What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Các bạn cho mình hỏi chút là hồ sơ online có cần phải nộp Travel Plan không, hoặc họ gọi phỏng vấn thì họ có hỏi cụ thể Travel plan không vậy. Cám ơn cả nhà nhiều!

Mình k nộp travel plan nhé. Khi họ gọi phỏng vấn thì có hỏi qua mấy vấn đề mình chia sẻ ở page 1 rồi đấy, k thấy hỏi gì về travel plan cả.

cám ơn bạn vietdoan20062006 đã trả lời.

cho mình hỏi thêm chút.

1. Đi du lịch + thăm thân nhân có nộp online được không?
2. Theo thứ tự là : up hồ sơ, chờ bên kia trả lời xem còn thiếu gì không, nếu thiếu bổ sung thêm, nộp tiền , chờ trả lời . Hay theo thứ tự khác ? Nhờ các bạn giúp rõ việc này.
3. Nộp tiền xong nếu không được thì mình mất luôn phải không ? Nộp bằng chuyển khoản qua ATM hay buộc phải bằng thẻ.
4. Nếu không nộp online, thì hồ sơ giấy phải nộp ở đâu (ngại nhất khoảng dịch thuật công chứng - mình tự dịch thì chả ai chịu - khổ).

Cảm ơn các bạn.

Hi vọng k trả lời bạn muộn quá
1. Đi du lịch + thăm thân đều nộp online được
2. Theo thứ tự là : up hồ sơ ( đã chuẩn bị đầy đủ theo như hướng dẫn ) -> nộp tiền -> lên lấy vân tay, không cần đặt lịch hẹn. Sau khi check nếu hồ sơ của bạn còn thiếu họ sẽ báo bạn ( như mình là gọi điện phỏng vấn và báo up bổ sung)
3. Nộp tiền phí visa online ( không pass là mất luôn) thanh toán bằng thẻ ( visa, mastercard, hoặc thẻ có chức năng thanh toán online)
4. Nếu không nộp hồ sơ giấy bác lên VFS Global để nộp nhé:
Gelex Tower,
3rd Floor, 52 Le Dai Hanh Street,
Le Dai Hanh Ward, Hai Ba Trung District,
Ha Noi, Vietnam
Chúc may mắn :)

Health examination
Has this applicant undertaken a health examination for an Australian visa in the last 12 months?

Cái này mình trả lời sao bemap ới?
Mình xin Visa tháng 7/ 2015, chỉ có chụp ảnh và lấy dấu vân tay thôi. Vậy là chọn NO???

Hihi. Vui quá. Mình đã nộp visa Úc online thành công và đc cấp rồi. Tụi Mỹ từ chối thì ta đi Úc, ngắm Opera House Sydney. Hehe.
Cảm ơn bài post chia sẻ kinh nghiệm của các bạn, mình attache file có cả book khách sạn và tờ khai thân nhân luôn ( mình in ra điền tay rồi lại chụp lại up lên). Họ không yêu cầu mình bổ sung gì cả, lúc đầu mình cứ sợ họ sẽ hỏi vụ bank 3 tháng gần nhất, vì mẹ mình cho thuê nhà nhưng k giao dịch qua bank mà toàn tiền mặt. May quá họ k hỏi gì, hihi.

Mình k nộp travel plan nhé. Khi họ gọi phỏng vấn thì có hỏi qua mấy vấn đề mình chia sẻ ở page 1 rồi đấy, k thấy hỏi gì về travel plan cả.

Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình đã submit online hôm nay vừa lên lấy vân tay rồi. Hy vọng là okie:D

Mọi người ơi, mấy giấy tờ tải lên như hộ khẩu, CMND, khai sinh thì cần dịch thuật tiếng Anh và công chứng không ạ? Mình lần đầu nộp visa Úc nên lan man chỗ này quá. Hồi trước nộp Mĩ, Nhật chỉ cầm bản chính tiếng Việt lên là xong ;)

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mọi người ơi, mấy giấy tờ tải lên như hộ khẩu, CMND, khai sinh thì cần dịch thuật tiếng Anh và công chứng không ạ? Mình lần đầu nộp visa Úc nên lan man chỗ này quá. Hồi trước nộp Mĩ, Nhật chỉ cầm bản chính tiếng Việt lên là xong ;)

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mình tải hồ sơ gốc hết, k dịch gì bạn ạ, cái sổ tkiem bank là song ngữ thoai

Health examination
Has this applicant undertaken a health examination for an Australian visa in the last 12 months?

Cái này mình trả lời sao bemap ới?
Mình xin Visa tháng 7/ 2015, chỉ có chụp ảnh và lấy dấu vân tay thôi. Vậy là chọn NO???

Chọn No nhé, nếu bác chưa từng xin visa vào Úc để chữa bệnh trong vòng 1 năm trước đây.

Hihi. Vui quá. Mình đã nộp visa Úc online thành công và đc cấp rồi. Tụi Mỹ từ chối thì ta đi Úc, ngắm Opera House Sydney. Hehe.
Cảm ơn bài post chia sẻ kinh nghiệm của các bạn, mình attache file có cả book khách sạn và tờ khai thân nhân luôn ( mình in ra điền tay rồi lại chụp lại up lên). Họ không yêu cầu mình bổ sung gì cả, lúc đầu mình cứ sợ họ sẽ hỏi vụ bank 3 tháng gần nhất, vì mẹ mình cho thuê nhà nhưng k giao dịch qua bank mà toàn tiền mặt. May quá họ k hỏi gì, hihi.

Chúc mừng bạn nha! Đi rùi về share kinh nghiệm nha :) Cũng đang tính xin visa cho mẹ mà giờ xin 1 mình k rõ có nên không :(

Chúc mừng bạn nha! Đi rùi về share kinh nghiệm nha :) Cũng đang tính xin visa cho mẹ mà giờ xin 1 mình k rõ có nên không :(

Thanks bạn nhá. Nếu mẹ bạn có thời gian và điều kiện thì đi cùng luôn cho vui. Mà giá hotel ở Sydney đắt quá trời, mình book Sydney tết dưong lịch mà choáng qá, hic. Đành chơi mấy ngày ở Melbourne hoặc canberrra cho phòng ks rẻ rồi 31 mới ở Sydney đón năm mới.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back