What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Chọn No nhé, nếu bác chưa từng xin visa vào Úc để chữa bệnh trong vòng 1 năm trước đây.

Có chỗ nào nói là qua Úc chữa bệnh hay không đâu ?

Has this applicant undertaken a health examination for an Australian visa in the last 12 months?

Người ta hỏi là trong 12 tháng qua người nộp đơn có đi khám sức khỏe cho visa Úc hay không ?

Nếu chưa đi khám sức khỏe cho visa Úc thì No,
Nếu có đi rồi thì YES.

Có chỗ nào nói là qua Úc chữa bệnh hay không đâu ?

Has this applicant undertaken a health examination for an Australian visa in the last 12 months?

Người ta hỏi là trong 12 tháng qua người nộp đơn có đi khám sức khỏe cho visa Úc hay không ?

Nếu chưa đi khám sức khỏe cho visa Úc thì No,
Nếu có đi rồi thì YES.

Ôi, sorry bác Mustafa, em hiểu sai ý câu hỏi. Cám ơn bác Tphat2009 nhé.

Cám ơn bạn bemap86 đã trả lời.

Mình đã nộp đơn đóng tiền, lấy dấu vân tay. Vậy bây gờ chỉ còn mỗi việc chờ email hoặc điện thoại là xong phải không các bạn?

Có còn phải bấm bấm summit chỗ nào nữa không vậy?

Cám ơn bạn bemap86 đã trả lời.

Mình đã nộp đơn đóng tiền, lấy dấu vân tay. Vậy bây gờ chỉ còn mỗi việc chờ email hoặc điện thoại là xong phải không các bạn?

Có còn phải bấm bấm summit chỗ nào nữa không vậy?

Mình trã lời dùm bạn:D : Đóng tiền, lấy dấu vân tay xong rồi. Bây giờ bạn chỉ việc chờ phone ( nếu LS có gọi ) và kiểm tra email ( kết quả visa ) mỗi ngày thôi. :LL

Các bạn cho mình hỏi một số thông tin với:
1. Úc có giới hạn thời gian phải nộp visa trước bao lâu không? Mình nộp từ giờ mà tầm tháng 8,9 năm sau đi có được không nhỉ :).
2. Nếu đi New Zealand và Úc cùng 1 thời điểm thì phải xin visa cả 2 nước hay chỉ xin visa vào Úc là vào đc NZ luôn.

Cảm ơn các bạn.

Last edited:

Mình trã lời dùm bạn:D : Đóng tiền, lấy dấu vân tay xong rồi. Bây giờ bạn chỉ việc chờ phone ( nếu LS có gọi ) và kiểm tra email ( kết quả visa ) mỗi ngày thôi. :LL

Mình vừa lấy sinh trắc học sáng nay rồi, chắc cũng chờ phone hoặc mail thôi. Năm ngoái là chưa đến 48h, năm nay ko biết thế nào.

Đợt này làm online, dù rằng đã lấy sinh trắc học 1 lần rồi nhưng vẫn lấ nữa. Mỹ ko có vậy.

Cám ơn bemap86 giúp những thắc mắc của mình vừa qua.

Các bạn cho mình hỏi một số thông tin với:
1. Úc có giới hạn thời gian phải nộp visa trước bao lâu không? Mình nộp từ giờ mà tầm tháng 8,9 năm sau đi có được không nhỉ :).
2. Nếu đi New Zealand và Úc cùng 1 thời điểm thì phải xin visa cả 2 nước hay chỉ xin visa vào Úc là vào đc NZ luôn.

Cảm ơn các bạn.

1. Visa úc có hạn trong 1 năm, giờ bạn nộp năm sau đi cũng được.
2. phải xin visa của 2 nước.

Sau 5 này chờ đợi hôm nay mình đã có Visa Grant Notice. Cám ơn bạn bemap86 nhiều, mình đi có con nhỏ nộp online này tiện bao nhiêu.

Không thấy gọi phỏng vấn gì cả. Anh chị em có ai đi đợt tháng 1 (4/1-14/1) không nhỉ mình định đi Gold Coast, Brisbane và Sydney trong 10 ngày, có đội nào thì tụ tập nhé.

Sau 5 này chờ đợi hôm nay mình đã có Visa Grant Notice. Cám ơn bạn bemap86 nhiều, mình đi có con nhỏ nộp online này tiện bao nhiêu.

Không thấy gọi phỏng vấn gì cả. Anh chị em có ai đi đợt tháng 1 (4/1-14/1) không nhỉ mình định đi Gold Coast, Brisbane và Sydney trong 10 ngày, có đội nào thì tụ tập nhé.

Hi bạn,
Mình đi từ 1/1 MEL+SYD. GĐ bạn không đi MEL ah? :D

Chúc mừng gia đình nhá, sắp được vi vu rùi. Đúng là làm online rất chi là tiện, mà ÚC lại k yêu cầu dịch giấy tờ nữa nên rất chi là OK chỉ mỗi tội không được gia hạn visa :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,867
Latest member
66club
Back