What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Nhờ các anh/chị/bạn tư vấn trường hợp của mình với ạ.
- Mình có em gái đang học ở Úc (mới sang 6thang),mình muốn tự nộp hs xin visa cho mẹ sang thăm em (mình có thẻ APEC do công ty làm cho rồi nên không phải xin visa). Tháng 1 mình có nộp một lần nhưng bị từ chối - lý do ĐSQ cho rằng mình không thỏa điều kiện điều của điều 600.211, mình nghĩ lý do có thể là thời điểm mình xin visa em mình cũng đang xin visa nên khả năng ở lại của mẹ mình cao.
- Mẹ mình làm việc ổn định, lương tháng >20tr nhưng lại nhận tiền mặt và không có tài khoản ngân hàng, stk 500tr, thẻ tín dụng hạn mức 70tr, sổ đỏ 2 nhà,... nhưng giấy tờ khác mình đều có đủ chỉ ngặt mỗi là không có tk ngân hàng nên không có sao kê.
Mình muốn nộp hs lần 2 thì không biết có cách nào tăng độ mạnh của hs mẹ mình không mà không cần làm tk ngân hàng (vì mới sửa nhà nên cũng không còn nhiều tiền mặt để nộp). Anh/Chị/Bạn nào biết giúp với ạ. Cảm ơn nhiều ạ.

Các anh chị ơi.
Cho em hỏi và giúp em một chút thắc mắc ở phần ảnh passport nộp online. Em đính kèm file xong hết rồi mà đang kiểm tra lại.
1. Thì ở phần ảnh em thấy họ chú thích là in tên của ảnh passport ở phía sau ảnh ? Điều này có nghĩa là mình ghi tên mình ở phía sau ảnh hay sao ạ ? Tự nhiên e chưa hiểu lắm .
Mong các anh chị đã làm giúp e phần này.
2. Và điều thứ hai là em ko biết phải đính kèm Giấy Khai Sinh và Giấy CNhan độc thân ở phần nào ạ ?
Em cám ơn anh chị nhiều !

Các anh chị ơi.
Cho em hỏi và giúp em một chút thắc mắc ở phần ảnh passport nộp online. Em đính kèm file xong hết rồi mà đang kiểm tra lại.
1. Thì ở phần ảnh em thấy họ chú thích là in tên của ảnh passport ở phía sau ảnh ? Điều này có nghĩa là mình ghi tên mình ở phía sau ảnh hay sao ạ ? Tự nhiên e chưa hiểu lắm .
Mong các anh chị đã làm giúp e phần này.
2. Và điều thứ hai là em ko biết phải đính kèm Giấy Khai Sinh và Giấy CNhan độc thân ở phần nào ạ ?
Em cám ơn anh chị nhiều !

1. => Ghi phía sau ảnh là quy định cho nộp HS giấy. Nếu cẩn thận,bạn lưu file ảnh dạng: Kimho155_photo.jpeg / Kimho155_photo*pdf
2. => Lâu rồi không còn nhớ cụ thể các mục, nhưng GKS, CN độc thận (Nếu có Giấy ĐKKH thì mới nộp, chứ sao phải nộp giấy này nhỉ???), CMND/ ID, Relates Form thì up-load vào mục thứ II.
Mục I (PP - Lịch sử du lịch)
Mục II (Nhân thân)
Mục III (Nghề nghiệp - tài chính)
Mục IV (Tài sản)
Mục V ( Booking/ Plan)

Chia sẻ với mọi người leadtime làm visa online Úc của mình
- Submit hồ sơ online: 20-6, ngay sau 1 phút có mail yêu cầu lấy Bio
- Hẹn lấy Bio ở VFS 13.45 ngày 25 - 6
- Có kết quả lúc 13.30 ngày 27-6

Nghĩa là họ xét duyệt trong vòng có 2 ngày làm việc. Mình dc grant visa 3 tháng từ ngày 27/6 - 27/9, stay 3 tháng. Hơi thất vọng vì expect được 1 năm Multi.
Anyway mình đã có visa Úc, thủ tục cũng đơn giản nhanh gọn. Việc cho visa bao lâu mình nghĩ ngoài yếu tố hồ sơ mạnh yếu, còn do nhân viên xét duyệt visa, nói chung là hên xui.

1. => Ghi phía sau ảnh là quy định cho nộp HS giấy. Nếu cẩn thận,bạn lưu file ảnh dạng: Kimho155_photo.jpeg / Kimho155_photo*pdf
2. => Lâu rồi không còn nhớ cụ thể các mục, nhưng GKS, CN độc thận (Nếu có Giấy ĐKKH thì mới nộp, chứ sao phải nộp giấy này nhỉ???), CMND/ ID, Relates Form thì up-load vào mục thứ II.
Mục I (PP - Lịch sử du lịch)
Mục II (Nhân thân)
Mục III (Nghề nghiệp - tài chính)
Mục IV (Tài sản)
Mục V ( Booking/ Plan)

Mình cám ơn bạn nhiều. Vì chờ lâu nên mình có luu file có tên mình dang pdf.
Hình như năm nay website có phần thay đổi vị trí đính kèm nên các anh chị có người làm mới thì giống , có người thì khác so với trước đây.

Hôm nay mình đã đến VFS ở DaNang để lấy dấu vân tay và khi về thì mình ko thấy cái chữ important provied, mà chỉ thấy I confirm... mình click vào thì hồ sơ chuyển sang dạng Further assessement . Và mình để ý thấy phía màn hình bên trái ko còn mục Bio nữa.

Vậy cho em hỏi có phải là việc lấy dấu vân tay đã được xác nhận ko ạ ?

Em cám ơn rất nhiều.

Mình chia sẻ về việc nộp visa online của mình.

Mình nộp hôm 23/6, sau 1 phút có ngay mail yêu cầu lấy bio, 26/6 lấy bio, 28/6 update thêm hồ sơ, 29/6 thì có kết quả.
Được single 3 tháng, hơi buồn vì mình xin multi.
Mình từng đi Sing, Malay, visa Hong Kong, Đài Loan, Hàn Quốc, Nhật Bản.
Chia sẻ để các bạn nào cần thêm thông tin.

Mình cám ơn bạn nhiều. Vì chờ lâu nên mình có luu file có tên mình dang pdf.
Hình như năm nay website có phần thay đổi vị trí đính kèm nên các anh chị có người làm mới thì giống , có người thì khác so với trước đây.

Hôm nay mình đã đến VFS ở DaNang để lấy dấu vân tay và khi về thì mình ko thấy cái chữ important provied, mà chỉ thấy I confirm... mình click vào thì hồ sơ chuyển sang dạng Further assessement . Và mình để ý thấy phía màn hình bên trái ko còn mục Bio nữa.

Vậy cho em hỏi có phải là việc lấy dấu vân tay đã được xác nhận ko ạ ?

Em cám ơn rất nhiều.

Bạn có kết quả visa chưa nhỉ, vì mình thấy bạn nộp cùng thời gian với mình thì phải.

Bạn có kết quả visa chưa nhỉ, vì mình thấy bạn nộp cùng thời gian với mình thì phải.

Hi bạn
Mình submit hồ sơ ngày 25/6 và 27/6 là lấy dấu vân tay.
Mình về thì ko thấy yêu cầu submit thêm giấy tờ gì ?
Mình có cần làm thêm bước gì ko bạn ?
Mình vẫn đang chờ email.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,085
189,868
Latest member
Johnwick53
Back