm đc gì nữa cả bạn à. Đành phải đợi khoảng 6th - 1 năm rồi xin lại đợt khác thôi.

Còn vé máy bay bạn mua trước giờ xem lại xem vé của bạn có chuyển nhượng lại cho người khác đc ko? Phải kiếm cách bán vé thôi. Còn ko bán đc thì đành mất. Rút kinh nghiệm đợt sau đừng mua trước gì cả.

Cho mình hỏi đi cùng 2 con nhỏ thì hồ sơ như thế nào ạ? Cũng tạo acc cho 2 con luôn hay khai cùng mẹ là được vậy mọi người.
Mình cám ơn nhiều!

Bạn tạo cho mỗi con 1 application trong acc của mẹ rồi khai như bình thường nhé.

Các bạn cho mình hỏi, ba mình đã đi Úc 1 lần vào 2008, vì vậy trong trang 4, Previous travel to Australia, ba mình có cung cấp số passport cũ dùng để travel to Australia.
Vì vậy khi tới bước attachment mình không thấy có mục: previous travel evidence of, vì vậy không upload passport cũ dc. Trên passport cũ, ngoài visa Úc, còn có các stamp đi các nước asean nữa, nên không upload được thì họ không thấy dc các travel history của ba mình.
Trường hợp này mình có có thể upload passport cũ vào chỗ nào ko, hay khỏi cần luôn?

Các bạn cho mình hỏi, ba mình đã đi Úc 1 lần vào 2008, vì vậy trong trang 4, Previous travel to Australia, ba mình có cung cấp số passport cũ dùng để travel to Australia.
Vì vậy khi tới bước attachment mình không thấy có mục: previous travel evidence of, vì vậy không upload passport cũ dc. Trên passport cũ, ngoài visa Úc, còn có các stamp đi các nước asean nữa, nên không upload được thì họ không thấy dc các travel history của ba mình.
Trường hợp này mình có có thể upload passport cũ vào chỗ nào ko, hay khỏi cần luôn?

Mình nhớ là cái form upload bạn upload gì cũng được mà :-/ cứ đặt tên khác nhau ví dụ như Old passport stamp hay gì đó là được rồi?

Bạn giống mình cách đây hơn 6 tháng, rớt visa thất vọng kinh khủng,bên công ty Tugo làm ăn không chuyên nghiệp, làm không kĩ làm mình tốn tiền ngu hết 5 triệu mà bị fail, thất vọng kinh khủng luôn

Dear cả nhà!
Xin cả nhà tư vấn giúp em như sau:
Vợ chồng và 1 bé gái nhà em đã đi Úc 1 lần cách đây 2 năm theo diện du lịch, có thư mời dự đám cưới và sponsor hết từ chị chồng. (nhưng xin 2 hồ sơ riêng biêt, chồng em xin với mẹ chồng và em xin với con gái==> kết quả pass hểt),
lần này vợ chồng con cái em sẽ đi với nhau, sẽ ko định báo cho các chị bên Úc biết vì định tạo bất ngờ nhưng phần apply nhà ở và contact bên Úc có để nhà các chị được ko?
Em có người cháu chồng đã đi làm rồi (ở chung nhà với chị bên ÚC) thì báo người cháu chồng này gửi thu mời dc ko?
Đậu 1 lần visa rồi vẫn có khả năng rớt đúng ko mọi người? em hơi hồi hộp vì lần này cả gia đình xin chung với nhau sợ họ nghĩ bỏ trốn ở lại mà ko cấp visa.
mong mọi người tư vấn giúp em, cám ơn tất cả A/C

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back